Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 05/01/2013

Angus_Bert

Film critic
Thông tin điện ảnh hôm nay gồm có tin đồn xây dựng công viên mô phỏng Middle Earth của Universal, trailer mới của Die Hard 5, và hình ảnh mới của bộ phim Star Trek Into Darkness.

Tin đồn: Universal Studios tính xây dựng công viên mô phỏng Middle-Earth?

Không biết trong đây có bao nhiêu người là fan của Lord of the RingsThe Hobbit nhỉ? Đối với rất nhiều người thì ước mơ một lần được đặt chân vào Middle-Earth một lần trong đời, vùng đất sinh sống của người Hobbit, Elf và Dwarf với những nhân vật như Bilo và Frodo Baggins hay Gandalf hoặc Aragon…

Đối với những ai đang sinh sống tại Mỹ, hay trong tương lai có ý định đi Mỹ thì hãy nên vui mừng khi hãng Universal đang có ý muốn xây dựng một khu công viên mô phỏng Middle-Earth, giống như cách họ đang thành công với khu The Wizarding World of Harry Potter. Gia đình tác gia Tolkien cũng đã được hỏi ý kiến và họ cũng khá thích thú với ý tưởng. Hi vọng là trong thời gian ngắn tới chúng ta sẽ có cơ hội chiêm ngưỡng Middle-Earth thật 100% chứ không phải chỉ là trong tưởng tượng hay qua màn ảnh nữa.

Ps: bữa đi coi The Hobbit mà phê quá \m/ chắc đi coi lại.

Xem ngay: Trailer mới của bộ phim A Good Day to Die Hard

Kể từ khi bắt đầu được rục rịch rò rỉ những hình ảnh cho đến các đoạn trailer thì phần 5 của series hành động nổi tiếng Die Hard – A Good Day to Die Hard vẫn chưa khiến người xem được thõa mãn cho lắm. Trailer chiếu ngoài rạp hiện nay mới chỉ cho người xem thấy phần 5 này cháy nổ dữ dội lắm thôi.

Trailer mới được tung lên mạng ngày hôm nay thì hé lộ nhiều hơn một chút về nội dung phim. Cũng lại là chuyện khủng bố, gây chiến của mấy tay cực đoan cả, đại khái là có mấy anh Nga ngố cực kì ghét Mỹ nên định tiến hành một vụ buôn bán Uranium cực khủng để khủng bố. Ngoài ra trong trailer cũng có thêm nhiều phô diễn hành động cháy nổ hoành tráng đúng chất Die Hard nữa.

Trailer đây ạ, mời mọi người xem.

[video=youtube;i2Y2PpY6fNo]http://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=i2Y2PpY6fNo[/video]​

A Good Day to Die Hard sẽ ra rạp ngày Valentine năm nay – 14/02.

Xem ngay: Loạt ảnh mới từ bộ phim Star Trek Into Darkness

[video=youtube;XSoIs4wfaeM]http://www.youtube.com/watch?v=XSoIs4wfaeM[/video]

Thường thì những bộ phim nào có sự tham gia của đạo diễn J.J.Abrams thì đừng có mơ bạn sẽ kiếm được tí thông tin hay nội dung nào của bộ phim bác này làm nhé. Cơ mà phim thì toàn phim chất. Hôm nay thì có vẻ hơi lạ khi phần 2 của series phim viễn tưởng Star Trek – Star Trek Into Darkness lại được tung ra một loạt hình ảnh chất lượng cao cho fan đỡ thèm. Cũng may không có tận thế, không thì cũng chẳng coi được phim này.

Thêm một câu chuyện nữa, đạo diễn J.J.Abrams nổi tiếng kín kẽ cũng có một hành động đi ngược lại tôn chỉ hoạt động của ông nhưng đầy tình người khi quyết định sẽ cho chiếu trước phần 2 của phim, ngay cả khi nó vẫn chưa hoàn thành. Một fan ruột của phim có tên Daniel khi biết mình không thể sống đến khi phần 2 công chiếu đã đề nghị với Abrams được cho mình coi nó để có thể nhắm mắt xuôi tay. Không ngờ đề nghị của anh này đã được chấp nhận và Daniel sẽ là người duy nhất được xem Star Trek Into Darkness trước cả khi nó hoàn thành.

Ảnh đây

star-trek-into-darkness-benedict-cumberbatch-chris-pine-600x399.jpg

phản diện phim phần này đó

Star Trek Into Darkness sẽ ra mắt khán giả vào ngày 17 tháng 5 năm nay.

Tổng và Hợp​

lemboo

Active Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 05/01/2013

mong chờ die hard 5, đúng là siêu phẩm

mankin

Member

A đóng vai phản diện trong star trek hình như đóng trong film ugly betty

wow die hard đúng chất phim mình thích kết series phim này từ ngày xưa :)

minh5dai

Member

toàn tin hay. Chờ Die Hard với Star Trek ^^

moc nhi

Member

Cám ơn bác Angus_Bert, tôi thì thích phim Die Hard 5: A Good Day to Die Hard.

Còn về mấy bộ phim Lord of the Rings và The Hobbit thì tôi xin nói thật là tôi ngồi xem một tập phim Lord of the Rings chỉ được có mấy phút thì chán ngay, lý do là tôi thấy mấy phim thần thoại cho trẻ em mà cốt truyện u ám và sắt máu quá nên không thích xem và tôi cũng nghĩ là không nên cho trẻ em xem loại phim này.

Những phong cảnh đẹp của New Zealand và những kỹ xảo điện ảnh trong này là điểm + cho bộ phim này, còn nội dung phim thì tôi hoàn toàn không thích.

Truyện cổ tích của anh em nhà Grimm thì trong sáng và đơn giản nên thích hợp cho thiếu nhi xem hơn.

Angus_Bert

Film critic

Còn về mấy bộ phim Lord of the Rings và The Hobbit thì tôi xin nói thật là tôi ngồi xem một tập phim Lord of the Rings chỉ được có mấy phút thì chán ngay, lý do là tôi thấy mấy phim thần thoại cho trẻ em mà cốt truyện u ám và sắt máu quá nên không thích xem và tôi cũng nghĩ là không nên cho trẻ em xem loại phim này.

Những phong cảnh đẹp của New Zealand và những kỹ xảo điện ảnh trong này là điểm + cho bộ phim này, còn nội dung phim thì tôi hoàn toàn không thích.

Truyện cổ tích của anh em nhà Grimm thì trong sáng và đơn giản nên thích hợp cho thiếu nhi xem hơn.

Truyện nhà Grimm không phải cho trẻ con đâu bác à, em nói thật!

kiss123

Active Member

mấy anh Nga ngố...hi hi...

dia

Well-Known Member

Mong chờ Die Hard, khoái series này nhiều lắm lắm

soildsnake

Active Member

hix hix toàn hang khủng không, lại phải nuôi heo đất từ bây h thui T.T

hunterval

Active Member

em nói bác poster bài này đừng buồn chứ mấy phim này em chả khoái phim nào cả, nhất là start strek, ko thích mấy thằng tai nhọn

Angus_Bert

Film critic

em nói bác poster bài này đừng buồn chứ mấy phim này em chả khoái phim nào cả, nhất là start strek, ko thích mấy thằng tai nhọn

Em nói bác đừng buồn chứ bác không thích kệ bác chứ, em post cho nhiều người chứ có phải mình bác đâu mà phát ngôn cái câu thiếu suy nghĩ vậy!

Angus_Bert

Film critic

Tôi lên mạng tìm được mấy bài này viết về Grimm, bác xem thử nhé:
TRUYỆN CỔ GRIMM
Anh em nhà Grimm – Wikipedia tiếng Việt

Đây bác ạh

Bên cạnh những lời khen ngợi, tác phẩm của anh em Grimm cũng gặp phải những chỉ trích, một số người cho rằng những truyện cổ tích này không thích hợp cho trẻ em mặc dù tên tập sách là dành cho trẻ em[8], những người khác lại chỉ trích bộ sách có ngôn ngữ không đủ "chất Đức"[8].

Em đọc nát của 2 bác này từ bé, lâu lâu lại lấy ra đọc. Càng lớn đọc càng thấy nó hợp người lớn hơn vì câu truyện khá dữ dội.

dung2408

Member

Thực sự mà nói những ai đã có tìm hiểu kỹ thì sẽ ko ai cho trẻ con cấp 1 xem LORT cả, vì đúng như bác nói cốt truyên nó u ám quá, nhưng với học sinh cấp 2 trở lên em nghĩ hoàn toàn có thể xem được rồi. Còn vấn đề thần thoại cho trẻ em thì em không đồng tình, Việt Nam ta hiện tại vẫn còn nhiều người có tư tưởng bảo thủ và sai lầm khi cố gắng gán rất nhiều thứ cho rằng nó chỉ dành cho trẻ con. LORT kể 1 câu chuyện thần thoại nhưng thực sự có rất nhiều điều sâu sắc mà chỉ người từng trải mới có thể tiếp nhận được, và tại sao người lớn lại ko được xem phim thần thoại, tại sao sự giải trí và tưởng tượng, mơ mộng lại không dành cho người lớn hả bác ? Em, bố mẹ em, cô gì chú bác em lớn rồi nhưng mỗi dịp hè về đài VTV chiếu Tây Du Ký vẫn háo hức đón xem. Nếu đến thời buổi này bác vẫn còn tư tưởng phim thần thoại dành cho trẻ em thì nên thay đổi ạ, có phim cho trẻ em, có phim cho người trưởng thành, điều quan trọng là trước khi xem cần tìm hiểu trước để khi ra rạp không phải thốt lên "biết thế ko thèm đi xem cái phim trẻ con này" hay " biết thế không dẫn con mình đi xem phim này" và dẫn đến "mình không thích xem thể loại này" dẫn đến tâm lý chán nản và không buồn xem ngay từ những phút đầu phim, dĩ nhiên là với tâm lý như thế sao bác thấy phim hay được :)

Angus_Bert

Film critic

Thực sự mà nói những ai đã có tìm hiểu kỹ thì sẽ ko ai cho trẻ con cấp 1 xem LORT cả, vì đúng như bác nói cốt truyên nó u ám quá, nhưng với học sinh cấp 2 trở lên em nghĩ hoàn toàn có thể xem được rồi. Còn vấn đề thần thoại cho trẻ em thì em không đồng tình, Việt Nam ta hiện tại vẫn còn nhiều người có tư tưởng bảo thủ và sai lầm khi cố gắng gán rất nhiều thứ cho rằng nó chỉ dành cho trẻ con. LORT kể 1 câu chuyện thần thoại nhưng thực sự có rất nhiều điều sâu sắc mà chỉ người từng trải mới có thể tiếp nhận được, và tại sao người lớn lại ko được xem phim thần thoại, tại sao sự giải trí và tưởng tượng, mơ mộng lại không dành cho người lớn hả bác ? Em, bố mẹ em, cô gì chú bác em lớn rồi nhưng mỗi dịp hè về đài VTV chiếu Tây Du Ký vẫn háo hức đón xem. Nếu đến thời buổi này bác vẫn còn tư tưởng phim thần thoại dành cho trẻ em thì nên thay đổi ạ, có phim cho trẻ em, có phim cho người trưởng thành, điều quan trọng là trước khi xem cần tìm hiểu trước để khi ra rạp không phải thốt lên "biết thế ko thèm đi xem cái phim trẻ con này" hay " biết thế không dẫn con mình đi xem phim này" và dẫn đến "mình không thích xem thể loại này" dẫn đến tâm lý chán nản và không buồn xem ngay từ những phút đầu phim, dĩ nhiên là với tâm lý như thế sao bác thấy phim hay được :)

Tác gia Tolkien viết The Hobbit cho trẻ con, sau này ông phát triển cốt truyện của The Hobbit lên thành Lord of the Rings với 3 quyển lớn dành cho người lớn. Ai không tìm hiểu kĩ sẽ bị nhầm lẫn. Khi coi The Hobbit và LoTD đã thấy có sự khác nhau ít nhiều trong câu chuyện rồi. LoTD dữ dội ngay từ phần mở đầu và nhiều tình tiết khi giải quyết nút thắt rồi.

Bên trên