Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 15/09/2012

Angus_Bert

Film critic
Thông tin điện ảnh hôm nay bao gồm những thông tin liên quan đến kế hoạch ra mắt phim của Universal Studios, trailer phim mới, chia sẻ của James Cameron và rò rỉ hình ảnh phim của The Avengers.

Universal dự tính sản xuất phần tiếp theo cho TED và The Bourne Legacy

Bạn có thích bộ phim The Bourne Legacy không? Cá nhân mình thì không, còn TED thì không biết vì chưa có HD coi :D Nhưng với Universal, cứ phim nào thu về nhiều tiền khoảng vài trăm triệu đô thì làm tiếp phần 2, bất kể thế nào. Làm ăn mà!

Với doanh thu lên đến 400 triệu đô, nhận được rất nhiều lời tán dương của giới phê bình và sự mong chờ của khán giả sau khi ra rạp. CEO của NBCUniversal Steve Burke đã tuyên bố rằng hãng phim sẽ tiến hành sản xuất phần 2 bộ phim về chú gấu bông TED này, “càng sớm càng tốt.” Về phần bộ phim The Bourne Legacy, với mức tiền thu về là 182 triệu đô, cũng rất ổn thỏa với Universal để tiếp tục cho phần phim tiếp theo. Vâng, hãng nói rất rõ ràng là sẽ tiếp tục làm series phim hành động của Jeremy Renner.

“Chúng tôi sẽ tiếp tục đồng hành với nhân vật của Jeremy,” nhà sản xuất Frank Marshall tiết lộ. “Mọi thứ hãy còn rất rộng mở. Bữa tiệc được dọn ra để chúng tôi đi theo bất kì hướng nào mong muốn. Nhưng chúng tôi sẽ theo chân Jeremy sẽ chời đợi những gì sẽ xảy ra.

Một thông tin nữa là Universal dự tính các năm tới sẽ có 2 phim hoạt hình được ra mắt trong một năm. Bộ phim tiếp theo dự tính được ra mắt sẽ là Despicable Me!

Xem ngay: trailer mới của bộ phim Texas Chainsaw 3D

Nếu bạn là người mê phim kinh dị, khoái xem phim kinh dị thì chắc biết đến bộ phim Texas Chainsaw Massacre. Đây là bộ phim kinh dị được làm lại cực nhiều, vì sao ưh? Vì nó là một trong những bộ phim có ảnh hưởng đến loại hình phim kinh dị lớn nhất. Ra mắt năm 1974 với chỉ 300 nghìn đô, nhưng đã thu về hơn 30 triệu đô dù cho bị cấm chiếu ở rất nhiều nước và rạp phim do sự tàn bạo, dữ dội và bạo lực của nó.

Vì nổi tiếng quá, gây ảnh hưởng quá nên nếu coi bộ phim này, bạn sẽ thấy nó có mô típ vô cùng quen thuộc của phim kinh dị. Nói thế cho nên chắc mình không cần giới thiệu về câu chuyện và nội dung trong phim nhỉ :D Thôi nói tí, Texas Chainsaw 3D kể tiếp câu chuyện diễn ra sau phần phim gốc năm 1974. Một cô gái có tên Heather nhận được tin thừa kế một ngôi nhà từ người bà không biết ở đâu ra. Và khi đến nhận lại tài sản, câu chuyện rất là “vui” xảy ra.

[video=youtube;GqCe2pDfICE]http://www.youtube.com/watch?v=GqCe2pDfICE&feature=player_embedded[/video]​

Texas Chainsaw 3D sẽ được công chiếu vào tháng 01 năm sau. Phim này chắc chắn không chiếu ở Việt Nam, hóng HD!

James Cameron gần như đã giành quyền đạo diễn phim Jurassic Park

Dạo này bác James lên mạng chém gió nhiều ghê, hết nói về Avatar sẽ có gì, nói phim sẽ không đi theo vết xe đổ của The Matrix 2 thì lần này bác lại nói rằng mình mà đạo diễn bộ phim Jurassic Park (Công viên Kỷ Jura) thì nó sẽ khác hơn nhiều bản gốc của Steven Speilberg.

James Cameron đã chia sẻ thế này: “Khi tôi coi bộ phim, tôi nhận ra rằng mình không phải là người phù hợp để làm bộ phim, Speilberg mới đúng. Bởi vì ông ấy đã làm một bộ phim khủng long cho trẻ con, còn phim của tôi sẽ là Aliens với khủng long, và chuyện này thì chả công bằng với trẻ con tí nào cả.

Khủng long thì giành cho những đứa bé 8 tuổi. Chúng ta cũng đều có thể thưởng thức nó, nhưng trẻ em sẽ thích những con khủng long, và chúng không nên bị loại bỏ điều này. Cảm nhận của ông ấy về bộ phim là hoàn toàn chính xác. Nếu mà tôi làm thì chắc bộ phim sẽ rất rất kinh khủng.

Cũng trong cuộc phỏng vấn này, vị đạo diễn của hai bộ phim ăn khách nhất mọi thời đại chia sẻ rằng mình rất thích coi lại những bộ phim bản thân làm ra. Ông cũng đánh giá rằng bộ phim Prometheus là rất tuyệt vời, nó là thứ mà vị đạo diễn này rất mong đợi về cả nội dung lẫn hình ảnh.

Vãi soi: Tony Stark tính xây cái gì vào cuối bộ phim The Avengers?

Mình xin thề có mặt bác Chip, những ai đã coi bộ phim The Avengers ngoài rạp và cả HD đều bỏ qua một phần hình ảnh vô cùng thú vị, trừ những kẻ cực kì rảnh hơi soi từng cái lông trên mặt anh Thor ra thì mới biết được cái này.

Nếu coi hết phim thì chắc hẳn mọi người đều để ý đoạn cuối có hình ảnh anh Tony cùng chị Pepper đang loay hoay với một đống bản vẽ gì đấy đúng không? Thoạt tưởng thì là bản vẽ xây dựng lại tòa nhà Bitexco Stark Tower. Nhưng nếu super soi, nhìn kĩ ơi là kĩ thì không phải. Vì nó là một thứ khủng và hay ho hơn nhiều. Hãy coi 2 tấm hình dưới đây:

Nếu cố gắng đọc thì các bạn sẽ thấy đó là chữ Avenger’s Tower. Ối giời ơi như vầy có nghĩa là trong The Avengers 2 thì đội siêu nhân này sẽ có trụ sở riêng, tưởng tượng rộng hơn thì sẽ có rất nhiều hàng khủng được tụ tập ở đấy, rồi khi mà giấu toàn hàng hot thì sẽ trở thành mục tiêu tấn công của các thế lực thù địch?

Với truyền thống rò rỉ độc và lạ của mình có lẽ trong bộ phim Iron Man 3 sắp tới chúng ta sẽ được biết thêm một ít thông tin về tòa nhà này. Cái mình quan tâm nhất là sau khi lấy ý tưởng từ tòa Bitexco Financial Tower cho Stark Tower, Marvel sẽ lấy tòa nhà nào ở Việt Nam nữa. Chắc Dinh Độc Lập quá! =))

Tổng và hợp​

lemboo

Active Member
Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 15/09/2012

có lẽ là Dinh độc lập cũng nên, hế hê

tcthai1994

Phía dưới dòng AVENGER'S TOWER hình như là TRAINING AREA phải không máy bác

bemtigon

Active Member

Em đã cận bác còn đưa pic 2 chẳng khác nào kêu em đi chết đi :((

Astrea

Member

công nhận bác thật là ..... "super soi"

suonggiomuadong

Active Member

cưối phim, Stark còn lại mỗi chữ A

A >> avengers

^

VThanhgtvt

Well-Known Member
Cuối tuần, nhiều thông tin hay quá...
@ Texas Chainsaw trông hoành tráng quá

Hic, Jurassic Park mà có Alien thì bác James đang làm giống bác Michael Bay rồi, cho TMNT là alien luôn mới ghê :-?? Hy vọng cháy nổ bằng được với bác Bay, cộng thêm hiệu ứng 3D hoành tráng vào thì mới đấu lại được với bác Speilberg!
Mong chờ HD của phim TED, phim rất ư là tục nhưng hợp với những bác thích nền văn hóa Mỹ! (như em)

tcthai1994

Nói thật em mới 18 tuổi thôi, mới vào đại học đấy mấy bác nên không dám để đàn anh gọi mình bằng BÁC đâu.:)>-

tcthai1994

Cho em hỏi ở đây có bác nào chú ý đến cái Wii U sắp ra của Nintendo không vậy?

tcthai1994

Nếu có cho em xin ý kiến có nên mua hay không?

Stormhdvn

Well-Known Member

Và khi đến nhận lại tài sản, câu chuyện rất là “vui” xảy ra. >>>>> bác này vui tính nhể ;))

Angus_Bert

Film critic

Úi bác giỏi quá ngưỡng mộ ha, cái thiết kế của Tony là hình Elip còn dinh độc lập hình chũ nhật mấy bác, ham hố ghê hehe.

Thế cái này là hợp với thiết kế Elip của Tony rồi nhé bác =)) Sân Mỹ Đình đấy!

Bên trên