Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 05/01/2013

leepham

Well-Known Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 05/01/2013

Hic e may mắn có dịp ghé thăm Universal Studio ở Mỹ :) phải nói " TUYỆT " . Cách họ làm kĩ xảo những con khủng long , hay cảnh cháy nổ của 1 con tàu điện ngầm cảnh những chiếc oto bay vút lên trời rất là hiện đại và chuyên nghiệp

trungc

Ơ thế nếu Star Trek Into Darkness mà chưa hoàn thành thì bạn fan kia xem kiểu gì ạ?

Stormhdvn

Well-Known Member

Die hard đỉnh wa' , đành phải đợi thôi

Toàn phim hay. Chờ đến 14/2 xem Die Hard. Bản HD chắc tới tháng mới có

moc nhi

Member

Thực sự mà nói những ai đã có tìm hiểu kỹ thì sẽ ko ai cho trẻ con cấp 1 xem LORT cả, vì đúng như bác nói cốt truyên nó u ám quá, nhưng với học sinh cấp 2 trở lên em nghĩ hoàn toàn có thể xem được rồi. Còn vấn đề thần thoại cho trẻ em thì em không đồng tình, Việt Nam ta hiện tại vẫn còn nhiều người có tư tưởng bảo thủ và sai lầm khi cố gắng gán rất nhiều thứ cho rằng nó chỉ dành cho trẻ con. LORT kể 1 câu chuyện thần thoại nhưng thực sự có rất nhiều điều sâu sắc mà chỉ người từng trải mới có thể tiếp nhận được, và tại sao người lớn lại ko được xem phim thần thoại, tại sao sự giải trí và tưởng tượng, mơ mộng lại không dành cho người lớn hả bác ? Em, bố mẹ em, cô gì chú bác em lớn rồi nhưng mỗi dịp hè về đài VTV chiếu Tây Du Ký vẫn háo hức đón xem. Nếu đến thời buổi này bác vẫn còn tư tưởng phim thần thoại dành cho trẻ em thì nên thay đổi ạ, có phim cho trẻ em, có phim cho người trưởng thành, điều quan trọng là trước khi xem cần tìm hiểu trước để khi ra rạp không phải thốt lên "biết thế ko thèm đi xem cái phim trẻ con này" hay " biết thế không dẫn con mình đi xem phim này" và dẫn đến "mình không thích xem thể loại này" dẫn đến tâm lý chán nản và không buồn xem ngay từ những phút đầu phim, dĩ nhiên là với tâm lý như thế sao bác thấy phim hay được :)
Bác nói đúng ở chổ cái sự chán ngán trước khi xem phim sẽ làm mình thấy nó mất hay.

Chỉnh sửa lần cuối:

quangtuong

Banned

Mong chờ Die Hard 5 .hi vọng phần này sẻ vượt qua được phần 4

taysongmer

Truyện Grim trẻ em nc ta được đọc đã bị chỉnh sửa ít nhiều rồi :)

trungc

Bác nói cũng đúng ở chổ cái sự chán ngán trước khi xem phim sẽ làm mình thấy nó mất hay.

Nhưng mà tôi nói bộ truyện này là thần thoại dành cho trẻ em thì cũng có lý do, đó là tác giả của bộ truyện này là ông J.R.R.Tolkien (khi trả lời phỏng vấn trên báo gì đó mà tôi không nhớ rõ) có nói rằng mục đích của ông ta khi viết truyện này là làm một câu truyện để kể cho mấy đứa con của ông ta nghe, có nghĩa là đây chỉ là truyện để mỗi đêm mang ra kể cho mấy đứa bé nghe trước khi nó ngủ (mà các bé học cấp 2 cấp 3 thì đâu còn muốn nghe kể truyện mỗi đêm trước khi đi ngủ đâu?).

Hay là trẻ con tây phương thích nghe chuyện u ám - bạo lực - triết lý hơn trẻ con xứ mình? Và khi lớn lên thì tụi nó sẳn sàng đem súng vô trường học rồi bắn xối xả vào các em bé học sinh không có khả năng tự vệ?

Bạn định đổ tội cho LOTR và The Hobbit vì gây ra vụ thảm sát ở trường học đấy à?Vả lại bạn nhầm lớn,Tolkien viết The Hobbit để kể cho con cháu nghe(ko u ám bạo lực),sau khi The Hobbit thành công thì ông ý viết LOTR(u ám bạo lực triết lí) để hướng tới độc giả lớn tuổi hơn

moc nhi

Member

Bạn định đổ tội cho LOTR và The Hobbit vì gây ra vụ thảm sát ở trường học đấy à?Vả lại bạn nhầm lớn,Tolkien viết The Hobbit để kể cho con cháu nghe(ko u ám bạo lực),sau khi The Hobbit thành công thì ông ý viết LOTR(u ám bạo lực triết lí) để hướng tới độc giả lớn tuổi hơn
Cám ơn bạn đã nói rõ hơn về 2 bộ truyện LOTR và The Hobbit, phim The Hobbit thì chưa được xem nên không bàn tới, còn đối với LOTR thì ý kiến của tôi về nó vẫn không thay đổi, đây là một truyện + phim rất u ám nặng nề dành cho người lớn, không nên cho trẻ em xem làm gì, cũng như THOR hay một số phim thần thoại gần đây có quá nhiều cảnh máu me bạo lực v.v..
Tôi sẽ sửa bài trước lại nhé.

Angus_Bert

Film critic

Thì rõ ràng vốn dĩ LOTD ko dành cho trẻ em, có ai bắt trẻ em coi đâu 8-} râu ông nọ cắm cằm bà kia đó chứ

microbig

Active Member

vẫn bỏ phiếu cho Die Hard 5: A Good Day to Die Hard.

trungc

Update tin buồn: chú fan star trek kia sau khi đc xem trc into darkness đã qua đời ở tuổi 41. Trc khi mất a nói rằng bộ phim rất hay,a đã đc thỏa mãn ước nguyện :( R.I.P

goneboy

Member

2 trailer hoành tráng quá...nhưng có vẻ into darkness vẫn "bom tấn" hơn...

Bên trên