Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Ở mình cáp quang chỉ bằng tiền cáp đồng thậm chí còn rẻ hơn 1 tí chỉ có 190k/1 tháng thôi? mình nói là cước gần như thấp nhất? với lại địa lý và tùy từng nơi nó sẽ ảnh hưởng? của mình 175k của FPT chạy video ầm ầm nhé? đạt được 1080P

Bác có nhầm ko đấy. Cáp quang mà có 190k/1 tháng á? Thật ko thể tin nổi. Gói nào vậy bác?

Với lại bác viết gì mà đi đến đâu cũng thấy đặt dấu chấm hỏi (?)cuối câu thế, hay bàn phím hỏng mất phím dấu chấm (.) à? @@

laden

Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Các bác cho mình hỏi cáp quang vào modem rồi từ modem ra ti vi bằng cáp đồng vậy tính hiệu có bị giảm không các bác

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Bác có nhầm ko đấy. Cáp quang mà có 190k/1 tháng á? Thật ko thể tin nổi. Gói nào vậy bác?

Với lại bác viết gì mà đi đến đâu cũng thấy đặt dấu chấm hỏi (?)cuối câu thế, hay bàn phím hỏng mất phím dấu chấm (.) à? @@
hơi nào bác đi coi mấy cái tin trên đó,tui mới hỏi thằng bạn tui làm cáp quang viettel là chỉ có 192k/tháng gói 10MB.nge nó nói là chỉ dc 2 hay 3 năm thui rùi nó tăng lên đấy

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Mình xem qua con samsung của bạn thì mình thấy có mấy điểm lưu ý bạn cần quan tâm?

1. Tìm hiểu kĩ cổng HDMI trên tivi là 2.0 không?
2. Tìm hiểu trên tivi có cổng usb 3.0 không
2. Tìm hiểu trình xem mặc định có xem được 4K không?

Xem qua thì mình thấy con này hơn ở Chip 4 nhân so với con sony 2 nhân? Thực ra 4nhân hay 2 nhân không quan trọng nhiều? vì chưa chắc 2 nhân sẽ kém hơn theo một số phương án?

Mình mua em tivi 4k của sony 49 inch? Nói chung tất cả các video mình tải trên mạng hay torrent thì tâm 40Gb độ phân giải cao xử lý tốt? chưa tìm hiểu kỹ về video đó có thực sự đúng 60Hz không? nhưng phải nói là mượt?

Còn tất cả phần mềm ở trên mạng? cũng như trong CH play đều không xem được 4k nhé? rất giật? chỉ có trình mặc định trong tivi là xem được thôi?

Cái quan trọng thứ 2 là phụ đề? trình mặc định của tivi chưa hỗ trợ hết phụ đề xem bị lỗi ký tự nhưng xem ở phần mềm khác thì ok

sony thì 2015 chạy android tv bạn nhé? còn Samsung thì Titen os nhé?

có youtube và netflix hỗ trợ stream 4k. chỉ tội mạng VN chán khỏi bàn
chip 4 nhân của JU6400 chả ăn thua gì đâu, vì nó còn phụ thuộc vào khả năng tối ưu của hệ điều hành nữa, như ios đấy. thực sự thì tizen vẫn còn non trẻ nên tối ưu phần cứng kém. con JS9500 chạy chip 8 nhân cao cấp của ss mà mở ứng dụng vẫn phải load mấy giây là biết thế nào rồi đó. nếu tv sony mà chạy chip 8 nhân này thì phê khỏi bàn.giá mà sony chơi chip mt6752 cũng ngon chán rồi

vanluan24

Member

Các bác cho mình hỏi cáp quang vào modem rồi từ modem ra ti vi bằng cáp đồng vậy tính hiệu có bị giảm không các bác

Không bạn nhé?

Cáp quang hay cáp đồng thì vẫn phải dùng lây mạng hay wifi?

có 2 cái để bạn hiểu?

1. là kết nối wifi thì phụ thuộc vào modem wifi và wifi trên tivi
2. là kết nối dây phụ thuộc vào chuẩn 10 hay 100 hay 1000 nhé?

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Cái gì nó cũng thành thói quen rùi bạn ah?

Cáp quang giờ rẻ nhất là của anh vit teo

vanluan24

Member

hơi nào bác đi coi mấy cái tin trên đó,tui mới hỏi thằng bạn tui làm cáp quang viettel là chỉ có 192k/tháng gói 10MB.nge nó nói là chỉ dc 2 hay 3 năm thui rùi nó tăng lên đấy

Bạn ơi? hết hợp đồng rùi đăng ký lại? lo gì? 3 năm sau lại rẻ nữa? giờ khuyến mại cáp đồng cũng chỉ 100k/1 tháng nè

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

có youtube và netflix hỗ trợ stream 4k. chỉ tội mạng VN chán khỏi bàn
chip 4 nhân của JU6400 chả ăn thua gì đâu, vì nó còn phụ thuộc vào khả năng tối ưu của hệ điều hành nữa, như ios đấy. thực sự thì tizen vẫn còn non trẻ nên tối ưu phần cứng kém. con JS9500 chạy chip 8 nhân cao cấp của ss mà mở ứng dụng vẫn phải load mấy giây là biết thế nào rồi đó. nếu tv sony mà chạy chip 8 nhân này thì phê khỏi bàn.giá mà sony chơi chip mt6752 cũng ngon chán rồi

uh? tối ưu là quan trọng nhất? vì sony chạy android TV của google nên lợi thế ứng dụng convert từ CH Play là nhiều hơn? mình chưa thử chạy hệ điều hành của samsung nên chưa rõ?

còn nói về độ trễ thì bạn hiểu thế này dù thế nào nõ cũng trễ so với điện thoại.

Còn quan trọng là 2 nhan hay 4 nhân cũng không quan trọng đâu? hơn nhiều ở cái đa nhiệm thui? mà tivi thì không cần lắm vì đơn giản con tivi sony này? lúc nào ứng dụng cũng chạy ngầm rùi?

chơi tivi bây giờ chủ yêu là xem full HD thôi? chứ còn 4k thì chủ yếu là xem offline ? mình xem offline thì thoải mãi rùi. không lag một tí gì khi xem phim?

laden

Member

Không bạn nhé?

Cáp quang hay cáp đồng thì vẫn phải dùng lây mạng hay wifi?

có 2 cái để bạn hiểu?

1. là kết nối wifi thì phụ thuộc vào modem wifi và wifi trên tivi
2. là kết nối dây phụ thuộc vào chuẩn 10 hay 100 hay 1000 nhé?

Cám ơn bạn. Vậy tin hiệu đi từ modem đến tivi bằng cáp đồng không bị suy giảm phải không bạn

vanluan24

Member

Hôm nay tiếp tục mình upload file apk dành cho tivi nhé? anh em tải về?

Quan trọng hôm nay có CH play dành cho tivi? và chrome for google TV nhé
Và nhiều ứng dụng quan trọng dành cho tivi.

Mình sẽ kiểm tra virus và cài qua tivi của mình ? ứng dụng nào không sài mình sẽ loại bỏ cho anh em? upload cho anh em trải nghiệm

vanlinh2905

Well-Known Member

Hôm nay tiếp tục mình upload file apk dành cho tivi nhé? anh em tải về?

Quan trọng hôm nay có CH play dành cho tivi? và chrome for google TV nhé
Và nhiều ứng dụng quan trọng dành cho tivi.

Mình sẽ kiểm tra virus và cài qua tivi của mình ? ứng dụng nào không sài mình sẽ loại bỏ cho anh em? upload cho anh em trải nghiệm

bác này vọc tv mạnh dữ. klq nhưng sao lại cần CH play hả bác. tv có sẵn rồi mà

vanluan24

Member

bác này vọc tv mạnh dữ. klq nhưng sao lại cần CH play hả bác. tv có sẵn rồi mà

Mình là kỹ thuật máy tính từ năm 2006 tới giờ? Máy tính đã làm tốt và máy in cũng tạm ổn vơi mình đam mê và sở thích. mình rất ít sở hữu android mấy vì hệ điều hành nó tối ưu kém? nhưng bù lại ứng dụng lậu bản quyền lại rất tốt. Mình dùng ios và sưu tầm ứng dụng rất nhiều và winphone cũng thê? ước mơ lại tiếp tục đón win 10? và phone. Cái tivi này là là lần đầu tiên sử dụng android mình sở hữu?

Nhưng mình đã cài đặt phần mềm android và tìm hiểu nhiều ứng dụng của hệ điều hành này từ năm 2013? khi tiếp xúc nhiều mình thấy yêu nó hơn và quan trọng là có mọi người cùng tham khảo cùng nhau học hỏi? và giúp nhau thôi. thời gian mình rảnh rỗi thì lại tìm và học hỏi.... nói về iphone hay wp mình đã làm rất tốt còn về android cũng tốt nhưng nó nhiều sàn phẩm quá khiến mình phải nghĩ rộng ra hơn.

hi

Bạn cứ hiểu thế này nhé? Tivi chạy android TV là sony cập nhật? có những cái không thể quản lý của google cũng như so với điện thoại. thế nên sẽ có nhiều ứng dụng mình trải nghiệm trước nhé. nhiều cái phải cần phê duyệt của google hay sony nhưng chúng ta có thể cài trực tiếp qua nhà phát triển để dùng nó

laden

Member

không bạn nhé? nếu như đáp ưng nhu cầu ở trên

Cám ơn bạn, cho mình hỏi vậy con android tivi này cổng lan của nó là mấy vậy vì mình thấy các đầu android box có cổng lan 10/100 và 100/1000

vanluan24

Member

Cám ơn bạn, cho mình hỏi vậy con android tivi này cổng lan của nó là mấy vậy vì mình thấy các đầu android box có cổng lan 10/100 và 100/1000

Thông thường là chuẩn 10/100 là cũ còn mới là 1000? sony họ cũng không nói rõ chỉ và mình cũng không test và dùng vì đơn giản wifi mất rùi? hihi? nói chung là à chuẩn cũ 100 kia cũng thoải mãi nhé bạn ? không sợ đâu

congxx1223

nhà vừa xây xong. đang cần xúc 1 em 55w800C . các thương gia ngoài HN báo giá giúp nhé . thank
gửi cho mình luôn cả chính sách đổi trả hàng khi gặp lỗi nữa

laden

Member

Thông thường là chuẩn 10/100 là cũ còn mới là 1000? sony họ cũng không nói rõ chỉ và mình cũng không test và dùng vì đơn giản wifi mất rùi? hihi? nói chung là à chuẩn cũ 100 kia cũng thoải mãi nhé bạn ? không sợ đâu

Ok cám ơn bạn, mình vẫn thích dùng cổng lan vì đường chuyền ổn định hơn wifi, cái modem wifi hay lăn tăn lắm.
có lần nó trở trứng mình tưởng mất mạng gọi tổng đài, một lúc sau test cổng lan laptop thì tốt cuối cùng mình khởi động lại modem thì wifi mới hoạt động BT

vanluan24

Member

Ok cám ơn bạn, mình vẫn thích dùng cổng lan vì đường chuyền ổn định hơn wifi, cái modem wifi hay lăn tăn lắm.
có lần nó trở trứng mình tưởng mất mạng gọi tổng đài, một lúc sau test cổng lan laptop thì tốt cuối cùng mình khởi động lại modem thì wifi mới hoạt động BT

Cổng LAn là ổn định nhất và chi phí thấp nhất? có điều nó có hại khi thời tiết thay đổi ( sét đánh là nguy hiểm nhất )

Mọi modem wifi khuyến mại hoặc rẻ tiền thì đương nhiên wifi không thể ổn định liên tục trong thời gian dài được? tốc độ cũng không cao?

laden77

Cổng LAn là ổn định nhất và chi phí thấp nhất? có điều nó có hại khi thời tiết thay đổi ( sét đánh là nguy hiểm nhất )

Mọi modem wifi khuyến mại hoặc rẻ tiền thì đương nhiên wifi không thể ổn định liên tục trong thời gian dài được? tốc độ cũng không cao?
Ok vậy bạn tư vấn dùm cho mình nên dùng modem wifi và nhà mạng nào thì ổn định cám ơn

Bên trên