Tổng hợp các bài viết về ổ cứng gắn trong: HDD, SSD

Ðề: Có bác nào gặp vấn đề với ổ Seagate 1.5Tb không vậy?

1TB mà 2T4 cơ ah. Đắt thế, thấy rao có 1T990 thôi mà. Chưa thấy ghi nhận ổ 1,5TB bị lỗi

tieuthieugia

Well-Known Member

đang xài 2 con 1,5tb, chưa thấy sao.......... muh BH 5 năm... sau đó thì coi như hết khấu hao..
chán ông bán hàng cà chớn

Blueman

Em cũng nắm rõ tình hình trên đây nên em vẫn chưa mua HDD tại chổ đấy vì còn thắc mắc quá. Em còn tính mua 2 ổ 1.5Tb một lúc (1 cho bạn em, 1 cho em) nên mới lên đây hỏi thăm các bác cho nó yên tâm.
Bác gặp mấy thằng bán hàng ba trợn rồi ổ 1TB nó bán giá như vậy nên ế chỏng chơ, gặp bác nó mới thuốc như thế. Bác qua box mua bán tham khảo giá cả tôi thấy anh em báo giá tốt hơn rất nhiều. Thân.

taidj

Member

ko sao đâu bạn mình đang xài 4 hdd 1.5tb nè . ko thấy hề hấn gì . yên tâm mua về xài đeeee :D:)>-

HDNewbie

Phải em là em mua luôn 1 cái sau đó tống luôn cái HDD vào mồm thằng bán luôn đã bán đắt lại còn phát biểu lôm côm.:)
Nói chơi vậy thôi chắc nó nhập cao ế 1 đống ra nên nói vậy để đẩy nốt đống hàng ế đi đó mà, mình cũng đang xài 2 ổ 1,5TB hơn 3 tháng rùi vẫn chưa có vấn đề gì.

tuancan82

đứa nào nói ổ 1,5tb bị lỗi bác cứ bảo nó đưa ra bằng chứng hay bài viết nào xem nào, đảm bảo nó lên check Google cả ngày cũng chả ra, HDD 1Tb trước còn lỗi chứ dòng 1,5Tb thì ngon rồi bác ạ, cứ mua đi, ko phải lăn tăn

thang_ngo_2002

Cha đó vừa bán K200 vừa bán HDD hả bác, bác cho thông tin đi để anh em trên diễn đàn còn biết mà tránh

cuti

Em cũng đang xài 2 ổ 1.5T 3 tháng rồi mà có thấy bị gì đâu nè, cứ an tâm mà mua đi

IZZ

Active Member

Hôm nay, em đi mua dùm người bạn con K200, tính mua thêm HDD Seagate 1.5Tb thì người bán kêu là hết hàng, chỉ còn ổ 1Tb với giá la 2.4 triệu và còn nói rằng ổ 1.5Tb hay chết "bất đắc kỳ tử" và còn chua thêm câu "không phải tự nhiên mà ổ 1.5Tb nó xuống giá như vậy". Em mới có thắc mắc rằng nếu ổ 1.5Tb mà hay chết như vậy thì các bác trên đây đã có ý kiến rồi mà sao em không hề thấy, hay chỉ là không có hàng thì chê nó không tốt thôi.
Có bác nào gặp tình trạng ổ Seagate 1.5Tb trục trặc rồi thì cho em biết với.
Cám ơn các bác.

Gặp đúng chicken killer rồi, tránh xa bọn này ra nhá bạn!

cdv1010

Member
Ðề: Nhờ tư vấn giải pháp sao chép phim HD

có ai thử test tốc độ cái expresscard esata chưa? Để anh em còn biết mà nâng cấp laptop :D

hoahongtim

Help: Kô nhận đc phân vùng sau khi dùng Partition Magic

Các bro xin chỉ giúp với. E xài Partition Magic để merge (ghép) 2 phân vùng này lại với nhau

Sau khi merge thì nó báo lỗi gì đó (e kô nhớ kịp) ròi 2 phân vùng đó biến đi đâu mất tiêu

Nhờ các bro chỉ giúp cách khôi phục lại 2 phân vùng đó

Xin cám ơn rất nhiều

Thế Anh

Ðề: Help: Kô nhận đc phân vùng sau khi dùng Partition Magic

1/Bạn đang Post sai Box

2/Dữ lệu của bạn chưa bị xóa. Chỉ bị làm sai cấu trúc FAT để các chương trình ko đọc được nó. Có thể dùng phần mềm Activate Partition Recovery để cứu.

3/Nếu Activate Partition ko cứu được thì dùng Activate File Recovery để phục hồi File sang ổ khác cũng được.

hoahongtim

Dữ liệu trên 2 ổ đó mình đã move sang ổ khác

Mình muốn ghép 2 phân vùng đó lại thành 1 phân vùng (khoảng 111 GB) để chứa dữ liệu quan trọng

Xin bạn chỉ giúp từng bước với. Xin cám ơn nhiều

Cha đó vừa bán K200 vừa bán HDD hả bác, bác cho thông tin đi để anh em trên diễn đàn còn biết mà tránh

Đồng ý với bác này.

Anh em thỉnh thoảng cũng có người muốn mua K200. Cho thông tin đi để khỏi mất công tốn xăng đi tới lui.

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Dữ liệu trên 2 ổ đó mình đã move sang ổ khác

Mình muốn ghép 2 phân vùng đó lại thành 1 phân vùng (khoảng 111 GB) để chứa dữ liệu quan trọng

Xin bạn chỉ giúp từng bước với. Xin cám ơn nhiều

Vậy thì đơn giản. Bạn vào Control Panel / Administratovie Tools / Computer Managerment / Disk Management

Máy tính sẽ liệt kê các HDD cùng các phân vùng của nó, bạn right click vào cái phân vùng bị disable, chọn Creat New Partition... rồi theo hướng dẫn trên màn hình, rẹt phát là xong. Nhớ chọn chức năng Format (Quick) trong quá trình.

Thế Anh

Nhớ là phải xóa cái Logical Partition, rồi xóa tiếp cái Extend Partition đi thì mới tạo được New Partition mới. Nếu có tạo thì tạo là Primary Partition sẽ tốt hơn là Extend Partition ;-)

hoahongtim

Mình kô tìm thấy chức năng Creat New Partition. Nhưng trog Properties có cái tab QUOTA gì đó

Xin Bạn hướng dẫn tiếp. Mình kô dám mạo hiểm tự mày mò [ :) ]

Thế Anh

Chọn Delete Logical Driver

Sau đó lặp lại thao tác, chọn Delete Extened Partition

Cuối cùng là Creat New Parition/Primary Partition

Mình có ý kiến chút là nếu bạn cần chạy nhanh 1 số ứng dụng trên HDH thì nên cài HDH vào ổ SATAII 160GB, đừng cài trên ổ ATA 40GB kia. Và kích họat chế độ AHCI trong BIOS của Mainboard

Blueman

@Jim-Toanstrong, thang_ngo_2002: em cũng đã nghĩ đến vấn đề hai bác nói ngay lúc post bài đầu tiên, nhưng khi đó vấn đề vẫn chưa rõ ràng.
Cái nick em trên này là ảo, post bài lên trên này cũng chẳng thiệt hại gì cho bản thân em nhưng rõ ràng sẽ gây ảnh hưởng đến người bán. Mọi người đọc thread này xong thì cũng có đủ thông tin để không bị thành "gà" rồi. Còn bác nào muốn thông tin chi tiết hơn thì xin PM cho em ạ.
Đồng ý với bác này.

Anh em thỉnh thoảng cũng có người muốn mua K200. Cho thông tin đi để khỏi mất công tốn xăng đi tới lui.

OneClick

Member

Nếu dữ liệu quan trọng đã di chuyển rồi thì bác lấy đĩa Hiren's boot vào patition magic delete 2 phân vùng đó đi rồi create lại. Sau đó format là ok, chúc bác thành công :)

Bên trên