Tôn giáo Công nghệ - Phần 1: Sự cuồng tín kì lạ

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

VThanhgtvt

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Tôn giáo Công nghệ - Phần 1: Sự cuồng tín kì lạ

Bài này nói hết ông nào bỏ tiền ra mua đồ công nghệ mà lão :)) Đt là vd thôi :D

Hjc. May mà em không có tiền, không "chiểu theo" ý bác, là cũng được set vô "tôn giáo" này roài! ;;)

Alabama

Bài viết hay, hình ảnh châm biếm :))

Em chẳng hiểu tại sao phải cuồng, từ công nghệ đến các loại cuồng khác, không thể nào hiểu nổi tâm lý của họ vì em từ xưa nay chẳng cuồng hay thần tượng ai hoặc cái gì cả, vậy là vô thần :))

NamirPro

Member
Ðề: Tôn giáo Công nghệ - Phần 1: Sự cuồng tín kì lạ

người ta cũng ghi là "Angus_Bert @ HDvietnam.com chém gió" chứ có phải viết tin tức hay report đâu mà các bác làm căng wá. đọc cảm thấy vui, thấy hài thì đạt đc mục đích chém gió rồi, xét nét nội dung làm gì -.- các bác đi rạp coi fim xong, có ai lớn tiếng kêu lên "phim này xạo wá !" không ?

riêng tui, tui đọc bài này thấy vui, tui cười, tui like :D that's it

hey Angus_Bert, tell me when the app that helps me to make love to my iphone (or ipad ? iphone is too small for me ^^) got released

Ðề: Re: Tôn giáo Công nghệ - Phần 1: Sự cuồng tín kì lạ

chắc chắn bài sau tôi không đọc và mong hdvietnam đừng mang những bài thế này lên trang nhất.

ko đọc thì tuỳ bạn nhưng tôi & nhiều người khác lại muốn đưa những bài thế này lên trang nhất cơ :))

chỉ được cái nói nhảm chứ chẳng hiểu cái quái gì cả.

thằng này bị khùng ah :|

hdd-hdp

Cuồng tín 1 thương hiệu nào đó thì rất phổ biến ở VN, đặc biệt là trên 4R mình thì con số đó rất nhiều, có thể nhìn thấy ngay. hehehe
Mà kể cũng khổ, mình chả hiểu các bạn ý bị làm sao mà lại như thế? Mình thấy Hãng nào cũng có cái hay, cái dở của nó, cái cần hơn là mình sàng lọc theo nhu cầu để nó phục vụ mình cho tốt hơn thôi chứ?!

soildsnake

Active Member

2013 là kết thúc kỉ nguyển của Apple roài.... nhưng không bít ai là vị thánh mới đây

Cái bài này quá nhảm nhí.Nhiều người muốn làm thánh sống còn không được,bạn đã làm được như họ rồi hãy nói...không có những phát minh,sáng tạo thì còn ý nghĩa gì chắc bạn quá ngu nên mới ghi bài này.Còn người ta có $ họ muốn làm gì thì làm,mua gì mặc họ đó là ý thích của mỗi người!

quachthang92

Well-Known Member

công nghệ thay đổi từng ngày mà.phải thay đổi thì thế giới mới tốt đẹp được nhưng là một tín đồ thì cũng có cái thú vui riêng :)

kingque

+Bài viết quá cảm tính, chủ quan. Nếu đã ghi chữ "chém gió" ở dưới chữ kí thì cũng chả cần phải bàn luận gì nhỉ? Giống như 1 bài báo lá cải đọc để giải khuây mà thôi. +Nếu về mặt bàn luận nghiêm túc thì bạn có chắc những fan của nokia hay bb ngày xưa đã chạy qua apple? (Có thì số liệu nhé đừng có phán như thánh vậy, thời nay viết không dẫn nguồn là đạo văn đấy)
-Bạn có chắc Microsoft thật sự là 1 tôn giáo hay đơn giản là nó chỉ là một hệ điều hành và nếu ở VN là bạn chả phải mất xu nào để có(win lậu) và thân thiện với người dùng cuối hơn các OS khác hiện nay?
-Công nghệ chả bao giờ là một tôn giáo, sự so sánh của bạn quá khập khiễng. Bạn viết được câu này thì bạn đã kiểm chứng được rằng có bao nhiu người đem công nghệ lên bàn thờ không? Hay chỉ là những tấm hình để giải khuây được share một cách tràn lan trên internet?
-"công nghệ là việc phát triển và ứng dụng của các dụng cụ, máy móc, nguyên liệu và quy trình để giúp đỡ giải quyết những vấn đề của con người"(Công nghệ – Wikipedia tiếng Việt) chọn cho mình cái tốt hơn là phản bội?
Bài viết không châm chọc hay gây chiến bất kì ai, chỉ đơn giản là sự thảo luận nghiêm túc. Nếu ai thích đem những từ chợ búa vào thì chả cần bàn

Hải Đăng

Re: Ðề: Tôn giáo Công nghệ - Phần 1: Sự cuồng tín kì lạ

+Bài viết quá cảm tính, chủ quan. Nếu đã ghi chữ "chém gió" ở dưới chữ kí thì cũng chả cần phải bàn luận gì nhỉ? Giống như 1 bài báo lá cải đọc để giải khuây mà thôi. +Nếu về mặt bàn luận nghiêm túc thì bạn có chắc những fan của nokia hay bb ngày xưa đã chạy qua apple? (Có thì số liệu nhé đừng có phán như thánh vậy, thời nay viết không dẫn nguồn là đạo văn đấy)
-Bạn có chắc Microsoft thật sự là 1 tôn giáo hay đơn giản là nó chỉ là một hệ điều hành và nếu ở VN là bạn chả phải mất xu nào để có(win lậu) và thân thiện với người dùng cuối hơn các OS khác hiện nay?
-Công nghệ chả bao giờ là một tôn giáo, sự so sánh của bạn quá khập khiễng. Bạn viết được câu này thì bạn đã kiểm chứng được rằng có bao nhiu người đem công nghệ lên bàn thờ không? Hay chỉ là những tấm hình để giải khuây được share một cách tràn lan trên internet?
-"công nghệ là việc phát triển và ứng dụng của các dụng cụ, máy móc, nguyên liệu và quy trình để giúp đỡ giải quyết những vấn đề của con người"(Công nghệ – Wikipedia tiếng Việt) chọn cho mình cái tốt hơn là phản bội?
Bài viết không châm chọc hay gây chiến bất kì ai, chỉ đơn giản là sự thảo luận nghiêm túc. Nếu ai thích đem những từ chợ búa vào thì chả cần bàn
Nên tôn trọng người viết hơn bác ạ =.=!

cuongpro134

xin tặng bác :cục gạch: phần 2 ra là bác đủ VLXD để xây nhà rồi
em là em cuồng nhiều thứ lắm

Angus_Bert

Film critic

http://www.tinhte.vn/threads/988117/

Một ví dụ điển hình đây =; Đã nói bài viết này là mang ra để thảo luận, sao cứ đòi phải số liệu cụ thể thế. Và đây mới chỉ là bài đầu series, những bài sau mới có số liệu cho bạn coi nhé!

Thế hàng ngày có bao nhiêu cuộc cãi nhau nhảm nhí chỉ vì phân bua cái món này hơn món kia, hay người ta phát cuồng lên vì nó thì nó không phải là tôn giáo thì là gi? hay gọi là ma túy nhé!

Chính vì chọn cho mình cái tốt hơn nên đừng bao giờ quá cuồng tín vào thứ gì đó nhé, vì sẽ có lúc bạn ruồng rẫy nó thôi =;

Cafe_pede

Banned

Ông không thấy ông đang xúc phạm những người theo đạo thiên chúa như tôi bằng những tấm hình đó hả?

Chỉ có những thằng điên mới thờ công nghệ và coi nó là 1 tôn giáo

overkillx

Huyền Thoại

Mình nghĩ không nên để chữ "Tôn giáo" vào 1 bài viết có tính chất giải trí

Angus_Bert

Film critic

Ông không thấy ông đang xúc phạm những người theo đạo thiên chúa như tôi bằng những tấm hình đó hả?

Chỉ có những thằng điên mới thờ công nghệ và coi nó là 1 tôn giáo

Em đã nói rằng em xin lỗi trước khi viết bài này cơ mà :) Có lẽ gần như 90% số người đọc bài này không hề đọc kĩ nó.

Bác nói những thằng điên mới thờ công nghệ thì bác cũng phải nghĩ rằng đó là "tự do tín ngưỡng" của họ :)

căng hơn cả dây đàn các bác nhỉ!^:)^

vtinfo

cái gì cũng vậy thôi các bác
khi người ta thích qua rồi thì gọi là cuồng
mà đã là cuồng thì không thể ai nói được
yêu cái này thì sẽ ghét những cái gì là đối thủ của nó mà không cần biết đúng hay sai, tốt hay xấu

itman

Active Member

Bài viết thể hiện quan điểm của tác giả về chủ đề đam mê công nghệ....Quan điểm thì không có đúng hay sai mà tùy thuộc vào suy nghĩ từng người.

Tuy nhiện, việc so sánh niềm đam mê công nghệ với tín ngưỡng, tôn giáo hay các vấn đề về thờ cũng tổ tiên là không nên , vì sẽ động chạm hay thậm chí là xúc phạm, báng bổ tới đức tin của mọi người. Đặc biệt, những tấm hình lồng ghép trong bài viết là không thể chấp nhận được.

Bài viết có liên quan với chủ đề tôn giáo - vi phạm nội quy diễn đàn. Ban quản trị nên sớm có ý kiến.

Chỉnh sửa lần cuối:

Angus_Bert

Film critic

Nhắc đến cái tình yêu kiểu như thế, có một thứ cũng đôi khi khiến người ta khá mù quáng là sự cuồng tín. Mà sự cuồng tín thì có thể phát biểu nó qua một định nghĩa có lẽ hơi rộng với nó – Tôn Giáo. Những ai theo tín ngưỡng nào đấy thì cho mình xin lỗi từ giờ luôn, vì mình là kẻ vô thần, thấy gì logic thì nói.

Trích từ bài viết, ai không đọc mà còn chửi mình thì xin lỗi mình không tôn trọng lại đâu. Mọi người đừng thấy có chữ tôn giáo là xoắn quẩy lung tung, vì nó chẳng động chạm gì đến tín ngưỡng mà các bạn đang theo cả. Thậm chí có những đoạn mình còn nói tốt về nó, thế nhé!

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên