Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

kodi 15.1 hình như lỗi thật. để em thử lại xem sao

duoclee

Ôi thích quá đi mất :D

vanluan24

Member

kodi 15.1 hình như lỗi thật. để em thử lại xem sao

mình test qua thì thấy nó chỉ lỗi phần đó thui? quan trọng là lên phiên bản mới hỗ trợ xem full 1080p file iso tốt hơn thôi? chứ mấy phim xem thì bị nhòe hình mà vẫn chưa hết bệnh

Con 43w800c sóng wifi kém quá, kém hơn cả mấy con điện thoại samsung sóng lởm của lởm ==.
Con tenda 3 râu để tầng 2 điện thoại kéo vẫn ngon lành mà tivi sóng không ổn định tí nào
Thế mà xem cái app fpt play vẫn kéo hd khá mượt? cơ mà chất lượng hd app này chán lắm
Cho em hỏi cái app fpt play có dán link fshare vào xem trực tiếp như trên máy tính được không nhỉ?
Mà app nào cài không qua play store là không được đưa ra màn hình chính, phải vào ES mới mở app lên được.

vanlinh2905

Well-Known Member

Con 43w800c sóng wifi kém quá, kém hơn cả mấy con điện thoại samsung sóng lởm của lởm ==.
Con tenda 3 râu để tầng 2 điện thoại kéo vẫn ngon lành mà tivi sóng không ổn định tí nào
Thế mà xem cái app fpt play vẫn kéo hd khá mượt? cơ mà chất lượng hd app này chán lắm
Cho em hỏi cái app fpt play có dán link fshare vào xem trực tiếp như trên máy tính được không nhỉ?
Mà app nào cài không qua play store là không được đưa ra màn hình chính, phải vào ES mới mở app lên được.

em thấy wifi ngon mà. bác cài sideloader để tiện dùng app cài qua apk

Geomitech

Member
sóng wifi quá lởm các cụ ạ. em đang tức lộn cả tiết lên đây. chả lẽ mua cái usb wifi cắm cho nó tít

Geomitech

Member
Có bác nào bị tình trạng bật fpt play lên mà vào chương trình tivi chỉ có tiếng không có hình như em không! lộn tiết quá, chả hiểu tại sao nữa! Vừa wifi chuối lại bị cái này nữa. mong sony sớm sửa chữa!

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

sóng wifi quá lởm các cụ ạ. em đang tức lộn cả tiết lên đây. chả lẽ mua cái usb wifi cắm cho nó tít

tốt nhất nên dùng dây lan. em đang dùng wifi 3mbps vẫn ổn. xem tv fpt play bình thường

vanluan24

Member

về wifi bắt xa hay gần mình không tính? vì đơn giản mỗi con chip wifi sẽ có chế độ bắt khác nhau. đừng so sánh kiểu đó. nếu so sánh hãy so sánh các điện thoại với nhau ấy. còn FPT play thì một số kênh Hd thì còn tốt và còn phụ thuộc vào đường truyền. đơn giản tầm 4B trở đi tốt hơn. còn một số kênh SD thì tạm ổn nhưng kênh nào có dán logo thì chắc không đạt nổi SD. Cái nào hỗ trợ qua CH play thì sẽ ra màn hình chính. đơn giản là đặt lại bộ nhớ rùi tiếp tục khôi phục ban đầu là ok....

vanluan24

Member

tốt nhất nên dùng dây lan. em đang dùng wifi 3mbps vẫn ổn. xem tv fpt play bình thường

Bạn thử wifi thì như thế này xem có ổn định không là biết? nhưng tivi mình không ổn định ở chỗ kết nối lúc đầu thui? chứ dùng thì ổn định không bị rớt. hay bị ở chỗ... tắt tivi rùi bật tivi hoặc bật tivi cắm modem sau... một số ứng dụng không vào được wifi một số bình thường, muốn hết thì khởi động lại tivi. đơn giản cắm wifi liên tục thì ít bị

vanlinh2905

Well-Known Member

Bạn thử wifi thì như thế này xem có ổn định không là biết? nhưng tivi mình không ổn định ở chỗ kết nối lúc đầu thui? chứ dùng thì ổn định không bị rớt. hay bị ở chỗ... tắt tivi rùi bật tivi hoặc bật tivi cắm modem sau... một số ứng dụng không vào được wifi một số bình thường, muốn hết thì khởi động lại tivi. đơn giản cắm wifi liên tục thì ít bị

một số ứng dụng ko dùng đc có thể là do tv bác bị sai giờ

danhthangvn

Member

Thấy các bác trên này toàn chiến dòng W, vừa mới xúc một em 48R550C về, cảm nhận ban đầu là hình ảnh quá bết bát (đã chỉnh chọt các kiểu), thua xa 43D490 của Sam. Có bác nào bị giống mình không?

Chỉnh sửa lần cuối:

vanlinh2905

Well-Known Member

Thấy các bác trên này toàn chiến dòng W, vừa mới xúc một em 48R550C về, cảm nhận ban đầu là hình ảnh quá bết bát (đã chỉnh chọt các kiểu), thua xa 43D490 của Sam. Có bác nào bị giống mình không?

em dùng w800c chẳng chỉnh gì nhiều. cho qua chế độ hình ảnh sống động với tắt cảm biến ánh sáng thôi

vanluan24

Member

Cái này cũng chỉ đúng một phần thui? cái phần mềm yêu cầu thời gian thực thì bị còn một số cái vẫn bị. mình sẽ kiểm tra cụ thể hơn

vanluan24

Member

nói thằng màu nịnh mắt thì không bằng sam đâu? nhưng để mà sét ra thì cũng hơi khó tí? màn hình để phòng tối đen thì hở sáng tương đối

danhthangvn

Member

em dùng w800c chẳng chỉnh gì nhiều. cho qua chế độ hình ảnh sống động với tắt cảm biến ánh sáng thôi
Mua về, chú em giao hàng chỉnh đi chỉnh lại thấy cũng chả ăn thua gì.

nói thằng màu nịnh mắt thì không bằng sam đâu? nhưng để mà sét ra thì cũng hơi khó tí? màn hình để phòng tối đen thì hở sáng tương đối
Samsung thì rõ là nịnh màu, nhưng rõ ràng thấy plasma sâu màu hơn nhiều mấy em LED đời mới này.

vanluan24

Member

Mua về, chú em giao hàng chỉnh đi chỉnh lại thấy cũng chả ăn thua gì.

Samsung thì rõ là nịnh màu, nhưng rõ ràng thấy plasma sâu màu hơn nhiều mấy em LED đời mới này.

thế thì nói làm gì bạn ơi? màn hình máy tính cũng thế thôi> màu đen của mình thì phải nói tởm lợm nếu tắt tối um phòng

Nói chung nhìn xa thì cũng không phân biệt được hết trong điều kiện bình thường đâu? không biết mấy tivi của mấy bạn kia thế nào chứ mình thấy hài lòng?

Geomitech

Member
Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Vãi cả comment của bác với các cao thủ khác. Tivi em nó dùng android, em nó sẽ đồng bộ giống như điện thoại android của các bác ý. Vậy thì không có chuyện khi có kết nối mạng lại sai giờ hệ thống được. Cái vớ vẩn này là em không thể nào ngủi nổi, nó thúi lắm. Wifi bắt yếu với không ổn định là sự rõ ràng rồi. Tivi full HD đương nhiên sẽ cần phải mang vác nặng để phục vụ các cậu, mợ xem full HD nữa chứu có đơn giản là loads cái trang web không thôi đâu. Cần lắm một lý do chính đáng cho hiện tượng này! Cả đống tiền mà có mỗi cái giờ cũng không làm nổi thì còn gì nữa! Không lẽ sony chỉ được có đến vậy thôi sao!?

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Vãi cả comment của bác với các cao thủ khác. Tivi em nó dùng android, em nó sẽ đồng bộ giống như điện thoại android của các bác ý. Vậy thì không có chuyện khi có kết nối mạng lại sai giờ hệ thống được. Cái vớ vẩn này là em không thể nào ngủi nổi, nó thúi lắm. Wifi bắt yếu với không ổn định là sự rõ ràng rồi. Tivi full HD đương nhiên sẽ cần phải mang vác nặng để phục vụ các cậu, mợ xem full HD nữa chứu có đơn giản là loads cái trang web không thôi đâu. Cần lắm một lý do chính đáng cho hiện tượng này! Cả đống tiền mà có mỗi cái giờ cũng không làm nổi thì còn gì nữa! Không lẽ sony chỉ được có đến vậy thôi sao!?

Bạn sài chưa mà phán như đúng rùi... tivi của mình xem được 4k nhé và tất tần tận từ 1080P hỗ trợ 3D hay iso nhé? đứng nới vừa....

Trên điện thoại nó cũng định dạng thời gian qua sim hoặc qua wifi hoặc thủ công nhé bạn...Đã bao giờ bạn rút pin trên điện thoại hẳn ra chưa? xem có lệch thời gian không.. đã dùng nhiều loại chưa

Về cơ bản ngày giờ trên tivi nó định vị trên cơ chế: 1. Định giờ qua vô tuyến. 2. Định giờ qua wifi.

tôi không dùng vô tuyến nên định giờ qua wifi. nên nếu tắt wifi rùi tắt điện tivi đi rùi bật wifi và tivi thì giờ sẽ bị sai.... hoặc khi tắt wifi bật tivi thì giờ trên tivi phải mất 1 vài phút mới cập nhận.... Nếu tivi cắm điện liên tục không bao giờ bị sai..còn dùng thời bây giờ thì đi tìm hiểu cơ chế lướt webs hay một số phần mềm yêu cầu thời gian thực mới vào được... từ tivi , điện thoai, máy tính, đồng hồ smatphone....

Còn về chuyện kết nối wifi không ổn định thì cũng đúng 1 phần. nó chỉ bị khi mở máy hoặc tắt máy... hoặc khi vào một số trang web hay youtube... nhưng hiện tượng bị rất ít .
nói thẳng ra là kết nối tự động wifi không ổn định mấy ? còn về wifi thì ổn định...

vanlinh2905

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

ăn gì mà khôn thế. cmt như kiểu mình siêu lắm không bằng.
tv có pin như trên điện thoại hay pc ko? => ko duy trì đc ngày giờ khi rút nguồn điện hoặc reboot.
điện thoại android của thánh có đồng bộ 24/24 ko? tv có khả năng phân biệt đâu là thời gian đúng đâu là thời gian sai mà tự cập nhật không? bạn có đang đặt chế độ cập nhật tự động theo internet hay theo sóng vô tuyến
wifi nhà thánh là loại nào, đặt cách bao nhiêu mét, đường truyền tốc độ bao nhiêu?

Bên trên