Topic chém gió HD Hà Nội [Spam]

Ðề: Tổng hợp hình ảnh Offline của anh em HD Hanoi

tình hình có vẻ u ám. Chắc Trẫm phải thân chinh ra trận. Mà Hiếu Gia vân chưa trả lời Trẫm 2 em kia tên gì vậy. báo nhanh Trẫm phang hàng về cho.

" Chẫm " ơi " chẫm " 2 em kia tên là " Đại và Chiến " đấy :D

kinghd

Vậy "chẫm" phong ngươi làm đại tướng quân, cùng "chẫm" ra "chận". Chiến thắng "chẫm" sẽ trọng thưởng chức "đổ vỏ ốc". Lệnh đã ban, kháng chỉ là khi quân phạm thượng.

Vậy "chẫm" phong ngươi làm đại tướng quân, cùng "chẫm" ra "chận". Chiến thắng "chẫm" sẽ trọng thưởng chức "đổ vỏ ốc". Lệnh đã ban, kháng chỉ là khi quân phạm thượng.

Ối giời em tài hèn sức mọn chỉ biết chăn trâu cắt lúa, " Chẫm " cho cái chức Đại Tướng Quân chém lung tung nhầm vào " Chẫm " lại để " Chẫm " đi đổ vỏ ốc hộ thì ngại lắm [-O<

kinghd

Nhà ngươi yên tâm, biết ngươi như thế ta đã cử tên thợ hoạn giỏi nhất đến rồi. Nên ngươi không phải lo vụ chém nhầm vào chẫm đâu, cứ lo chỗ đổ vỏ đi =))

doc_khach

Active Member
Ðề: Topic chém gió HD Hà Nội

Các bác thấy 3D tại gia thì dùng loại kính nào là ok nhất nhỉ ( đỡ nhức mắt, nhiều phim, màn hình đáp ứng ..)?

Èo kin kin chú unbutu đã lên đc 3D rùi cơ ah. Theo kịp công nghệ ghê bái phục bái phục.:x:x:x

utunbu

Member

Èo kin kin chú unbutu đã lên đc 3D rùi cơ ah. Theo kịp công nghệ ghê bái phục bái phục.:x:x:x

à em cũng chỉ tư vấn cho cậu em thui chứ sao em đú được ;))

còn mấy loại kính R-G hay G-M em cũng có nhưng xem phim chỉ cho cảm giác xâu hơn một tý thôi vì màu nó nhiều quá với màn hình em xem có 20'' =((

Ðề: HD Mỹ Đình - Anh em điểm danh giao lưu các bác ơi!

thế nào hả các bacs? off vui ko?? dạo này thi cử vất vả, chán quá!!!~X(

doc_khach

Active Member

Cái quan trọng là mấy phim 3D ấy chứ. Tính đến h làm j đã có nổi mấy đầu ngón tay phim 3D thật đâu, toàn up thôi. Xem mấy cái đó thực ra là đeo kính 3D để xem đc phim 2D thôi.
Ngay đến phim Alice ở xứ thần tiên up đẹp thế mà còn không ra j.

Ơ đồng chí nói chuẩn. Mình mua cái GTS 250 nó Km cho cái R-C mà xem 3D trên cái màn tivi có ra gì đâu tổ moir mắt. ah mà quên tivi của mình mới 2D đâu ra 3D mà xem đc chứ hix

Kinh3D

Ơ đồng chí nói chuẩn. Mình mua cái GTS 250 nó Km cho cái R-C mà xem 3D trên cái màn tivi có ra gì đâu tổ moir mắt. ah mà quên tivi của mình mới 2D đâu ra 3D mà xem đc chứ hix

Nghiên cứu kỹ đi bạn nhé. RC và MG thì xem trên màn LCD thường thôi là được rồi chứ ai bảo phải cần đến tivi 3D mới xem được ??????????? Còn phim 3D cho RC có mấy phim làm 3D từ đầu mà xem ko thấy gì thì vào viện mắt kiểm tra lại thôi. Hay lại về xem phim 2D rồi bảo ko thấy gì thì cũng phải =))=))=))=))

HDGialong

Active Member
Ðề: Tuyển nhân viên Bán hàng HD.

hix đợt trước em mua con lap bên gialong chạy lên thấy mấy bác kỹ thuật bật Hd cho coi sướng mắt đòi cop rùi về ti toe đăng lên bị mấy bác trên diễn đàn chê toàn m-HD h vẫn thấy ngại hix. đúng như kiểu ếch ngồi giữa 1 cái giếng trên 1 cái đảo mà chung quanh toàn thấy biển hix. Mà nói thế thui hum nào cho em qua cop ít phim lấp đầy cái HDD nha. hí hí

Không sao không biết thì học hỏi thôi mà
Đừng sợ họ chê cười mà giấu dôt
Hẵy học hỏi để biết nhiều hơn bác ạ

HDGialong

Active Member
Ðề: Tuyển nhân viên Bán hàng HD.

Em tưởng anh là sếp. Vậy anh đc sếp cử qua bên HD này để PR phải không :D (chỉ mang tính chất đùa)

Cường à
Anh là nhân viên của Gialong
Anh chuyên về mảng HDcủa công ty.
Hiện anh đang một mình làm về lĩnh vực này nên đang hơi khó khăn
Nếu chú muốn làm anh tạo điều kiện vì anh đang có trương trình
Thôi chúc chú học hành tôt mà đừng có bỏ học nhé:D :D

HDGialong

Active Member
Ðề: HD Mỹ Đình - Anh em điểm danh giao lưu các bác ơi!

Sorry bác chủ thớt
Anh em sao lại để hội đi xuống thế
Mấy hôm nay nóng nực thế này em đề nghị làm bữa bia đi bác chủ

Kinh3D

không phải vấn đề màn 2D hay 3D, cái đó ai chẳng biết. Quan trọng là mấy phim đó up lên 3D, có cũng như không. Chẳng khác HD Upscale. Chỉ khác là 3D giả dùng thêm kính để xem đc 2D.

Có mấy film của kính MG và của kính RC toàn từ 2D chuyển sang 3D nhưng của các hãng nước ngoài chuyển, xem vẫn ngon đó thôi. Chỉ có mấy cái chuyển sang 3D mà mấy bác VN đang làm để học hỏi kinh nghiệm và mấy film từ đời nhà Tống thì đúng là chưa có hiệu ứng lắm. Xem thì cần phải biết chọn lọc xem film gì và nguồn gốc ntn chứ ngồi phán như đúng rồi, vơ đũa cả nắm thì ko hay.

seawitch

Member

Nóng quá!Nóng quá! T.T Nóng phát ngốt lên mất.Vừa vào đây lại càng thấy nóng.Đã nóng người rồi bây giờ còn nóng cả mắt nữa T.T Phát hoảng lên vì sợ mất @.@

dltbca

Em toàn xem mấy phim nc ngoài, chứ mấy clip hay phim VN làm em không máu lắm. Mấy ô nc ngoài công nhận giỏi thiệt, nhưng giỏi lắm cũng chỉ lớt phớt 1, 2 cảnh trông có vẻ nổi.
Mà kỳ thực ngay cả lý thuyết make up có công phu đến đâu thì cũng không thể nâng lên cái mức "có thể chấp nhận đc".Đown giản là vì tính 3D vốn đã đc định đoạt khi sản xuất. Nguồn vào là vào máy thu 2D thì không thể có chuyện makeup lên 3D mà tạo ra cái cảm giác hay hay "gần như" như Avatar đc. Cái đó chẳng khác nào bình mới rượu cũ.
Em không đánh đồng một lứa. Chỉ nói sự thực đôi khi hơi khó nuốt thôi.

Nói chung là ai ko có điều kiện thì lên Megastar xem lại Avatar (21/5-27/5) rồi đi xem thử cái Clash of Titans với Alice ( hình như ko chiếu nữa rồi ) xem thấy nó khác nhau thế nào. Đảm bảo ko bao h muốn xem bất kỳ cái 3D nào kiểu đấy nữa. 3D của Avatar chuẩn quá nên dù cái 3D của Mega lởm như thế mới xem được chứ mấy phim khác thì bỏ kính ra xem cũng được.Bất kỳ cái nào từ 2D lên 3D, dù nước ngoài hay nước trong thì cũng lởm hết, và đúng như bác này nói chỉ là đeo kính 3D để xem được phim 2D thôi. Ngoài cái Avatar quay 3D xịn với mấy phim hoạt hình thì chẳng cái nào gọi là 3D chuẩn được cả.

seawitch

Member

Công năng của mình vẫn chưa đủ sức thuyết phục sao :| Mới đổi chữ ký thôi à?Đùa chán quá! :((

congiola

Mấy bác nhà mình bận cưa cẩm bên Thơ thẩn hết rùi, chả thấy quan tâm gì đến em Chém gió nhỉ ;))

Bên trên