Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

NOBITA VN

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

pác cập nhật lên fw mới nhất nó sẽ xuất hiện quả cầu internet bấm vào đó tha hồ mà vô web nha.

Thank bác, em đã làm theo và đã vào web được. Các bác nhiệt tình quá, tính ra em mua 6200 đú theo anh em quả là không sai. Hi.
Bác nào biết phim 3D nào có nhiều hiệu ứng độc đáo chỉ cho em với.

trung750

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

ko ai giúp mình nhỉ?
Bạn vào setting,âm thanh.VÀo mục Cài Đặt Âm thanh,nó sẽ hiện bảng thông báo gồm 4 mục :
1 Chế độ ARC ---> Bật
2 Cân Bằng
3 Loa TV ---> Bật
4 Xuất âm Thanh kỹ thuật số : có 2 mục : PCM và tự động ,chọn tự động

kforhai

Member
Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Buồn quá bác ạ, đang tết nên e ngại chưa gọi, mới dùng đc 10 ngày tưởng không bị lỗi gì ai dè bị đúng tết

hàng điện tử cũng hên xui thôi pác à vì tv nhà mình mua cũng lâu rồi nhưng cũng không sao cả chỉ bị tội hở sáng thôi nhưng là bệnh kinh niên của em nó.

+ Mấy pác muốn remote TV bằng phone thì down app LG magic về cài. ( K khác gì remote cảm ứng của LG)
App cho iOS: Link
App cho Android: Link
Down xong chạy app đó. Trên TV hiện lên code, trên máy nhập code vào thì dùng dc remote rồi

Chào Bác chủ, mình đã down app về cài rồi nhưng trên TV ko hiện code gì hết nên ko thể kết nối đc với TV, ko biết có phải chỉnh gì thêm trên TV ko? Mong Bác chủ chỉ dẫn thêm cho mình (mình đã cập Nhật fw mới rồi). Thank!

TV pác phải có kết nối internet và trên thiết bị pác phải kết nối wifi trên cùng modem mới remote dc pác ah.

ktnx

Em này có giắc 3.5 để nghe bằng loa vi tính dc ko mấy bác?

Không có lỗ 3,5 ly cho âm thanh .Có thể nghe bằng loa vi tính Logitech Z-906 rất chất lượng.

ktnx

Zay muốn nghe bằng loa vi tính phải mua thêm cái chuyển đổi nữa hả bác?

tuanhung1433

Active Member

Zay muốn nghe bằng loa vi tính phải mua thêm cái chuyển đổi nữa hả bác?

Phải thêm bộ chuyển đổi tín hiệu từ cổng quang sang jack bông mai. Ví dụ như bộ FiiO D3, Vatgia báo 630k đó bác.

X_Men21

Hai Scm

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Thanh toán bằng VCB trên mạng, mail nó đâu có y/c confirm gì đâu!

bác chụp hình màn hình báo lỗi đi bác.... hôm trước em thanh toán bằng HSBC Visa credit card xong phải quay lại chọn gì đó quên rồi...

Hai Scm

Active Member

Thank bác, em đã làm theo và đã vào web được. Các bác nhiệt tình quá, tính ra em mua 6200 đú theo anh em quả là không sai. Hi.
Bác nào biết phim 3D nào có nhiều hiệu ứng độc đáo chỉ cho em với.

Phim Avatar 2009, phim hoạt hình Madagascar với lại Ice Age 4: Continental Drift đó bác.

Jedi Knight

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

bác chụp hình màn hình báo lỗi đi bác.... hôm trước em thanh toán bằng HSBC Visa credit card xong phải quay lại chọn gì đó quên rồi...

Nó chả báo lỗi gì cả, mail cũng báo đã thanh toán thành công, ra số HĐ luôn

redtiger_hl

Member

Các bác cho em địa chỉ mua LG 47LM6200 ở HN giá hợp lý đi , cho em vào hội với .

TV và IP, iPad nhà mình đều kết nối Internet và wifi trên cùng modem nhưng vẫn ko remote đc, trên IP báo ko thể kết nối với TV, trên TV ko hiện code gì hết, mà code này có thể tìm ở phần nào trên TV vậy bác?

Khi thiết bị kết nối dc với TV, thì TV sẽ tự động hiện lên code pác ah. Pác kiểm tra lại modem internet của pác lại xem sao

redtiger_hl

Member

ở HN mình thấy ở Digicity bán cũng được đó pác ở ngoài có 1 topic của các pác đó đấy ra mà tham khao nhé

8 h30 em vừa dt cả dt bàn lẫn di động ko ai nghe máy, em xem trên web ghi là 8h mở cửa mà chả có ai , ko biết làm ăn kiểu gì . Hay là vẫn sớm quá các bác nhỉ ?

Phim hoạt hình mới đây là Sammy's Adventures 2 có hiệu ứng nổi các nhân vật ra ngoài màn hình .Khi xem phim 3D ,chỉnh thêm độ sâu 3D lên cở 15 thì em thấy phê hơn các bác ạ.

Bên trên