TOPIC CLOSED

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

Sirchien90

Active Member
Em mới cập nhật cho x8000e thì thấy chữ bên dưới k bị lag nữa (xem qua fpt play, cliptv)
K biết 9000e thế nào. Tiện các bác cho e hỏi. Sau khi cập nhật thì thời gian hoạt động tv trở về 0h ạ. Và ở chế độ chờ vẫn tính là thời gian phải không nhỉ. Cập nhật đêm qua. Đến giờ nó đã ghi là hoạt động 24h

LêQuân ArT

Well-Known Member
Trên các trang mạng nước ngoài cũng tình trạng trên nhưng dân chúng chỉ cần đổi source chiếu hoặc chỉnh một chút là ngon ngay. X9000e phải nói là quá ngon.
Chỉnh đc mà ngon ngay thì đã k phải lỗi.Nếu bác chỉnh đc thì bảo ae cách cái

Sirchien90

Active Member
Giật thì em ko rõ, nhưng bóng ma trong đá banh là có thật.

Xem đá banh thì e để True Motion ở Clear thì đỡ nhất
Của em con 8000e còn k giật mà bác bảo 9000e giật thì lạ thật. bác xem trên truyền hình cáp hay k+ thế?

Chỉnh sửa lần cuối:

LêQuân ArT

Well-Known Member
Nếu bạn xem cab (VTVCab, SCTVCab) trực tiếp thì mình khẳng định luôn ko hề giật lag gì hết, kể cả xem bóng đá. Còn xem trên phần mềm của bên thứ 3 hoặc youtube thì bị lag giống như xem trên các thiết bị khác như Laptop, Desktop, điện thoại, iPad. Nhưng mình lưu ý là chỉ phát hiện ra khi có dòng chữ chạy bên dưới thôi nhé, còi lại thì rất khó để nhận ra. Vì vậy, cứ thoải mái mà chiến đê.
Thế cắm usb cũng là phần mềm thứ 3 ah ? Sao e cắm usb test film mà nó giật kinh thế ? Trên LG SS thì rất mượt.Bác nói nó chỉ giật dòng chữ bên dưới là ntn ? K nhẽ tv nó phân biệt đc đâu mà chữ đâu là hình ảnh động ah ?

LêQuân ArT

Well-Known Member
Em thấy bác cứ xoáy vào cái phim Thiên mệnh anh hùng gì đấy? Sao bác không test phim khác hoặc nguồn khác?
Cơ bản usb k có chỗ chứa film 4k.Mà xoáy film ấy thì sao bác ? Trên LG và SS film ấy rất mượt.Tsao chỉ có trên Sony là giật ?

LêQuân ArT

Well-Known Member
Em chả biết ý bác là sao? Bác xem có một đoạn phim mà đánh giá cả cái TV thì em cũng thua bác? Trong khi em mở youtube xem các phim khác thì hình ảnh cả con SJ850t lẫn UH850t không có cửa so với 55x9000e. Còn cái đoạn phim của bác lấy đâu ra, có can thiệp gì để xoáy vào sony hay không thì em không biết. Em không quan tâm phim Vietnam chỉ ra test mấy clip phim Hành Động Mỹ thì vô tư, hình ảnh mượt mà sắc nét.
Vãi cả chưởng “can thiệp vào film để xoáy vào Sony”.Fan mù quáng đây rồi.Film tôi down trên này,file Full HD xịn.Nào mình cùng test alo : 01688997725 mình cùng đi mở mang đầu óc ( nhớ mang usb của bạn đi để tôi cóp film vào test nhé )

LêQuân ArT

Well-Known Member
Em cũng là người dùng, đang trong sự phân vân lựa chọn các hãng TV. Ngày mai em sẽ đem box ra DMX chạy K+ xem đá bóng thử rồi sẽ làm bài review chứ cách mấy bác "review" trên đây thấy oải quá.
K phải test làm gì nữa đâu.X9000e vô đối cứ mua đi.Test r k tin thì thôi khỏi cần test lại,từng ấy trường hợp report rồi mà còn cứ gân cổ cò lên kêu tôi can thiệp vào film để dìm Sony thì ngồi ngay ngắn nhận 1 lạy nhé

LêQuân ArT

Well-Known Member
Mà cũng lưu ý các bác là đang xoáy vào Motion để giải quyết vấn đề,hình ảnh có nét,có rõ mấy mà motion như thế thì cũng bằng không nhé

beou

Well-Known Member
sao tự nhiên tình hình lại ban căng zị mấy bác:D. thôi thì bác nào hay xem bóng đá thì đừng mua Sony, còn ai hay xem bluray với chơi game ps4 thì lụm ngay ko cần nghĩ kaka

beou

Well-Known Member
Đừng vội nhận xét Sony x9000e này xem bóng đá ko ngon chỉ dựa trên nhận xét của 1,2 bác. Em sẽ test trực tiếp NH Anh với Box sử dụng K+ xem thế nào.
e thấy tình hình căng thẳng nên nói zui vậy thui bác chứ đó giờ e hông xem đá banh. trước lúc mua con x9000e này e đã xác định là mua chỉ để coi bluray với chơi game thui. chứ nếu để xem banh bóng e chả tốn tiền mua con x9000e này làm j, banh bóng e làm con tv thường thường là vô tư xem rùi:D

LêQuân ArT

Well-Known Member
Tại sao phải copy phim của bác vào usb của bác để test mà ko phải là một bộ phim khác?
Thế tsao cũng phim ấy trên LG SJ850T với SS Mu7000 lại mượt hơn.Hay tv lởm gặp tín hiệu lởm nên hợp,còn X9000 chiếu trên nên giật ???

LêQuân ArT

Well-Known Member
Tại sao phải copy phim của bác vào usb của bác để test mà ko phải là một bộ phim khác?
Mà thôi bác đã k tin rồi thì bác mua đi,r chụp ảnh báo anh em trên này,anh em cảnh báo r bác k tin thì thôi,k nên tham gia r lại mất công phản pháo cho mệt.

LêQuân ArT

Well-Known Member
Chả biết bác không hiểu hay cố tình không hiểu? Hiện nay có cả tỷ bộ phim để bác test mà bác cứ phải đòi test đoạn phim của bác, làm gì làm cũng phải dựa trên sự logic chứ chứ dìm trắng trợn như bác em cũng thua. Rõ ràng 3 con Sony, Samsung và LG chạy trên 3 HĐH khác nhau thì đoạn phim của bác Sony co the không hỗ trợ tốt bằng 2 thằng kia, bác thật sự khách quan thì test một bộ phim khác hoặc bác nhất quyết cả đời bác chỉ coi phim đó thì bác thử kiếm nguồn khác test lại, ví dụ phim thì có đuôi MP4, MKV,...
Sao mà k hiểu vấn đề ?! Tóm lại chỉ 1 định dạng bị lỗi tức là tv có lỗi,trong khi SS LG k lỗi định dạng phổ biến nào cả.Nhân viên hãng đã qua và công nhận vấn đề.Được chưa ?

quan_psi

Well-Known Member
Chả biết bác không hiểu hay cố tình không hiểu? Hiện nay có cả tỷ bộ phim để bác test mà bác cứ phải đòi test đoạn phim của bác, làm gì làm cũng phải dựa trên sự logic chứ chứ dìm trắng trợn như bác em cũng thua. Rõ ràng 3 con Sony, Samsung và LG chạy trên 3 HĐH khác nhau thì đoạn phim của bác Sony co the không hỗ trợ tốt bằng 2 thằng kia, bác thật sự khách quan thì test một bộ phim khác hoặc bác nhất quyết cả đời bác chỉ coi phim đó thì bác thử kiếm nguồn khác test lại, ví dụ phim thì có đuôi MP4, MKV,...
À, cái này e ko phải bênh bác @LêQuân ArT đâu nhưng hôm mua tv e cũng có mang hẳn ổ cứng 1tb bao gồm tất cả các thể loại như bác nói mkv m2ts mp4.... thì đúng quả thật cắm trực tiếp ổ cứng vào cổng usb của sony kém thật, chính nhân viên ở siêu thị cũng nói e như thế, nhưng cái gì cũng phải tận mắt chứng kiến mới được, phải nói là sony (x8500 và x9000) rất kém trong xử lý file, còn thử sang sam và lg thì thấy lg mượt nhất, e thấy bác cứ mang hẳn ổ cứng đi test là khách quan nhất, cứ tin vào mắt của mình, lên cái diễn đàn này chỉ tham khảo thôi

quan_psi

Well-Known Member
Dạ sao bác không coi qua Kodi hay VLC nhất là Kodi cái mà TV Lg với Samsung mơ cũng không có?
Biết là thế nhưng dù sao e nghĩ nó ko tối ưu cho phần cứng của sony, vì nó là hãng thứ 3 viết pm mà, bác cứ thử xem qua pm đấy xem nó có giật ko

LêQuân ArT

Well-Known Member
Ngược lại bác ơi, Sony phải làm phần cứng cho tối ưu với phần mềm chứ. Giống điện thoại sony, samsung, lg sẽ làm phần cứng phù hợp với phần mềm android chứ làm sao hãng Google làm cho các hãng đt được.
Ok bạn hiểu về tv.Stop nhé.Thích thì mua đi,Đến cắm trực tiếp mà hình ảnh còn k nên hồn,phụ thuộc vào bên thứ 3 thì nói làm gì,đấy là bạn còn chưa dùng X9000e trong khi mấy bác đã dùng và đều báo cáo vấn đề.Tóm lại bác nên chứng minh sự đúng của bác bằng việc vác e nó về treo lên đàng hoàng r show ảnh cho anh em chung vui.

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên