Tivi lg 55uf860t có bác nào đang dùng cho mình xin ý kiến

tanvinh

Active Member
Ðề: Tivi lg 55uf860t có bác nào đang dùng cho mình xin ý kiến

mua 870T 55in cho đã nà !

leminhloc

Member

Bac @tanvinh, vậy bác lấy con 55' UG870T chưa? Có thể cho biết cảm nhận ko? Có chổ nào còn lỗi ko

tanvinh

Active Member

Tôi sắp tết mới quất ! Hỏi vài người ở đây thử xem có người mua rồi đó ! Xin cái review thử đi nà !

duong2012

con 860 có hdmi 2.0 k bạn

TV này có 2 port HDMI 2.0, HDMI1 & HDMI2.

Về việc đánh giá TV này: xem 3D Bluray ISO rất đã, còn xem tivi bình thường thì không đẹp, có lẽ phần upscale của LG làm không tốt bằng Samsung thật, mình thấy người ta đánh giá vậy. Nói chung TV này phải xem từ HD trở lên may ra mới đẹp được, SD thì không như mong đợi đâu.

tanvinh

Active Member

hèn chi 860T và 870T như nhau cả ! @_@

ngc_luu

Well-Known Member

Đã mua dòng 4K thì phải xem HD thôi, còn muốn SD thì cứ 720p là được rồi, không cần đến Full luôn chứ nói chi 4K

tanvinh

Active Member

vậy mình phải chỉnh làm sao để xem độ phân giải SD cáp thường đây ta ?

giaphongn

Well-Known Member

TV này có 2 port HDMI 2.0, HDMI1 & HDMI2.

Về việc đánh giá TV này: xem 3D Bluray ISO rất đã, còn xem tivi bình thường thì không đẹp, có lẽ phần upscale của LG làm không tốt bằng Samsung thật, mình thấy người ta đánh giá vậy. Nói chung TV này phải xem từ HD trở lên may ra mới đẹp được, SD thì không như mong đợi đâu.

Mình cũng có cảm nhận giống bác này. Lăn tăn mãi giữa 55UG870T và 55UF860T. Sau quyết định lấy 860T của bác ngoisaohivong (mắc hơn 2tr so với 870T) vì nó quảng cáo có ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp mà 870T không có. Nhưng rồi cũng có chạy được mấy file demo 4K đâu. Và khi xem phim trên ổ cứng mạng thì phải đợi đến 10 - 15 giây mới bắt đầu xem phim được, không như con Samsung cùi 42 inch bật cái chạy ngay. Được cái chất lượng 3D thì rất ổn.

tanvinh

Active Member

Mình cũng có cảm nhận giống bác này. Lăn tăn mãi giữa 55UG870T và 55UF860T. Sau quyết định lấy 860T của bác ngoisaohivong (mắc hơn 2tr so với 870T) vì nó quảng cáo có ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp mà 870T không có. Nhưng rồi cũng có chạy được mấy file demo 4K đâu. Và khi xem phim trên ổ cứng mạng thì phải đợi đến 10 - 15 giây mới bắt đầu xem phim được, không như con Samsung cùi 42 inch bật cái chạy ngay. Được cái chất lượng 3D thì rất ổn.

có ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp vậy khi xem bằng mấy file video trên PC có card đồ họa mạnh có đẹp hơn xem trực tiếp trên Tivi ko ạ ? Vì tôi chủ yếu xài PC download phim về xem ! Bạn test giúp tôi cái , vì tết tôi định mua 870T mà nghe đắn đo quá hèn chi 860T lại mắc hơn 2tr ! Xin giúp giùm nha !

tanvinh

Active Member

Gặp ông chủ bên datgiakhang hỏi khác nhau ko ? Ổng kêu như nhau ! Giờ thấy khác 2 3 chỗ :
+ 870T Cong và 860T ko cong
+ 870T ko có color ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp và 860T ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp
+ 870T ko có loa Karma Hardon và 860T có loa Kamar Hardon

Ko biết có gì khác nhau nữa ko ? Ai biết chỉ giùm cái.....

Gặp ông chủ bên datgiakhang hỏi khác nhau ko ? Ổng kêu như nhau ! Giờ thấy khác 2 3 chỗ :
+ 870T ko có color ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp và 860T ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp

Theo E biết thì cả 860T và 870T đều có loa Harma Kardon và 870T thì có màn IPS còn 860T thì là VA

EnigmaNT

Active Member

So sánh thì các bác vào trang của LG, chọn 2 model đó rồi compare là nó ra hết thông số mà.
Nếu muốn xem dạng catalogue quảng cáo thì có thể xem link này: http://www.lg.com/au/pdf/2015 Range Guide TV - Web Download.pdf
Trong đây không có model 860T, chỉ có 850T nhưng 2 model này gần như không khác gì nhau, điểm khác duy nhất là 860T có thêm Colour Prime

tanvinh

Active Member

870T ko có Colour Prime à ? Và làm sao biết 870T có loa Harma Kardon nà ? Xin giúp chỉ dẫn giùm cái ?

tanvinh

Active Member

đã xem và LG 870T ko có loa Harma Kardon nha nha !

tanvinh

Active Member

Theo E biết thì cả 860T và 870T đều có loa Harma Kardon và 870T thì có màn IPS còn 860T thì là VA

Bạn coi ở đâu nói 870T có loa Harma Kardon và màn Hình IPS vậy nè ? cho mình cái link giùm ! Mình muốn mua cái này cho nên tìm hiểu kỹ ! Cám ơn lắm nha !

giaphongn

Well-Known Member

Hết rồi bác ơi.
Riêng cái khoản có bộ giải mã 4K 60P HEVC và loa Kamar Hardon thì đã xứng đáng hơn 870T rồi. Mình chấp nhận hi sinh thêm 2tr để lấy 860T.Hôm trước xem video demo 4K từ ổ cứng mạng thì không xem nổi. Nay đính chính lại, cắm ổ USB trực tiếp thì đúng là có thể xem 4K được. Chất lượng không còn gì phải bàn. Còn vụ ColorPrime thì chịu không so sánh được. Chỉ có TV xem là thấy thường thôi, còn các film chất lượng cao hoặc 3D thì đẹp lung linh.

giaphongn

Well-Known Member

Bạn coi ở đâu nói 870T có loa Harma Kardon và màn Hình IPS vậy nè ? cho mình cái link giùm ! Mình muốn mua cái này cho nên tìm hiểu kỹ ! Cám ơn lắm nha !

Thông tin sai rồi. Chắc bác xem trên mấy website bán hàng. Chỉ có 860T là có loa Harma Kardon. Hai em này đều màn VA. Muốn IPS và đủ các tính năng thì phải lấy em 950T

giaphongn

Well-Known Member

có ColorPrime và bộ giải mã 4K 60P HEVC tích hợp vậy khi xem bằng mấy file video trên PC có card đồ họa mạnh có đẹp hơn xem trực tiếp trên Tivi ko ạ ? Vì tôi chủ yếu xài PC download phim về xem ! Bạn test giúp tôi cái , vì tết tôi định mua 870T mà nghe đắn đo quá hèn chi 860T lại mắc hơn 2tr ! Xin giúp giùm nha !

Card đồ họa mạnh mà hình ảnh xuất lên TV qua HDMI 1.4 thì chỉ được 4K 30P thôi bác ạ. Còn bộ giải mã là 4K 60P HEVC nên về lý thuyết ngon hơn. Nhưng xem cả hai trường hợp thì mình không phân biệt nổi.

Có bác nào có sẵn bộ chuyển đổi DisplayPort - HDMI review cho anh em xem có thể xem 3D 1080p 60Hz được không. Trên 860T có 2 cổng HDMI 2.0, nhưng do cổng HDMI trên máy tính mình chỉ là 1.4 nên chỉ xem được 3D ở 1080p 24Hz

tanvinh

Active Member

Xem lại card màn hình có hỗ trợ HDMI 2.0 ko ạ ? Vga cao cấp là có HDMI 2.0 rồi mà

giaphongn

Well-Known Member

Xem lại card màn hình có hỗ trợ HDMI 2.0 ko ạ ? Vga cao cấp là có HDMI 2.0 rồi mà
Mình chỉ có con laptop Dell M4700 với card màn hình K2000M thôi. Hỏi Dell thì nói cổng HDMI 1.4, nhưng mà khi kết nối với 860T mình vẫn đặt được 4K 60Hz. Thế mới lạ. Độ phân giải cao vậy khó phân biệt lắm bác. Cần gì xem từ laptop, mất công kết nối
Update: Hôm nay đầu tư đầu chuyển DisplayPort 1.2 -> HDMI 1.4, nhưng tin buồn là không thấy phần 3D trong lựa chọn độ phân giải. Và phân giải 4K chỉ lên được 30Hz. Vậy là kết nối trực tiếp qua cổng HDMI vẫn hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:
Bên trên