Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Nam Hung

Ðề: Tivi 100hz CRT 34 inch Toshiba HD1080i

Mấy cậy này chưa rõ, những loại TV này tuy không có cổng HDMI, D-sub nhưng có thể nhận được tín hiệu 1080i qua cổng TH cáp, nếu TH cáp phát HD thì nhận xem được, một cách khác là khi dùng cổng Component nối với DVD cũng lên được 1080i, lúc này DVD phải có chức năng và được chuyển sang chế độ Progressive.

nhà em cũng có con tivi Toshiba 29 inch , mã hiệu là 29 AX8UH, cũng chỉ có cổng Component , S video , có khả năng quét 100 hz và Progressive Scan. Bác cho em hỏi em phải mua đầu DVD loại nào để tương thích tốt nhất ,và đĩa DVD có khả năng quét Progressive mua ở đâu tại Hà Nội , nhân tiện nhờ bác tư vấn luôn làm sao để xem được hết tinh năng của ti vi . thank bác

HD 1080p

nhà em cũng có con tivi Toshiba 29 inch , mã hiệu là 29 AX8UH, cũng chỉ có cổng Component , S video , có khả năng quét 100 hz và Progressive Scan. Bác cho em hỏi em phải mua đầu DVD loại nào để tương thích tốt nhất ,và đĩa DVD có khả năng quét Progressive mua ở đâu tại Hà Nội , nhân tiện nhờ bác tư vấn luôn làm sao để xem được hết tinh năng của ti vi . thank bác
Các film DVD được thu ở chế độ Interlace hoặc progressive, vì thế chức năng Progressive Scan chỉ dùng cho film Interlace, còn film vốn là progressive thì không cần. Chức năng Progressive Scan thường xuất hiện trong các đầu DVD hãng có tên tuổi, như Sony có 1 lẫy gạt ở đằng sau.
Mỗi modern Tivi, mỗi hãng có menu, chức năng riêng, chỉ có cách tự đọc hướng dẫn, mò mẫm thì mới hiểu được, chứ cậu bảo tôi tư vấn luôn làm sao để xem được hết tinh năng của ti vi thì đành bó tay vậy ^:)^:-??

Nam Hung

Cám ơn bác rất nhiều , em mua con này lâu rồi nhưng cũng chẳng để ý , về cái khoản HD thì em vẫn còn lơ mơ lắm , bác cho em hỏi làm thế nào để biết đĩa quét chuẩn i hay p ạ ? em ra cửa hàng đĩa mua đĩa DVD về xem thấy mờ lắm , chắc không phải đĩa xịn , bác có biết ở đâu bán đĩa ngon không ạ để em mua về xem , thank bác

HD 1080p

Cám ơn bác rất nhiều , em mua con này lâu rồi nhưng cũng chẳng để ý , về cái khoản HD thì em vẫn còn lơ mơ lắm , bác cho em hỏi làm thế nào để biết đĩa quét chuẩn i hay p ạ ? em ra cửa hàng đĩa mua đĩa DVD về xem thấy mờ lắm , chắc không phải đĩa xịn , bác có biết ở đâu bán đĩa ngon không ạ để em mua về xem , thank bác
Để phát hiện DVD là chuẩn i hay P trên màn hình máy tính là rất dẽ thấy, nhưng trên TV thì rất khó vì TV xử lý độ nhuyễn và khử ô vuông rất tốt, chỉ những đoạn cảnh quay nhanh thì mới có thể phát hiện ra được, mua đĩa DVD thì hên xui thôi, vì đã xác định xem bằng DVD thì chất lượng không chênh lệch nhiều, trừ những bản camera thì không nói làm gì.

các bác ơi cho em hỏi 1 câu nhé, em muốn mua 1 con tivi 29" CRT loại 100HZ nhưng không biết loai nào có cổng VGA nhỉ( nếu có HDMI thì càng tốt).bác nào biết thì chỉ giùm cho em. em đang muốn mua, tiện thể cho em biết giá và đời máy luôn nhé.thank

VGA thi bao la bát ngát còn HDMI thì mình chưa thấy bao gìơ. bạn xuống HP tôi dẫn bạn đi chợ sắt, gặp anh tên là Đông, đthoại 0934.400.088. mình thường giao lưu với anh ấy. các loại model, Toshiba, pana, sony, sharp(con này hơi khó kiếm)....đời máy 2005 trở lại đây. loại cũ ko bán đc. nếu bạn liên lạc thì cứ nói là có bạn làm ở cty cấp nước Hphòng là anh ấy biết. giá con 29 dạo này down, tầm khoảng 2,6-2,8 triệu. 34inches tầm 6 triệu. có thể rẻ hơn. Nếu có j vướng mắc thì call cho mình: 0989.094.885.
Nhân tiện cũng cám ơn bác Hd1080p đã bổ túc cho em một số kiến thức về con toshiba crt 34 inch của em. kiến thức của bác quả là bổ ích đối với những mem chân ướt chân ráo như em. Em rất mong bác sẽ cung cấp cho em chút ít tài liệu tổng hợp về HD để em nghiên cứu kỹ thêm. mail của em: [email protected]
Chúc bác cùng gia đình mạnh khoẻ và có những bài viết hay.

Nam Hung

uh. có lẽ mình diễn tả chưa rõ nghĩa. mình đang giới thiệu về ông bán hàng cho mình. có một số game thủ của hà nội đặt hàng ông ấy con mấy con pc cấu hình khủng để chơi những loại game mới bây giờ. những con pc đấy cấu hình còn ngon hơn một số htpc mà bên voz đã giới thiệu đấy bạn ah. cấu hình như thế thì có lẽ là chơi hd ngọt.[/QUOT

anh có thể giới thiệu kỹ hơn về con PC này đc không ạ , em cũng đang muốn mua 1 con PC giá cũng tầm 5-6 T thôi , có gì anh giúp nhé . Thank

bububeobu

Member

Đây là một số h/ảnh của con Toshiba 34 D9LUXE của em.

em biết con này của bác rồi, con này mã là TOSHIBA 34D9DXH, em cũng có con TOSHIBA 29VH9UH, 29 inch nhưng giá còn cao hơn con của bác, theo như em search trên mấy trang của tàu thì con của bác đâu có 100hz, vì thế nên mới rẻ hơn con của em, ko biết sao con bác cũng 100hz, bác có thể xem thông số và giá bán hồi đầu con tivi của bác ở đây http://www.peec-service.com/new_part/new_tv_toshiba.htm .Mà mấy dòng này không phải là 2005,2006 đâu bác ạ, nó có cách đây 5,6 năm rồi.

em biết con này của bác rồi, con này mã là 3TOSHIBA 4D9DXH, em cũng có con TOSHIBA 29VH9UH, 29 inch nhưng giá còn cao hơn con của bác, theo như em search trên mấy trang của tàu thì con của bác đâu có 100hz, vì thế nên mới rẻ hơn con của em, ko biết sao con bác cũng 100hz, bác có thể xem thông số và giá bán hồi đầu con tivi của bác ở đây http://www.peec-service.com/new_part/new_tv_toshiba.htm .Mà mấy dòng này không phải là 2005,2006 đâu bác ạ, nó có cách đây 5,6 năm rồi.
Bạn ơi, con của mình ko phải là 3TOSHIBA 4D9DXH đâu mà là TOSHIBA D9LUXE (dòng cuối cùng của đời toshiba nồi đồng cối đá, sau dòng này là đến TOSHIBA có hiển thị hàng chữ HD1080I READY_dòng này hay vớ phải hàng TQ lắm nếu ko biết chọn, mình xem lại ở đằng sau máy là ghi là made in singapore, 2005, yên tâm đi bạn ơi, hàng này thì 100hz chuẩn, vì mình là người trực tiếp xem mà, mắt thường cũng có thể so sánh đc. nếu rảnh rỗi tới nhà mình check nhé.

laser_HDTV

Không xem được rồi bác ạ, riêng cá chữ nó ghi "HD1080i READY" chứng tỏ đây là hàng tầu rồi.

3 dây commponent chỉ gánh được DVD thôi, dây S-VIDEO thì nét hơn VCD 1 chút nhưng không bằng DVD.

Đây là mẫu tivi HD của SONY, nó có cổng HDMI cơ bác ạ. http://sohoa.vnexpress.net/News/Hinh-anh/Man-hinh/2005/04/3B9AD0EC/

Bác phê chuẩn quá, kinh nghiệm đầy mình rồi =D>
Đúng là chỉ có bọn Tầu "khựa" mới ghi cái mác chuối "HD1080i Ready" thôi ^:)^

Bản chất CRT là công nghệ analog nên xem truyền hình nước nhà (analog) hoặc phim qua cổng Component thì đẹp rồi. Còn xem HD qua cổng HDMI (digital) thì giảm hẳn chất lượng vì tín hiệu vào đã bị chuyển đổi lung tung D-A khá nhiều!

bububeobu

Member

Bác phê chuẩn quá, kinh nghiệm đầy mình rồi =D>
Đúng là chỉ có bọn Tầu "khựa" mới ghi cái mác chuối "HD1080i Ready" thôi ^:)^

Bản chất CRT là công nghệ analog nên xem truyền hình nước nhà (analog) hoặc phim qua cổng Component thì đẹp rồi. Còn xem HD qua cổng HDMI (digital) thì giảm hẳn chất lượng vì tín hiệu vào đã bị chuyển đổi lung tung D-A khá nhiều!

bác nói tàu là tàu thế nào , em có link ảnh của nó trên trang của toshiba đàng hoàng nè, nó có ghi là hd 1080i. Vậy chẳng nhẽ toshiba nó lại nói xạo à.
http://www.toshiba.com.hk/admin/images/HKSAR_Product_Details/av_tv_cityface_29vh9uh.gif

vhcapri

sao lại có giá 6,5 tr cho TV Toshiba 34inch 100Hz nhỉ?

Ông bác em cũng bán hàng này. Giá 8tr

vài hôm nữa e up cho các bác xem ntn

buihung

Administrator

Có thể bác kia mua hàng tận gốc nên rẻ, còn bác của bác thì buôn qua bán lại rồi nên đắt hơn.

bububeobu

Member

tiện thể em rao bán luôn con tivi của em : toshiba 29inch hình thức 95% , 100hz, xem 2 kênh, chia 9 hình, âm thanh thì ko phải bàn(như bác chủ topic đã mô tả) . Em bán 4,5 triệu ở HàLội 0915918871

Thế Anh

TV LCD 32" trừ việc kém đi 2" còn lại mọi thứ đều hơn CRT 34", kể cả giá 5 triệu

haipvg

Well-Known Member

Bây giờ LCD đã rất rẻ rồi, 6 triệu đủ mua con Samsung seri4, những dòng TV to nặng thế này chắc không còn ăn khách nữa

dachue

tiện thể em rao bán luôn con tivi của em : toshiba 29inch hình thức 95% , 100hz, xem 2 kênh, chia 9 hình, âm thanh thì ko phải bàn(như bác chủ topic đã mô tả) . Em bán 4,5 triệu ở HàLội 0915918871
Model gì vậy bác ơi ?

quanghaiphong

Well-Known Member

thoi lay cac po,xem thi mua han lcd cho no suong ,cai nhau met lam

Chính xác con Toshiba CRT 34" model D9 này hàng ngon, nó là HD1080i Ready nhưng chữ do các bác VN mình phun lại cho rõ nét. Tại HN đầu năm 2008 nó vẫn giá 8-9T đấy các bác ah, giờ thì giảm nhiều rồi, nếu nói về chất lượng thì với truyền hình cáp và truyền hình thường (tỷ lệ 4:3, ko phải HD các bác nhé) thì đa phần LCD còn phải chạy dài với nó các bác ah. Cái này em nói hoàn toàn khách quan, bác nào xài dòng này rồi thì biết ngay, nhất là xem bóng đá thì thôi rồi lượm ơi :D

Bên trên