Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

chenzenvl

Well-Known Member
Ðề: Tin Buồn cho các tín đồ của SONY

Ở đây ko ai bảo thủ bất cứ gì cả hỡi các pác nhìn cho rõ :| bởi vì ko tìm ra được những điểm hợp lý muh các pác cứ nói SS hay LG ngon hơn SN nên mới phản bác thôi. Xin lỗi nói thẳng thời mới lóp ngóp vào hàng điện tử em cũng vì tiếc tiền (vì đâu dư giả gì muh ko tiếc :p) nên cắm đầu vào SS, LG một thời... rùi mới thấy cái ngu của mình, mới được khai sáng trở lại... vì vậy muốn chia sẻ cho những pác nào tập tọe đỡ vướng vào thì mới nói ra thôi, ai ko vừa lòng cứ muốn thử cho biết thì cứ chơi :D Còn bàn về giá cả thì phải nói rằng các pác khen thèn SS rùi LG,... xin thưa nếu nhìn lại cả chặng đường thì sẽ thấy 2 thèn đó chả phải tay vừa, hàng lúc đầu của nó kém muh bán mắc quá trời luôn đó chứ, sau ko làm ăn gì được mới chuyển sáng hạ giá (giống kiểu Intel và AMD hồi trước)... vậy các pác phải đặt ra dấu hỏi vì seo 2 thèn SS và LG có thể từ giá cao hạ giá dễ dàng còn thèn SN thì ko thể :D (vì bản chất chất lượng nó thía rùi :p)... thử đi mua máy hút bụi LG muh cho rõ cái tức... máy cùi bắp, yếu như sên + tốn điện muh hút íu xìu lại giá đến 3tr5 ^:)^ trong khi máy Sanyo chỉ 1tr6 hút mạnh hơn, êm hơn và đỡ tốn điện hơn, rồi sẽ thấy LG hạ giá máy hút bụi cho xem =))

prado7

Em thì cho rằng hiện nay giá thành sản phẩm nói chung đã hạ rất nhiều khiến nhiều người tiêu dùng tiếp cận và mua sắm hơn, và bản thân người tiêu dùng cũng dễ tính hơn nên những sản phẩm của Korea mới vươn lên mạnh mẽ như vậy khiến Sony mất vị trí số 1 (em không có ý là sản phẩm Korea chỉ được cái rẻ mà tồi đâu nhé các bác đừng mắng em :D), cá nhân em thì vẫn thấy sản phẩm Sony rất đáng lựa chọn, nếu họ có chính sách về giá tốt hơn thì có lẽ sẽ tăng được doanh số thôi :)

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Em trả tin vào mấy cái tin tức lá cải, em thì công nhận hãng sony bán giá cao so với các hãng tivi khác và không mỏng bằng với các sản phẩm của hàn quốc, nhưng em thấy mẫu tivi lcd, led của sony khá cứng cáp kiểu dáng rất thời trang và vip như NX500, EX520, NX710 hay LX900, tivi bây giờ quan trọng là chất lượng hình ảnh thật, loa nghe trong rõ có tiếng bass chắc nịch, dễ dàng sử dụng, không quá lòe loẹt như các mẫu tivi của hàn quốc âm thanh thì bòm bọp, mấy cái mẫu samsung C350 hay C450 hình ảnh còn xấu hơn Tivi Toshiba LCD 32EV700. Bác nào muốn mua tivi sony gía rẻ thì vào đây Tivi LCD - ĐIỆN TỬ.

Chỉnh sửa lần cuối:

showluo

Member

Đã bảo rồi, dùng 1 2 năm đi rồi mới biết sản phẩm nào đẳng cấp =))

meomatto

Active Member

Chú Akira đang dưng lại đưa ra trích dẫn để mấy bác Bảo thủ vào ý kiến ý cò làm gì?
Kệ mấy ông đấy ôm cái sony mà sống đê.
Thử hỏi mấy ông đấy có biết TV màu thì ai đưa ra thị trường đầu tiên không??? Victor Japan Company đấy. Giờ thì sao? JVC tuyên bố Giải tán tất cả Ngành hàng TV.
Ở đời, nếu không tạo ra được Xu hướng mới thì không thể làm Bá chủ được. Nếu đi theo xu hướng thì chỉ Tồn tại được thôi. SN của mấy ông kia đang ở trong tình trạng này. Nhiều năm nay đã chả tạo được cái Xu hướng tiêu dùng gì cả, thế nên chỉ Tồn tại dc thôi. Plasma thì không lại dc Pana, LCD thì cũng chả hơn dc SS, LG. Cứ lấp la lấp lửng chả ra cái Giống gì, giá thì đắt, dáng thì xấu, chất lượng thì thường, bảo sao càng ngày người dùng càng thờ ơ.
Mấy ông có biết Nokia sau hơn 1 thập kỉ đi theo và phát triển Symbian, nay cũng đã tuyên bố bỏ SB và quay sang với Microsoft không? 1 mình 1 con đường do tất cả đã mạNH DẠN TỪ BỎ Symbian để theo Android nên Smartphone của Nô càng ngày càng khốn nạn, chậm chạp, già nua và đần độn---> Mất khách nghiêm trọng.

Nói ra để thấy là TG phát triển và thay đổi rất nhanh, thời đại này, nếu ai bảo thủ quá mức thì sẽ chỉ luôn là người chậm tiến mà thôi.

Thông điệp của mình đơn giản thôi :

Đừng vì quá thần tượng đến độ bền , cái Đẹp quá cố và vị trí số 1 xa xưa để các bạn phải đầu tư vào 1 sản phẩm Chất không đi đôi với tiền .

Các nào cũng được bác à : Không nhất thiết phải Là Plasma Pana . Can đảm lém mới giám chơi Plasma đấy nhé :)) .

P/s : Nhưng dù sao con Plasma Pana hạng ruồi cũng đập chết con LED cấp thấp của SONY 32EX600 cả về giá lẫn tín hiệu THC VN hahaha . Thế mới 2`

Chỉnh sửa lần cuối:

TranvHung

Theo tôi thì SN có màu sắc trung thực hơn hẳn mấy em Korea,kiểu dáng cũng đẹp hơn.

Tất nhiên trong 1 phân khúc nào đó thì đúng . Mình công nhận trong các con HDTV thì SONY Cho màu sắc đẹp nhất .

Tuy nhiên SONY cũng là con bắt chuyền hình cáp bèo nhất .

Phân khúc của mình đề cập tới dành cho những bác VIP : SONY đi chung với K +

huantoe

Mới lấy SN EX500,em thấy xem cáp ổn áp phết chứ bác,màu sắc SN công nhận trung thực,mỗi tội giá chát,con 32 mà 12 mil,gấp đôi dòng phổ thông khác,

vietrung

Active Member

Bác Trung giống mình, đã bán cái LCD Sony đi để mua cái Plasma Pana! Xem THC, HD khác nhau lắm các Bác ạ.

con sony đó cũng bán dc nữa hả bác, chắc mình cũng theo bác sale off con sony 26" luôn quá :D

chenzenvl

Well-Known Member

topic này thấy càng ngày càng buồn cười :D nhiều pác cứ hì hục chê fan SN bảo thủ gì gì đó... muh chả có lý do hay chứng minh đúng đắn nào chất lượng sp của SS hay LG vượt hơn hay bằng. Vậy thì không biết bên nào bảo thủ ta :-? cứ quất được cái nào chất trong tầm tiền thì chơi thôi.
Nói vòng vo cho lém thì thử liên tưởng đến HDPlayer (thik hợp với diễn đàn mình) thì chéc ko ai nói là thị phần thèn Dune ở VN vượt mấy hãng Egreat, Kaiboer, ... đâu nhẩy :D chéc sau này sẽ có đám dưới kêu người dùng Dune là bảo thủ :))

manhtran71

Well-Known Member

Tất nhiên trong 1 phân khúc nào đó thì đúng . Mình công nhận trong các con HDTV thì SONY Cho màu sắc đẹp nhất .

Tuy nhiên SONY cũng là con bắt chuyền hình cáp bèo nhất .

Phân khúc của mình đề cập tới dành cho những bác VIP : SONY đi chung với K +
Bác post vài tấm hình Sony xem cap xấu cho pan SONY trắng mắt ra đi, chứ nói, mà ko có bằng chứng cụ thể ai tin bác.
Còn nếu bác ko có thì để mình đưa cho bác xem.

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Các bác chê LCD sony xem truyền hình cáp xấu thì phải đi riêng cho tivi một dường cáp riêng biệt, đừng có kết nối nhiều tivi, đi cáp âm tường chất lượng cáp có giảm, chả có cái tivi Plasma hay LCD của các hãng xem hình sáng và nét như tivi CRT siêu phẳng cả, vì truyền hình cáp chỉ phát dòng quét thường, họ hàng nhà em có người đã dùng Plasma Panasonic với Plasma LG hình ảnh vẫn tối tăm mặc có cân chỉnh ánh sáng cho vừa ý mình, tuy hình ảnh xem cáp tivi Plasma có mịn đi nữa.

Đây là một số hình ảnh thực tế em chụp tivi LCD sony dòng EX400 xem cáp Đài Hà nội :

http://up.anhso.net/album.aspx?bkid=3B1C7C85B17B56AE

Các bác xem và cho ý kiến, theo em xem hình ảnh thế là được.

Chỉnh sửa lần cuối:

meomatto

Active Member

Bác nào đẫn chứng xem TV SN hơn TV của ss VÀ LG ở cái điểm gì đi, hay là tự tưởng tượng ra?!
Thấy mấy bác bảo thủ toàn nói mà chả có dẫn chứng gì thuyết phục cả. Đẹp thì tại sao lại xếp thứ 2, thứ 3???? Các bác bảo thủ trả lời hộ cái?

chenzenvl

Well-Known Member

Bác nào đẫn chứng xem TV SN hơn TV của ss VÀ LG ở cái điểm gì đi, hay là tự tưởng tượng ra?!
Thấy mấy bác bảo thủ toàn nói mà chả có dẫn chứng gì thuyết phục cả. Đẹp thì tại sao lại xếp thứ 2, thứ 3???? Các bác bảo thủ trả lời hộ cái?

pác viết những cái này thì ko nói làm gì nữa :)) các hình chụp thì nhiều rùi pác chịu khó xem lại forum đi... còn nói về truyền hình cáp SD thì nói rùi, cái đó phù hợp với CRT hơn LCD nhiều nên đừng lấy đó làm tiêu chuẩn so sánh [-(

Túm lại là thôi khỏi bàn nữa, toàn là chày cối theo quan điểm mỗi người cả thôi :D em thì em tin vào mắt mình với các chuyên gia muh em từng tham khảo để chuyển sang Sony như các bài viết của pác Chip, ...

Cáp SCTV đây . Chia cho 2 tivi đấy nhé bác ChenZenl :)

42A20V With SCTV

EX400 With Cáp Hà nội

P/s : mà thôi bác nói cũng đúng . Tùy các bác vậy

Chỉnh sửa lần cuối:

melody23

Member

em chỉ dám hỏi bác 1 câu thôi "rolls royce đẹp thế to thế mà sao doanh số ko bằng 1 góc toyota", bán số lượng nhiều nhất ko có nghĩa là chất lượng cũng nhất đâu bác

melody23

Member

em chỉ dám hỏi bác 1 câu thôi "rolls royce đẹp thế to thế mà sao doanh số ko bằng 1 góc toyota", bán số lượng nhiều nhất ko có nghĩa là chất lượng cũng nhất đâu bác

meomatto

Active Member

Dở hơi. Ô tô là cơ khí, TV là điện tử. 2 cái chả liên quan gì đến nhau mà cũng đem ra so là sao? Chả hiểu cái gì cả.
Tiền nó khác nhau 1 trời 1 vực mà cũng đem RR ra so với Toyo, so thế mà cũng đòi so.
SN mà đòi đựoc sánh với RR á? còn khướt. ha ha ha ha.
Chụp ảnh MH mà đòi so đựoc chất lượng á? Hiểu về công nghệ mà lại đi nói cái câu như thế hay sao? Nửa mùa vãi hà. Hô hô hô hô.
Chú Akiara chụp ảnh thế thì các fan SN lại phải buồn rồi dù rằng chụp ảnh thì không thể hiện dc gì, nhưng rõ ràng SN xấu kinh.
Chả biết đẹp ở đâu, tốt ở đâu nhưng mà 5-6 năm nay, Tv SN cứ phọt phẹt và mất thị phần thì là dư lào? Buôn ngược à các bác?

Bên trên