Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 10/01/2014

Angus_Bert

Film critic
Tin hôm nay là về chuyện DC phát biểu sai về doanh thu phòng vé, hé lộ lí do Đặc vụ Coulson còn sống sau 'The Avengers', 'X-Men: Apocalypse' sẽ giải thích cội nguồn của dị nhận, loạt ảnh concept và video kĩ xảo cùng các clip phim mới được Việt sub ngày hôm nay. Mời scroll

DC Comics nói với học sinh lớp 7 rằng phim của mình doanh thu cao hơn phim của Marvel

Với những ai là fan cuồng của thể loại phim siêu anh hùng chắc chắn phải thừa nhận rằng Marvel đang đánh bại DC Comics tại các phòng chiếu bóng. Tuy vậy thì vẫn có một số người không chịu thừa nhận sự thực này cho lắm. Mới đây một học sinh lớp 7 đã được giao viết một bài luận về một công ty nào đó, và cậu bé ấy chọn DC Comics. Học sinh này thừa nhận mình là fan của DC, nhưng lại hỏi rằng 'DC có kế hoạch gì với những bộ phim của Marvel khi chúng ngày càng thống trị nền công nghiệp phim ảnh siêu anh hùng?'

Đây mới là cái hay, không chỉ phúc đáp, mà DC còn tự tin khẳng định rằng 'những bộ phim của mình có doanh thu CAO HƠN NHIỀU so với những sản phẩm của Marvel." Tất nhiên là mình không có chém gió, bằng chứng đây:

đây là thư của em trai hỏi DC

đây là phản hồi của DC

Tóm tắt cho những ai không biết tiếng Anh hay lười đọc: đại khái là DC rất vui vì em trai này thích truyện của hãng, đọc tiếp nhé! Rồi đúng là Marvel làm nhiều phim, vì họ có nhiều nhà phân phối, DC thì chỉ có Warner Bros thôi nhưng mà nói ra thì ngại vì phim của hãng đang bán được nhiều vé hơn phim của Marvel rất nhiều. WTF!

Nói thiệt là mình hơi khó tin với những gì mà DC Comics viết trong cái thư này. Vấn đề là hãng phản hồi mà thậm chí không hề đưa ra một con số nào để chứng minh, trong khi nếu như cậu học sinh lớp 7 kia chịu khó Google (không thu phí) thì sẽ thấy kết quả hoàn toàn khác. Thật sự, theo như doanh thu phòng vé của trang Box Office Mojo thì rõ ràng là Marvel thắng đo ván khi trong toàn bộ lịch sử phát hành phim hãng thu về 13.2 tỉ độ, trong khi DC Comics thì chỉ là 6.3 tỉ đô. Đây là bằng chứng.

Và nói đi thì cũng nói lại, nếu như chỉ tính phim Marvel do duy nhất Marvel Studios sản xuất, thì may ra DC Comics mới thắng được khi Marvel kiếm được trong toàn bộ lịch sử phát hành là 5.7 tỉ đô. Nhưng rõ ràng là trong thư phản hồi của mình DC đã nói là Marvel do nhiều hãng phim khác phát hành, và chả có ai lại không nói phim X-Men, Fantastic Four,... không phải là phim Marvel cả. Vậy nên rõ ràng những gì hãng viết trong bức thư vừa rồi là NÓI DỐI, SAI SỰ THẬT cmnr!

Và bonus quả cuối cùng: http://www.hdvietnam.com/diendan/172-tin-tuc-lang-dien-anh/747269-infographic-nhung-sieu-anh-hung-cua.html#post6478631. Ăn đi DC Comics!

Nói thêm luôn mình fan Marvel, nhưng mà đố bạn nào cãi lại được mấy con số mình đưa ra ở trên đó :D

Đây là lí do mà Đặc vụ Coulson còn sống sau sự kiện 'The Avengers'

Cuối cùng thì sau khi úp mở đến 10 tập phim, thì series 'Agents of S.H.I.E.L.D.' của Marvel cũng đã tiết lộ lí do làm sao mà Đặc vụ Agent vẫn còn sống phây phây sau khi bị Loki đâm xuyên ngực trong phim 'The Avengers'. Chi tiết là thế này.

Trong tập phim mới nhất có tựa là 'The Magical Place', khi được hỏi làm thế nào anh sống dai kinh thế thì Coulson nhắc đến Tahiti - 'Một xứ sở kì diệu." Thực ra thì nó không có thật. Đặc vụ Coulson đúng là đã chết trong 'The Avengers', và nằm thế sau đó vài ngày. Tuy vậy thì Nick Fury cùng đội khoa học của mình lại tìm được cách khiến Coulson sống lại, như kiểu Frankenstein ấy.

Nhưng quá trình hồi sinh lại vô cùng đau đớn và thảm khốc người được chữa trị, đến mức S.H.I.E.L.D. phải tẩy não những kí ức kinh hoàng đó cho Coulson và thay thế vào đó một trải nghiệm thiên đường có tên Tahiti. Tất nhiên với nghề nghiệp là điệp viên thì Coulson không hề tin hoàn toàn những gì tổ chức nói. Anh lần mò đến được vị bác sĩ đã hồi sinh cho mình và được nghe kể lại những trải nhiệm kinh hoàng đó. Và thực ra thì chính Coulson lúc đó cũng đã hết muốn sống nữa, cầu xin các bác sĩ điều trị cho mình được chết. Nhưng dễ gì ku!

Về cơ bản thì đó là lí giải cho việc đặc vụ này sống dai đến như thế. Tuy vậy thì cách giải thích này cũng đặt ra khá nhiều câu hỏi xung quanh nó, đơn giản vì cách lí giải này quá ư là nhảm nhí, nói thiệt!. Thứ gì, phương pháp nào kì diệu đến mức biến một kẻ tim đã ngừng đập trở lại thành người? Tại sao Nick Fury lại muốn Coulson hồi sinh đến thế? Xem ra phải xem thêm mấy tập sau nữa để có được câu trả lời rồi đó.

Đạo diễn Bryan Singer hứa hẹn sẽ giải thích cội nguồn của Dị nhân trong 'X-Men: Apocalypse'

Năm nay, đáng mong chờ nhất chính là sự ra mắt của bộ phim 'X-Men: Days of Future Past'. Nhưng khi mà phần phim này vẫn chưa ló rạng thì người ta đã bắt đầu quan tâm đến phần tiếp theo của nó, 'X-Men: Apocalypse'. Mới đây trong một cuộc phỏng vấn với EW, đạo diễn Bryan Singer đã có những chia sẻ mới về phần 3 của series Dị nhân, đặc biệt là sự liên kết giữa 'Days of Future Past' và 'Apocalypse'.

"Tôi đang đồng viết kịch bản và sản xuất nó. Tôi đang đàm phán để được đạo diễn (hả?!). Chúng tôi vẫn đang trong quá trình. Chúng tôi đang cố gắng giải quyết kịch bản, lên kế hoạch...Tôi rất muốn được đạo diễn bộ phim này."

"Tôi vẫn đang quyết định," Bryan Singer nói về nội dung của Apocalypse sẽ được tiếp nối với 'Days of Future Past'. "Có thứ gì đó trong bộ phim này [DoFP] sẽ xảy ra trong bộ phim kế tiếp."

"Ngoài ra nó cũng sẽ giải thích cội nguồn của sự đột biến, nghĩa là quá khứ sâu xa của những dị nhân và những thứ có liên quan. Đó là điều luôn bám lấy tôi mỗi khi tôi nghĩ về Chúa trời, lịch sử loài người, những phép màu hay sức mạnh."

Phần của series, 'X-Men: Apocalypse' ngay từ tựa đề cũng đã có thể giải thích luôn cội nguồn của những dị nhân, khi một nhân vật từ thời Ai Cập cổ đại là Apocalypse trở thành dị nhân đầu tiên. Ngoài ra thì nhiều nguồn tin cũng cho hay nhân vật này, cũng như nhiều nhân vật dị nhân khác sẽ du hành xuyên thời gian đến thời hiện đại, gây ra khá nhiều biến cố và sự kiện cho nhóm X-Men chính của chúng ta.

'X-Men: Days of Future Past' sẽ ra mắt vào ngày 23 tháng 05 năm nay, còn 'X-Men: Apocalypse' sẽ ra rạp vào ngày 27 tháng 05 năm 2016.

Xem ngay: Những bản concept art siêu đẹp của 'Transformer: Revenge of the Fallen' và một loạt video về kĩ xảo của 'Star Trek: Into Darkness' 'Pacific Rim' và 'Now You See Me'

Không biết mọi người sao chứ mình thì rất thích xem phim viễn tưởng, và cả những thứ đằng sau những bộ phim đó, bao gồm những đoạn video hậu trường, video kĩ xảo hay những bản concept art. Thường thì những thứ này không được hé lộ ngay sau những bộ phim, mà chúng ta phải chờ một khoảng thời gian nhất định, khi mà sự có mặt của chúng không còn ảnh hưởng gì nữa thì mới có cơ hội xem qua.

Hôm nay lang thang trên mạng thì mình tìm được kha khá thứ hay ho. Đó là một loạt ảnh concept art về những con robot của 'Transformers: Revenge of the Fallen' và ba đoạn video kĩ xảo của 'Star Trek: Into Darkness', 'Pacific Rim' và 'Now You See Me'. Xem qua thì mới thấy rằng để làm được một bộ phim hoành tráng, đẹp mắt và có chất lượng thì ngay từ những khâu nhỏ nhất như ý tưởng cũng phải được chăm chút kĩ càng - cũng như khi đã dựng video rồi thì đến từng bố cục nhỏ trong cảnh quay cũng phải được tinh chỉnh cho hoàn hảo. Nói chung với những ai có làm phim thì cũng sẽ học được một chút bài học từ đống này.

Thôi không chém gió nhảm nữa, hàng đây. Công nhận robot trên bản vẽ thì đẹp thế mà lên phim thì :))

Megatron

JetStar - không ngờ hãng hàng không VN lại là một con Autobot =))

Pacific Rim
[video=youtube;zwU7io8Q7xo]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=zwU7io8Q7xo[/video]

Now You See Me
[video=vimeo;79208425]http://vimeo.com/79208425[/video]

Star Trek: Into Darkness
[video=youtube;Y-M3lFtPLGI]https://www.youtube.com/watch?feature=player_embedded&v=Y-M3lFtPLGI[/video]​

Xem ngay: Loạt video có Việt sub của các bộ phim sắp ra mắt - Jack Ryan, Life of A King, Endless Love, The Suspect, Brightest Star, Veronica Mars

Hôm nay cực nhiều clip luôn nhé, bao gồm một đống clip dưới đây bị tồn kho do không lên tin điện ảnh :)) Edit thông tin ngày ra mắt sau nhé, mà trong trailer cũng có nữa 8->

[video=youtube;NMdwkz5O1GU]https://www.youtube.com/watch?v=NMdwkz5O1GU[/video]

[video=youtube;dkEy8ajgz30]https://www.youtube.com/watch?v=dkEy8ajgz30[/video]

[video=youtube;Ick3YpANDrI]https://www.youtube.com/watch?v=Ick3YpANDrI[/video]

[video=youtube;VSl8otqN7c4]https://www.youtube.com/watch?v=VSl8otqN7c4[/video]

[video=youtube;7D1NdldIh4A]https://www.youtube.com/watch?v=7D1NdldIh4A[/video]

[video=youtube;YiU9Q3Buj9U]https://www.youtube.com/watch?v=YiU9Q3Buj9U[/video]​

Bonus thêm bộ ảnh trong clip 'All Hail the King' của Marvel trong bộ DVD 'Thor: The Dark World' sắp ra mắt.

Tổng và Hợp​

ngdinhluat

Well-Known Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 10/01/2014

Tính từ năm 2000 trở lại, khi Sony, Fox, Marvel thực sự làm ăn nghiêm túc thì Marvel mới trội lên, trong khi WB không mặn mà lắm (đơn giản WB nắm bản quyền quá nhiều mỏ vàng khác). Chứ xét cả lịch sử làm phim, nói 1 câu cho vuông Marvel không có cửa nào. Chẳng cần dơi, mình sịp cân xừ Marvel rồi.
Thứ 2, sịp và dơi là biểu tượng văn hóa Mỹ, với kho tàng đồ sộ comic, movie, TV sesires, quảng cáo .... bên marvel chỉ có nhện nhưng cũng chưa đạt tới tầm trên. Còn Avenger ven giủm gì gì, nổi từ 2007 trở lại đây, chứ trước nói về marvel chỉ biết mỗi nhện và x-men :d
Còn DC từ bé tý đã series ngừoi dơi. lớn lên tý mấy bộ super man + smallville, chưa kể thi thoảng lại movie.
p/s: chất lượng marvel ngày càng tệ, IR3 + thor 2 nhạt như nước ốc. Fox thì có x-men tạm, nhưng bỏ xừ mấy bộ lẻ của chồn đi, + việc chế truyện tùm lum, tình marvel thay bằng tính fõ, nên x-men còn tương đối xem được. Sony thì reboot nhện, các bác bảo hoành tráng + giống comic thế nào chứ, mình thấy cũng nhạt như nước ốc, ko bằng 3 phần của Tobey. DC thì dự án mới bắt đầu reboot toàn bộ, có môi MoS nên cũng chẳng có gì để nhận xét, chờ Sịp vs dơi mà lâu quá, arrows thì ổng đạo diễn lại chặn xừ đường quay về DC universe.

viethaiyb

Well-Known Member

Nói thật bác chủ thớt gây war hơi lộ...=))...thôi ae cứ công nhận cho đi...doanh thu phòng vé hơn hẳn mà, mấy năm gần đây làm ăn tốt...WB lìu tìu quá...mãi mới ra một phim...
Nhưng nói thật...=))...cá nhân em phim của DC đáng xem hơn nhiều...bên truyền hình Arrows quá ấn tượng...sắp tới là Flash solo...hóng lắm. Cái SHIElD xin lỗi bác chủ thớt ... =))...super nhạt, cố xem dc 3 tập ... ăn một đống gạch bên Mĩ rồi đấy ... không khéo phần 2 lại canceled...
Còn về điện ảnh hả...hề hề...đợi 2015 đi cho lành...

hiepkmai

Well-Known Member

Lên phim nó lem luốc thì không đẹp như trên bản vẽ là đúng rồi ;)). Phối màu của Megatron nhìn đẹp thật!

Bác ngdinhluat nhận xét giống mình vãi. Marvel trước giờ thấy mỗi 3 phần nhện của Tobey là hay, còn lại thì phim đúng chất cho trẻ con xem. Càng ngày càng nhạt, và giờ là nhảm nữa sau cái vụ hồi sinh Coulson kia. Nhện của Sony còn nhạt hơn cả nước ốc, chả có vị gì.

Cơ mà sịp 2013 thì không ổn chút nào. Hi vọng phần tiếp theo sẽ hay hơn.

Chỉnh sửa lần cuối:

garunggp

Well-Known Member

bác ngdinhluat nói chuẩn luôn, nhưng súp 2013 cũng nhạt như nc ốc :D

hoangvantien93

Well-Known Member

Nhạt thì nhạt nhưng doanh thu cao voãi ra. Nó làm kinh tế cơ mà.

nta139

Member

Tính từ năm 2000 trở lại, khi Sony, Fox, Marvel thực sự làm ăn nghiêm túc thì Marvel mới trội lên, trong khi WB không mặn mà lắm (đơn giản WB nắm bản quyền quá nhiều mỏ vàng khác). Chứ xét cả lịch sử làm phim, nói 1 câu cho vuông Marvel không có cửa nào. Chẳng cần dơi, mình sịp cân xừ Marvel rồi.
Thứ 2, sịp và dơi là biểu tượng văn hóa Mỹ, với kho tàng đồ sộ comic, movie, TV sesires, quảng cáo .... bên marvel chỉ có nhện nhưng cũng chưa đạt tới tầm trên. Còn Avenger ven giủm gì gì, nổi từ 2007 trở lại đây, chứ trước nói về marvel chỉ biết mỗi nhện và x-men :d
Còn DC từ bé tý đã series ngừoi dơi. lớn lên tý mấy bộ super man + smallville, chưa kể thi thoảng lại movie.
p/s: chất lượng marvel ngày càng tệ, IR3 + thor 2 nhạt như nước ốc. Fox thì có x-men tạm, nhưng bỏ xừ mấy bộ lẻ của chồn đi, + việc chế truyện tùm lum, tình marvel thay bằng tính fõ, nên x-men còn tương đối xem được. Sony thì reboot nhện, các bác bảo hoành tráng + giống comic thế nào chứ, mình thấy cũng nhạt như nước ốc, ko bằng 3 phần của Tobey. DC thì dự án mới bắt đầu reboot toàn bộ, có môi MoS nên cũng chẳng có gì để nhận xét, chờ Sịp vs dơi mà lâu quá, arrows thì ổng đạo diễn lại chặn xừ đường quay về DC universe.
nói nhiều thì cũng chỉ là chém gió =)) =))
pác chủ có số liệu đầy đủ (con số thì ít bao giờ chém gió), thế số liệu của pác đâu ??? ;))
tính ra thì DC đúng là nhạt từ đầu tới đít; có mỗi Sịp với Bat nhai đi nhai lại, chán bỏ xừ;

Lên phim nó lem luốc thì không đẹp như trên bản vẽ là đúng rồi ;)). Phối màu của Megatron nhìn đẹp thật!

Bác ngdinhluat nhận xét giống mình vãi. Marvel trước giờ thấy mỗi 3 phần nhện của Tobey là hay, còn lại thì phim đúng chất cho trẻ con xem. Càng ngày càng nhạt, và giờ là nhảm nữa sau cái vụ hồi sinh Coulson kia. Nhện của Sony còn nhạt hơn cả nước ốc, chả có vị gì.

vậy mà DC còn không chịu thua, xin lỗi pác chứ dạng phim action trẻ con này mãi mãi vẫn bán vé được hơn, bạn có thế không muốn ra rạp xem nhưng vì "con trẻ" bạn sẽ vẫn ra rạp;

dattran

Member

nhìn các bác war nhau vui vãi =)) bên nào hơn thì các bác cũng phải lết xác ra rạp coi hết cả phim của 2 bên thôi mà :))

Angus_Bert

Film critic

Nói thiệt các bạn viết dài ơi là dài ở trên mình không biết để làm gì, vì mình trong bài viết không bàn đến độ hay dở của phim Marvel. Mình công nhận phim DC chất lượng, nhưng công ty DC dám nói phim mình doanh thu cao hơn Marvel là sai. Và rõ ràng mình đưa số liệu chứng minh. Khỏi cãi nhé!

viethaiyb

Well-Known Member

Nói thiệt các bạn viết dài ơi là dài ở trên mình không biết để làm gì, vì mình trong bài viết không bàn đến độ hay dở của phim Marvel. Mình công nhận phim DC chất lượng, nhưng công ty DC dám nói phim mình doanh thu cao hơn Marvel là sai. Và rõ ràng mình đưa số liệu chứng minh. Khỏi cãi nhé!

^^! đấy, bác Mod chịu nhún rồi đấy(trước vẫn tranh luận ỏm tỏi về chất lượng phim mà =)) ), ae cũng nhường bác một nước xem nào...=)).
Cơ mà sao xem cái pic so sánh kia tổng doanh thu lại thấy DC hơn nhỉ,^^, hơn thế nữa số phim chỉ = 2/3. Ah chắc bác chủ thớt ko tính gần chục tập phim Sịp với dơi tung hoành thế kỉ trước...=))

Nguyen Robin

Active Member
- mình thì thấy phim Marvel và DC có cái hay riêng của nó, có điều hầu hết phim Marvel thiên về đánh đấm kĩ xão hơn, như Avenger cũng bình thường mà sao điểm cao như vậy, ko nói là nhức đầu nếu ko chen vài cảnh và lời thoại hài hước vô. Marvel trước h mình tâm đắc nhất là cái X-men gần đây với 3 phần người nhện của Tobey, Iron Man 2008. Đặc biệt mình rất thích cái spiderman vì nó làm theo hướng hơi giống DC hơn, coi cảm tưởng rất người lớn, nội dung xoáy vào tình huống bộc lộ tâm trạng nhân vật nhiều hơn, diễn viên thì cũng tròn vai :D. Cái Iron man phần đầu cũng hay, có 1 chút chính trị pha vô đó thấy thú vị ^^

- còn mấy phim Marvel dạo đây như Thor, Cap đúng bùn ngủ thật, Thor 2 đúng nhàm vì nội dung cũng chỉ có nhiêu đó, hi vọng Cap Winter sẽ khá hơn, còn Amazing nhện thì dc cái đẹp hơn bộ cũ, còn lại cũng bt lèn èn dù theo truyện!!

- thấy nhiều người bảo DC có mỗi Batman với ông Sịp làm hoài, mình thì nghĩ là chắc tại khó làm phim nên mới có nhiều bản reboot như vậy. Cơ mà cái trilogy của Nolan thì chuẩn rồi, hội thoại triết lí nhưng ko sến mà còn thấm nữa, rất thích mấy câu của Joker, coi đi coi lại mà vẫn dáng mắt vào cái lap ko nghỉ/B-) Còn cái Man of steel thì cũng khá hơn Superman return ngày nào, nhưng mình cũng chả thích anh Sup này, mặt cứ đơ đơ thế nào ấy :(, rồi hầu hết nửa sau phim gắn với Lois, cứu Lois xong đánh rồi lại cứu Lois =.=, dc mấy cảnh với tâm sự bà mẹ và ông bố chết trong trận bão có tí dâng trào nhưng chưa đủ

p/s mình cũng chưa đọc truyện hai hãng bao h nên chỉ chờ phim coi rồi theo đó mà phán thôi nên đừng gạch :D Mà DC làm cái series arrow coi dc chừng nửa season 1 thấy chán rồi, ko bik có ai như tớ ko. Nói chung vẫn thích coi phim DC hơn <:p B]

viethaiyb

Well-Known Member
Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 10/01/2014

- mình thì thấy phim Marvel và DC có cái hay riêng của nó, có điều hầu hết phim Marvel thiên về đánh đấm kĩ xão hơn, như Avenger cũng bình thường mà sao điểm cao như vậy, ko nói là nhức đầu nếu ko chen vài cảnh và lời thoại hài hước vô. Marvel trước h mình tâm đắc nhất là cái X-men gần đây với 3 phần người nhện của Tobey, Iron Man 2008. Đặc biệt mình rất thích cái spiderman vì nó làm theo hướng hơi giống DC hơn, coi cảm tưởng rất người lớn, nội dung xoáy vào tình huống bộc lộ tâm trạng nhân vật nhiều hơn, diễn viên thì cũng tròn vai :D. Cái Iron man phần đầu cũng hay, có 1 chút chính trị pha vô đó thấy thú vị ^^

- còn mấy phim Marvel dạo đây như Thor, Cap đúng bùn ngủ thật, Thor 2 đúng nhàm vì nội dung cũng chỉ có nhiêu đó, hi vọng Cap Winter sẽ khá hơn, còn Amazing nhện thì dc cái đẹp hơn bộ cũ, còn lại cũng bt lèn èn dù theo truyện!!

- thấy nhiều người bảo DC có mỗi Batman với ông Sịp làm hoài, mình thì nghĩ là chắc tại khó làm phim nên mới có nhiều bản reboot như vậy. Cơ mà cái trilogy của Nolan thì chuẩn rồi, hội thoại triết lí nhưng ko sến mà còn thấm nữa, rất thích mấy câu của Joker, coi đi coi lại mà vẫn dáng mắt vào cái lap ko nghỉ/B-) Còn cái Man of steel thì cũng khá hơn Superman return ngày nào, nhưng mình cũng chả thích anh Sup này, mặt cứ đơ đơ thế nào ấy :(, rồi hầu hết nửa sau phim gắn với Lois, cứu Lois xong đánh rồi lại cứu Lois =.=, dc mấy cảnh với tâm sự bà mẹ và ông bố chết trong trận bão có tí dâng trào nhưng chưa đủ

p/s mình cũng chưa đọc truyện hai hãng bao h nên chỉ chờ phim coi rồi theo đó mà phán thôi nên đừng gạch :D Mà DC làm cái series arrow coi dc chừng nửa season 1 thấy chán rồi, ko bik có ai như tớ ko. Nói chung vẫn thích coi phim DC hơn <:p B]

Nhắc mới nhớ Iron Man 2008...rất hay, có lẽ hồi đấy nếu ko có thành công bất ngờ của phim này thì chắc cũng canceled luôn rồi...
Cái SỊp năm 2013 đúng là hơi thất vọng vì câu truyện bắt trước Batman Begins quá nhiều, chỉ cứu lại được ở cảnh chiến đấu...

angchuc

Member

Hầu như diễn đàn nào cũng gặp vấn nạn này: "Không đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi liều", cứ bơi vào là liều!

Làm gì có gây war ở đây, bác Angus_Bert đang đề cập đến doanh thu, không phải vấn đề hay dở của phim.

@ngdinhlua: 1 nước ốc :D
@hiepkmai: 2 nước ốc :))
@garunggp: 3 nước ốc =))
Không biết nước gì mà đi lấy làm con ốc :|

Bác có thể nói rõ hơn là Man of Steel nhạt (như nước ốc) như thế nào được không?
Và câu trả lời là không ^^

Nguyen Robin

Active Member
Re: Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 10/01/2014

hình như đúng là vậy, cái Iron Man hồi 2008 giống như mở đường mới cho dòng siêu anh hùng, cái spiderman 3 (dù tổng thể chung 3 phần coi khá dc) và nguyên bộ X-men lúc đó thấy cũng ko vớt vát j dc nũa, người ta cũng nhàm cái đám dị nhân 2 bên chính tà với anh hùng cứu thành phố ròi. Phong cách của Robert Downey Jr. vào vai Tony Stank ngông ngông châm biếm mà rất hay, khác với mấy tên hero kia, vừa thông minh vừa tự đại nên theo mình iron man chắc là cứu cánh/B]

sịp thì đúng thật, lúc coi trailer nghĩ cũng phải hay và sâu thẳm lắm, nhất là cái cảnh anh sup như ăn mày đón xe lết bết giữa đường, rồi thần thánh hóa thành biểu tượng nhân loại lun, ai dè chỉ dc đã mắt cái khoảng đấm nhau banh núi banh nhà

Nguyen Robin

Active Member
Re: Ðề: Re: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 10/01/2014

Nhắc mới nhớ Iron Man 2008...rất hay, có lẽ hồi đấy nếu ko có thành công bất ngờ của phim này thì chắc cũng canceled luôn rồi...
Cái SỊp năm 2013 đúng là hơi thất vọng vì câu truyện bắt trước Batman Begins quá nhiều, chỉ cứu lại được ở cảnh chiến đấu...

hình như đúng là vậy, cái Iron Man hồi 2008 giống như mở đường mới cho dòng siêu anh hùng, cái spiderman 3 (dù tổng thể chung 3 phần coi khá dc) và nguyên bộ X-men lúc đó thấy cũng ko vớt vát j dc nũa, người ta cũng nhàm cái đám dị nhân 2 bên chính tà với anh hùng cứu thành phố ròi. Phong cách của Robert Downey Jr. vào vai Tony Stank ngông ngông châm biếm mà rất hay, khác với mấy tên hero kia, vừa thông minh vừa tự đại nên theo mình iron man chắc là cứu cánh/B]

sịp thì đúng thật, lúc coi trailer nghĩ cũng phải hay và sâu thẳm lắm, nhất là cái cảnh anh sup như ăn mày đón xe lết bết giữa đường, rồi thần thánh hóa thành biểu tượng nhân loại lun, ai dè chỉ dc đã mắt cái khoảng đấm nhau banh núi banh nhà

Angus_Bert

Film critic

^^! đấy, bác Mod chịu nhún rồi đấy(trước vẫn tranh luận ỏm tỏi về chất lượng phim mà =)) ), ae cũng nhường bác một nước xem nào...=)).
Cơ mà sao xem cái pic so sánh kia tổng doanh thu lại thấy DC hơn nhỉ,^^, hơn thế nữa số phim chỉ = 2/3. Ah chắc bác chủ thớt ko tính gần chục tập phim Sịp với dơi tung hoành thế kỉ trước...=))

Đọc kĩ lại đi ;))

Bên trên