Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 30/08/2012

Angus_Bert

Film critic
Hôm nay tin tức điện ảnh có nhiều tin khá lạ và độc. Mời mọi người đọc qua nhé!

Batman sẽ chính thức quay trở lại màn ảnh vào 2015

Có lẽ khi nhắc đến Batman bây giờ thì điều người ta bàn tán nhiều nhất là bao giờ chúng ta sẽ được nhìn thấy lại hình ảnh của tay tỉ phú Bruce Wayne tung hoành trên màn ảnh rộng nữa sau khi Nolan tuyên bố sẽ không làm bất cứ bộ phim nào liên quan đến Batman nữa.

Mới đây thì các trang phim lại xôn xao hết cả lên khi một nguồn tin thân cận của hãng DC Comics đã tiết lộ rằng trong năm 2015 thì khán giả sẽ được chứng kiến sự trở lại của Batman, cùng với dàn binh hùng tướng mạnh của tập đoàn công lý Justice League. Justice League được coi là siêu phẩm sẽ đối đầu trực tiếp The Avengers 2 trong năm 2015.

Được biết câu chuyện của Justice League sẽ dựa trên nền cốt truyện của bản Green Lantern gần đây nhất, còn bộ phim Super Man: Man of Steel sẽ không hề có liên quan gì đến dự án này. Ngoài ra một thông tin khác là sau sự ra mắt của Justice League năm 2015, khán giả có thể trông đợi để được thưởng thức một series Batman khác, làm lại hoàn toàn từ series của Nolan.

Hóng thôi!

Bằng sáng chế của Apple sẽ không cho bạn sử dụng điện thoại trong rạp

Có phải đôi khi bạn vào rạp xem phim, đang đến cái đoạn gay cấn thì từ đâu đó có tiếng chuông điện thoại reo lên, hay lấp lóe màn hình sáng quắc của chiếc iPhone làm bạn khó chịu không? Vậy sắp tới đây có thể tình trạng này được giải quyết rồi đấy.

Bằng sáng chế của Apple vừa giành được đã được đệ trình vào năm 2008, cơ chế của nó là sử dụng công nghệ định vị và thông tin địa điểm để xác định bạn có đang ngồi ở trong rạp chiếu bóng coi phim hay không. Nếu có thì chiếc iPhone sẽ tự động giảm độ sáng và tắt các chức năng như gọi điện hay nhắn tin, buộc bạn phải chú tâm vào bộ phim đang xem.

Nghe qua thì có vẻ hay ho nhưng với mình thấy phiền nhiễu và xâm phạm đời tư quá. Đi vô coi phim gấu nhắn tin chả lẽ không được rep lại, gấu giận thì sao. Đã thế với một bộ phim quá dở thì mình thà nhắn tin còn thấy đỡ hơn là ngồi chịu trận đến khi sáng đèn. Để xem Apple sẽ đưa nó vào thực tế thế nào nhé.

Trung Quốc thấy phát ngán kiểu “hợp tác” của các nhà làm phim

Nói chung là với một cái biển thịt 1 tỉ rưỡi dân như Trung Quốc thì không dại gì mà các hãng làm phim nước ngoài không tìm mọi cách nhảy vào thị trường béo bở này. Gần đây có khá nhiều bộ phim như Looper, The Expendables 2 hay Iron Man 3 có sự bổ sung một hay hai diễn viên Tung Của và vài cảnh quay tại xứ sở này để có thể mở rộng thị trường.

Thực chất việc làm này mang danh nghĩa là “hợp tác” nhưng chủ yếu là một cách lách luật của các nhà làm phim để có thể hưởng được nhiều lợi nhuận ở quốc gia này hơn. Các nhà chức trách của Trung Quốc tỏ ra rất dè dặt và nghiêm khắc với những ông đạo diễn da trắng, họ đưa ra các điều luật rất khắt khe khiến thị trường điện ảnh tại Trung Quốc luôn rất khó khai thác.

Mới đây thì sau khi cảm thấy phát ngán cái gọi là hợp tác của các nhà làm phim nước ngoài. Nhà cầm quyền Trung Quốc đã ban hành một đạo luật mới, bắt buộc bộ phim hợp tác phải có 1/3 số tiền góp vốn từ nước sở tại, dàn diễn viên chủ yếu là người Trung Quốc và trong phim phải có nhiều cảnh quay ở nước này. Việc làm này gây khá nhiều trở ngại cho những nhà làm phim muốn khai thác thị trường đông dân này.

Không biết bọn Tàu này nó nghĩ gì mà khắt khe thấy sợ luôn.

Marvel tung ra đoạn video lạ

marvel-releases-alternate-opening-to-the-avengers-watch-now-112605-470-75.jpg

Hôm nay thì hãng Marvel vừa tung lên mạng một đoạn video lạ, mà theo như nhiều nhận định của các tờ báo thì đây có thể là một đoạn cảnh quay mở đầu phim của The Avengers. Có vẻ như những gì chúng ta xem ngoài rạp không phải là thứ duy nhất được làm từ đầu.

Đoạn clip có nội dung ghi lại cảnh hoang tàn của thành phố New York sau cuộc chiến chống lại người ngoài hành tinh, điệp viên Maria Hill thì đang bị chất vấn bởi hội đồng về những gì đã xảy ra tại New York, sau đó là một loạt những hình ảnh hiện lóe lên trên khung hình như những hồi tưởng của điệp viên này.

Riêng mình nhận định là đây là một cách mở đầu phim hoàn toàn khác của The Avengers khi câu chuyện xảy ra trong phim chỉ là một câu chuyện được kể lại sau trận chiến đã xảy ra từ trước khi bộ phim bắt đầu. Nhưng rõ ràng là cách thể hiện nội dung này không thực sự gây ấn tượng mạnh như cách kể mà chúng ta đã thấy trên màn ảnh. Theo thông tin thu nhặt được thì đây chỉ là một phần nhỏ trong rất nhiều đoạn clip chưa được tiết lộ của The Avengers, toàn bộ chúng đều có trong bộ Bluray được phát hành sắp tới.

[video=youtube;TLAZtpWOhCE]http://www.youtube.com/watch?v=TLAZtpWOhCE&feature=player_embedded[/video]​

Có các nào mua về bộ Bluray rồi RIP xong up lên cho anh em coi hết đi!

Tổng và hợp​

Shino91

Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 30/08/2012

Đừng nói Justice League có liên quan tới Green Lantern của Ryan Reynolds năm 2011 vừa rồi nha :| nó dở kinh khủng =.=

cái bằng sáng chế của apple chỉ thích hợp cho người dân ở Mỹ thui

ilosiz

The Expendables 2 nghe đồn diễn viên lần này toàn là nữ , còn bằng sáng chế của Apple em nghĩ rất thích hợp ở VN

Trauvanght

Active Member
Trung Quốc thâm nho nhọ *it'. Không biết bọn nó nghĩ và làm gì đâu. Khôn như Tây còn *** chịu được nữa là...

pikol00

Đừng nói Justice League có liên quan tới Green Lantern của Ryan Reynolds năm 2011 vừa rồi nha :| nó dở kinh khủng =.=
Marvel làm phim về hero đồng đều , DC dc mỗi cái Batman nhỉ ^^

kail0963

Member
Re: Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 30/08/2012

mình thấy Marvel làm cũng chả hơn gì mây, Captain America mình xem họ làm như cho đủ để góp mặt vào The Avengers ,coi thấy thiếu thiếu gì ấy,trong mấy bộ đó thì mình xem thấy Iron Man I là hay nhất xem mà hấp dẫn từ đầu đến cuối,phần 2 lúc đầu ko đc hấp dẫn mấy,Thor với Hulk 2008 thì cũng đc,vì thế nên mình thích nhất là anh chàng Iron Man.Batman thì mình xem đi xem lại chả biết là bao nhiêu lần rồi,quá hay... còn Green Lantern thì ôi thôi,quá dở.Hy vọng Man Of Steel sẽ là 1 phim hay,cỡ như Batman thì còn gì bằng:D

Batman mà có nguyên tập đoàn như Green Latern ....... ko dám nghĩ tới. Đi ngược cốt truyện gốc quá lun.

Nếu muốn tung ra Justice League, DC phải cho ra trước nhiều siêu anh hùng khác, như Wonder Woman, Flash, Aquaman... Không biết DC có kham nổi không?
Vẫn đang chờ anh Tony Stark bỏ tiền ra mướn Nolan làm phim về mình, như thế mới chịu chơi bằng Bruce Wayne chứ :D

sonchuaquy

DC Comic ít làm phim điện ảnh thôi, hồi bé mình cũng hay xem phim Justice League trên Cartoon network. nếu phim siêu anh hùng Marvel thiên về màu đỏ năng nổ thì bên DC Comic lại là tông xanh trầm lắng, giống phong cách của The dark knight vậy

dung2408

Member

Marvel cũng chả đồng đều cho lắm, được hai phim Ironman và Hulk 2008 là hay nhất. Rồi sau đó chất lượng tụt dần đều qua Iron man 2, Thor, CA. Đến The Avengers mới bắt đầu đi lên.
Bên DC thì nếu xét về kế hoạch tiến tới JL thì mới chỉ có mỗi cái phim Green Lantern dở tệ, serie batman và bản superman sắp tới thì không liên quan, nên hi vọng DC làm ăn tốt hơn về mặt nội dung ở mấy cái dự án sau này. Nếu ko thì JL cũng sẽ chỉ là một mớ kỹ xảo hổ lốn vớ vẩn như Green Lantern mất ZZZ

Marvel xem nó vẫn hay hơn thế nào ý DC xem nhiều lần chán lắm

dang95

mavel thì nó ra nhiều phim hơn nên có cảm tình hơn. DC có mỗi batman đc

pikol00

Ðề: Re: Ðề: Tổng hợp thông tin điện ảnh ngày 30/08/2012

mình thấy Marvel làm cũng chả hơn gì mây, Captain America mình xem họ làm như cho đủ để góp mặt vào The Avengers ,coi thấy thiếu thiếu gì ấy,trong mấy bộ đó thì mình xem thấy Iron Man I là hay nhất xem mà hấp dẫn từ đầu đến cuối,phần 2 lúc đầu ko đc hấp dẫn mấy,Thor với Hulk 2008 thì cũng đc,vì thế nên mình thích nhất là anh chàng Iron Man.Batman thì mình xem đi xem lại chả biết là bao nhiêu lần rồi,quá hay... còn Green Lantern thì ôi thôi,quá dở.Hy vọng Man Of Steel sẽ là 1 phim hay,cỡ như Batman thì còn gì bằng:D
Captain American nói về tinh thần của 1 người lính nhìu hơn 1 là 1 phim hành động bùm chéo :D

thangshooter

Active Member

diễn viên nữ ở clip trên (the Avenger) tên gì vậy các bác? =P~ :-j

quangtuong

Banned

mấy câu chuyện của marvel cứ lặp đi lặp lại hoài ,thấy batman hay nhất .mình củng thích XMEN nửa

damsan

Banned

cái đoạn của avenger trong Bluray đầy đủ mà các bác.

banbebinh

hoàn toàn đồng ý với sáng kiến của apple.
đi xem phim thật bực mình với nhiều người vô ý thức như thế (nhất là các bạn trẻ)
đừng trở thành nô lệ của chiếc điện thoại
còn nếu phim dở (đó là quan điểm của ta) thì ta hãy bước ra khỏi rạp, hãy tôn trọng người khac, vì người khác đang xem phim rât hay

Bên trên