Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

mình thì không thể nào nhìn được thông tin để kiểm tra con tivi sony 4k xem dùng panel gì...

Hiện tại chưa thấy bác nào chỉ ra cách check đc vụ Panel này. Phải có ai đó có người quen làm bên Sony thì mới lân la hỏi ra cách đc.

Dòng R và W700c năm nay ko có Android nên chắc với cách check như trên sẽ cho ra bảng Self Check giống như các model 2013, 2014 trong đó thể hiện cả tên Panel.

Giữa model không Android và có Android thì 3 con số đã khác nhau rồi. Ở model ko Android thì con số giữa là số lần bật tắt, con số cuối là tổng thời gian sử dụng (cả xem tivi, đọc báo, xem youtube). Còn ở model có Android thì con số giữa lại là số lần bật tắt Android chứ ko phải số lần bật tắt tivi (bật tắt tivi lâu nay mọi người thường hiểu là tắt cái màn hình đi, nhưng nay thì khái niệm đó nó đã khác). Con số cuối lại là thời gian xem các nội dung mạng.

Chỉnh sửa lần cuối:

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Hiện tại chưa thấy bác nào chỉ ra cách check đc vụ Panel này. Phải có ai đó có người quen làm bên Sony thì mới lân la hỏi ra cách đc.

Dòng R và W700c năm nay ko có Android nên chắc với cách check như trên sẽ cho ra bảng Self Check giống như các model 2013, 2014 trong đó thể hiện cả tên Panel.

Giữa model không Android và có Android thì 3 con số đã khác nhau rồi. Ở model ko Android thì con số giữa là số lần bật tắt, con số cuối là tổng thời gian sử dụng (cả xem tivi, đọc báo, xem youtube). Còn ở model có Android thì con số giữa lại là số lần bật tắt Android chứ ko phải số lần bật tắt tivi (bật tắt tivi lâu nay mọi người thường hiểu là tắt cái màn hình đi, nhưng nay thì khái niệm đó nó đã khác). Con số cuối lại là thời gian xem các nội dung mạng.

thank ông bạn? để phải hỏi thằng em làm bên bảo hành vụ này:
Nhưng mình kiểm tra ở đây không biết sony áp dụng toàn cầu không:

http://www.rtings.com/tv/reviews/by-brand/sony

trung1984

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

thank ông bạn? để phải hỏi thằng em làm bên bảo hành vụ này:
Nhưng mình kiểm tra ở đây không biết sony áp dụng toàn cầu không:

http://www.rtings.com/tv/reviews/by-brand/sony

Đương nhiên là ko. Hàng sản xuất cho mỗi khu vực mỗi khác. Giống kiểu Camry Mỹ vs Camry Việt. Rtings nó chỉ review hàng bán ở thị trường Mỹ thôi, dùng thông tin của nó để tham khảo thôi.

vanluan24

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Đương nhiên là ko. Hàng sản xuất cho mỗi khu vực mỗi khác. Giống kiểu Camry Mỹ vs Camry Việt. Rtings nó chỉ review hàng bán ở thị trường Mỹ thôi, dùng thông tin của nó để tham khảo thôi.

thế nên mình mới cần kiểm tra kỹ thông tin đó. nhưng không biết thế nào để kiểm tra

Nguyenhung1810

Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Sony chất lượng thì tốt nhưng giá thì hơi chát nhỉ?

kitasi123

Giá cho thương hiệu mà bác. đồ SOny thì lúc nào cũng đắt hơn các hãng khác 1 chút mà

deathtenderly

Mình đang xài em Sony 49X8300C mua bên Thiên Hòa hình ảnh thì đẹp nhưng bị hở sáng như thế này nhưng điện báo thì Sony trả lời đây là tình trạng chung của tivi Edge Led Dimming nên cũng ko biết sao đành chấp nhận. Mấy bác mua tivi Sony nhớ để ý kỹ vụ này nhé.
[/IMG]

Cám ơn bác đã chia sẻ, cuối tháng này em cũng sắp mua 1 em sony mong bác chỉ giáo cách test vụ hở sáng này giúp với...

deathtenderly

Khi mua bác giao kèo vs bên bán nếu hở sáng thì đổi lại được ko nếu được thì hãy mua, khi nhân viên giao hàng khoan thanh toán tiền đem vào phòng tốt tặt hết đèn rồi truy cập web mở một cái hình màu đen sẽ thấy hở sáng.

Khi mua bác giao kèo vs bên bán nếu hở sáng thì đổi lại được ko nếu được thì hãy mua, khi nhân viên giao hàng khoan thanh toán tiền đem vào phòng tốt tặt hết đèn rồi truy cập web mở một cái hình màu đen sẽ thấy hở sáng.

Như hình bác đăng em thấy 4 góc màn hình có vẻ bị 1 khoảng ko phải màu đen, như vậy chính là hở sáng đúng ko bác?

deathtenderly

Như hình bác đăng em thấy 4 góc màn hình có vẻ bị 1 khoảng ko phải màu đen, như vậy chính là hở sáng đúng ko bác?

Coi ban ngày phòng sáng thì vẫn màu đen đó bác nhưng coi phòng tối do ánh sáng nó làm bạc bạc vậy đó.

vanlinh2905

Well-Known Member

Mình đang xài em Sony 49X8300C mua bên Thiên Hòa hình ảnh thì đẹp nhưng bị hở sáng như thế này nhưng điện báo thì Sony trả lời đây là tình trạng chung của tivi Edge Led Dimming nên cũng ko biết sao đành chấp nhận. Mấy bác mua tivi Sony nhớ để ý kỹ vụ này nhé.
[/IMG]

con 49x83c dùng panel IPS nên khả năng hở sáng cao hơn mấy con VA

vanluan24

Member

[/IMG]

tivi của mình cũng vậy? trình trạng hở như bạn của mình cũng bị.... nói chung là chấp nhận thôi? trước có bài của bọn ximao ấy nó review hẳn cái màn hình của em sony bị như thế này làm đau lòng. quan trọng nó bền là được chứ bình thường cũng không hở lắm đâu.

vanluan24

Member

Coi ban ngày phòng sáng thì vẫn màu đen đó bác nhưng coi phòng tối do ánh sáng nó làm bạc bạc vậy đó.

theo mình thì đó không phải màu đen thực sự. nó kiểu như màu bạc đen bị thôi

---------- Post added 03-12-2015 at 20:54 ----------

con 49x83c dùng panel IPS nên khả năng hở sáng cao hơn mấy con VA

theo bên mỹ thì con này tấm nền IPS còn ở Việt nam có phải tấm nền IPS không?

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

theo mình thì đó không phải màu đen thực sự. nó kiểu như màu bạc đen bị thôi

---------- Post added 03-12-2015 at 20:54 ----------

theo bên mỹ thì con này tấm nền IPS còn ở Việt nam có phải tấm nền IPS không?

Ấn ngón tay vào phát biết ngay.

Mà bác dùng lâu rồi mà ko biết nó ips hay pva thì kể cũng lạ.

Mua cái Tivi 4K hai mươi mấy củ mà tình hình này thì ko ổn tý nào... ít nhất có 2 bác ở đây dùng em 49x8300 thì đều dính lỗi hở sáng, xác suất lỗi cao quá... Em đang tính lấy chiếc này chắc phải nghĩ lại có khi chuyển sang em 50w800c vậy hix :D

trung1984

Member
Re: Ðề: Tổng quan về các dòng TV Sony Bravia 2015 vừa ra mắt tại Việt Nam

Mua cái Tivi 4K hai mươi mấy củ mà tình hình này thì ko ổn tý nào... ít nhất có 2 bác ở đây dùng em 49x8300 thì đều dính lỗi hở sáng, xác suất lỗi cao quá... Em đang tính lấy chiếc này chắc phải nghĩ lại có khi chuyển sang em 50w800c vậy hix :D

Theo em 55 đổ lên mới cần tới 4k. 50 đổ xuống FHD là nét lắm rồi. Trừ khi nhà nào điều kiện chật chội quá, thường xuyên phải ngồi xem gần thì mới nhận thấy rỗ.

vâng, xác xuất mà bác, bác lay thi alo em 1 cau nhe

Bên trên