Tình trạng AVR quên setting khi power off

dang0212

Chào các bác

Lại nhờ các bác giúp em thêm cái này nữa. Nhà em hiện tai đang xài amply Harman Kardon. Model chính xác thi e quên rồi, mua cũng dc khỏang 5,6 năm.

khỏang 1 năm trở lại đây thì tình trạng quên setting diễn ra khi em power off (khi standby thì máy vẫn nhớ setting). Ví dụ khi e set bass or treb hay front large thì khi power off rồi on lai thì em phải set lai từ đầu.

còn cái remote thì nó cũng dỡ chứng. hix hix. em bấm volume up down thì ăn, còn power thì k ăn.

Tình trang như em mô tả trên là như thế nào hả các bác?

Chúc các bác sang năm mới vui vẻ và gặt nhìu thành công mới

PS: những cái nút bấm trên máy lâu lâu cũng bị điên, lúc bấm 1 cái thì nó hiểu 2 cái....các bác cho em cách giải quyết

myozuka

Member
Ðề: Tình trạng AVR quên setting khi power off

Chắc cục pin trong máy hết rồi, cái A1 nhà em cũng bị như rứa, rút nguồn ra là phải set up lại từ đầu.

toannh

Bác phải tìm được manual xem, có thể nó có backup baterry cho bộ xử lý DSP?

Tạm thời đành chịu khó để standby vậy, không sợ tốn điện đấy chứ.

DienTuGiaHan

Thường thì các receiver có 1 cục pin tròn giống như pin trên mainboard máy vi tính dùng để nhớ các setting kể cả khi power off. Bác thử mở máy ra và tìm xem cục pin đó nằm ở đâu, sau đó tháo cục pin đó đem ra mấy tiệm đồng hồ để mua lại 1 cục mới giống y kích thước và Volt, về gắn vô lại là ok.

dang0212

Bác phải tìm được manual xem, có thể nó có backup baterry cho bộ xử lý DSP?

Tạm thời đành chịu khó để standby vậy, không sợ tốn điện đấy chứ.
Stanby chắc chẵng có tốn điện bao nhiu, vì chỉ có 1 bóng đèn đỏ nhỏ xíu muh. hiện tai em đang để standby k ah.

Thường thì các receiver có 1 cục pin tròn giống như pin trên mainboard máy vi tính dùng để nhớ các setting kể cả khi power off. Bác thử mở máy ra và tìm xem cục pin đó nằm ở đâu, sau đó tháo cục pin đó đem ra mấy tiệm đồng hồ để mua lại 1 cục mới giống y kích thước và Volt, về gắn vô lại là ok.
để em tháo ra xem có cục pin nào k thì thay vào xem như thế nào.

Thanks các bác nhiều

trankhoa

Member

chắc chắn là có cục pin, thay xong sẽ hết

Bên trên