Tivi LCD Toshiba 24HV10 có kết nối được PC để làm màn hình vi tính không?

Bi Cua

Em đang định mua 1 con Tivi LCD Toshiba 24HV10 về làm màn vi tính và để xem THC luôn. Các bác cho em hỏi nó có kết nối được PC để làm màn hình vi tính không? Con 24PB1 và 24PB1V có khác nhau không? Và nó khác gì con 24HV10?
Thanhks các bác?

duckhoabg

Member
Ðề: Tivi LCD Toshiba 24HV10 có kết nối được PC để làm màn hình vi tính không?

kết nối với PC qua cổng HDMI bác ak .các pro vào cho ý kiến có gì khác so với 2 con kia với . vì em cũng đinh mua con 24pb1 làm màn mình !!!!!!!!!!!

tuyen_kientruc2010

Well-Known Member

Hai mẫu Toshiba 24HV10 và 24PB1V thông số kỹ thuật không khác nhau là mấy, nhưng mẫu 24HV10 tôi thấy kiểu dáng nó đẹp hơn 24PB1V nhưng không có cổng VGA kết nối PC còn 24PB1V có cổng VGA PC, muốn kết nối PC 24HV10 chỉ có cắm cổng HDMI.
Có một thành viên mua 24PB1V làm màn PC đánh giá bên tinhte : http://www.tinhte.vn/f293/danh-gia-toshiba-24pb1v-747526/
bác vào mà tham khảo

Bi Cua

Re: Ðề: Tivi LCD Toshiba 24HV10 có kết nối được PC để làm màn hình vi tính không?

Các bác cho em hỏi con 24PB1 và con 24PB1V có khác nhau không? Nếu dùng làm màn vi tính nó có đáp ứng đủ các yêu cầu của màn hình vi tính không?
Thanks các bác.

Ðề: Re: Ðề: Tivi LCD Toshiba 24HV10 có kết nối được PC để làm màn hình vi tính không?

Tôi thì chưa tận mắt nhìn thấy 2 LCD 24PB1 và 24PB1V nên không biết nó khác nhau như thế nào. Nhưng tựu chung lại thế này: Nếu bác dùng LCD tivi bất cứ loại nào làm màn hình Monitor cho CPU của bác thì chỉ có... đẹp trở lên. Vì ít nhất giá tiền của LCD tivi thông thường đắt hơn so với LCD chuyên dụng Monitor (loại phổ thông). Điều bác cần quan tâm là phải đích thân ra cửa hàng "vạch lưng" em LCD tivi ra xem có kết nối tối thiểu là VGA hoặc HDMI hay không ? Nếu có cổng VGA thì yên tâm có thể kết nối dễ dàng. Nếu tivi có thêm HDMI thì trên CPU (máy tính) của bác cũng phải có cổng HDMI thì mới kết nối được. Nếu CPU của bác có thêm card màn hình loại rời thì càng tốt - nó sẽ hỗ trợ độ phân giải cao - cho hình ảnh đẹp hơn. Nếu CPU đang cài WinXP thì phải tự đặt độ phân giải. Nếu xài Win7 nó sẽ tự động nhận độ phân giải khi kết nối với LCD tivi. Một chi tiết nữa "nghe đồn" là khi sử dụng màn hình LCD tivi làm màn hình vi tính thì không nên để màn hình ở chế độ chờ quá lâu, chưa có ai kiểm nghiệm nhưng nghe nói sẽ có hại cho màn hình.

jhony

không biết khi xài tivi thay man hình máy tính thì có hại mắt HƠN khi xài màn hình chính thông không nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

tyla81

Member

cũng quan tâm, mà chắc đọc báo với cái màn này nhức mắt lắm đây

men0codon

Active Member

24PB1 bán chạy hơn các bạn ạ

Bên trên