Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

rotihs

Member
Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Tối qua mới mò ra cách Full Screen màn hình cho video khi coi bằng trình duyệt Web của TV!
Các bạn thử xem sao:
Trong trình duyệt web (webbrowwer) > Chọn setting > Flash Player> Chọn tắt. Cũng trong Setting> chọn chất lượng hình ảnh > chọn Cao.
Xong, các bạn có thể qua Zing.vn > Video để test thử, nhớ bấm vào Full screen ở góc bên trái của video nha!

Tuy nhiên có 1 điều là các trang hổ trợ HTML5 thì ok, chứ các trang hổ trợ Flash là bó tay, hihi!

Test tốt ở Zing, ZingTv, Youtube!

CHúc các bạn vui!

Cách của bác hay đấy, để lúc nào em về thử. Nhưng vấn đề vẫn là các trang em hay xem toàn là flash (mấy trang xem bóng đá), toàn dùng cách zoom to trang web lên, xem đá bóng màn hình cũng gần full, thế là đủ rùi :D
Hoặc có cách khác cầu kỳ hơn chút là stream thẳng sopcast vào, mấy hôm mạng nhanh xem HD nét sướng lắm.

Về vấn đề âm thanh, em chưa hài lòng với âm thanh của em này lắm, xem phim hay mà nghe tiếng thua xa cả mấy tivi đời cổ lỗ. Tìm trên mạng thấy có em sound bar S6000 của tcl khá hợp với phòng mình, có bác nào thử chưa nhỉ?
Sound Bar S6000

Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Sound bar này chỉ hơn được loa TV ở cái loa sub rời.Thêm 2Tr nữa lấy dàn âm thanh hoành tráng hơn : LG6520 ở bác Men0codon (Mỹ Kim) đang bán 4Tr9 kìa !!!

kforhai

Member

Tối qua mới mò ra cách Full Screen màn hình cho video khi coi bằng trình duyệt Web của TV!
Các bạn thử xem sao:
Trong trình duyệt web (webbrowwer) > Chọn setting > Flash Player> Chọn tắt. Cũng trong Setting> chọn chất lượng hình ảnh > chọn Cao.
Xong, các bạn có thể qua Zing.vn > Video để test thử, nhớ bấm vào Full screen ở góc bên trái của video nha!

Tuy nhiên có 1 điều là các trang hổ trợ HTML5 thì ok, chứ các trang hổ trợ Flash là bó tay, hihi!

Test tốt ở Zing, ZingTv, Youtube!

CHúc các bạn vui!

vụ này hay à để mai đi làm về nhà thử xem sao. chứ mấy lần xem nhạc trên zing không bật full màn hình được ức chế gì đâu

echop

Việc kết nối iphone và ipad với em LM6200 có hơn được nữa không ạ?

Ý em là sau khi cài LG Magic thì ok rồi, bây giờ muốn share ảnh/ phim/ etc từ ios lên tivi thì có được ko? Làm như nào ạ?

Em đọc sơ sơ trên website của LG thì thấy có nói đến như chửa biết phải làm sao

Cao thủ nào biét rồi hướng dẫn em cái nhớ!

Tks cả nhà!

Jedi Knight

Well-Known Member

Cho hỏi con TV này tương thích với ổ cứng mạng nào vậy , tính làm con western my book live làm ổ NAS cho cả nhà, ko biết con TV này có truy cập đc ko

hilaryteri

Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Việc kết nối iphone và ipad với em LM6200 có hơn được nữa không ạ?

Ý em là sau khi cài LG Magic thì ok rồi, bây giờ muốn share ảnh/ phim/ etc từ ios lên tivi thì có được ko? Làm như nào ạ?

Em đọc sơ sơ trên website của LG thì thấy có nói đến như chửa biết phải làm sao

Cao thủ nào biét rồi hướng dẫn em cái nhớ!

Tks cả nhà!

Bạn vào Appstore kiếm chương trình Imediashare. Có thể share hình ảnh, nhạc, video và các link Video trực tuyến như Youtube(kiếm và play bằng TV) qua TV bằng kết nối DLNA!
Hoặc bạn có thể tìm các chương trình bằng từ khóa DLNA, cũng có vài chương trình hữu dụng!

AHAHAI

Mấy trang trước có hỏi các bác vụ xem phụ đề phim 3D (kết nối qua ZTV). May có bác X_Men21 chỉ dẫn, quảng luôn đầu đi, chỉ cần cắm HDD qua dock là xem được hết. Nếu biết trước, mình đã tiết kiệm được gần 2 củ rưỡi tiền mua HDPlay, đau quá.

Có thể các bác đã biết, nhưng vẫn viết lại để các bác lính mới như mình biết cách khai thác hết thế mạnh của em LM6200 iu quý nhá.

kforhai

Member
Ðề: Re: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Mấy trang trước có hỏi các bác vụ xem phụ đề phim 3D (kết nối qua ZTV). May có bác X_Men21 chỉ dẫn, quảng luôn đầu đi, chỉ cần cắm HDD qua dock là xem được hết. Nếu biết trước, mình đã tiết kiệm được gần 2 củ rưỡi tiền mua HDPlay, đau quá.

Có thể các bác đã biết, nhưng vẫn viết lại để các bác lính mới như mình biết cách khai thác hết thế mạnh của em LM6200 iu quý nhá.
không đau đâu pác vì xài HDP rất có lợi chứ không phí tiền đâu, mình thì đã biết TV này đọc HDD trực tiếp này lâu rồi nhưng vẫn đang máu 1 em HDP đây pác biết chi không vì nếu nhà pác có chơi dàn 5.1 thì có HDP thì nó mới đọc được những file bluray iso mà thôi những file đó mới có âm thanh DTS-HD hay là TRUE HD, còn trên TV mình chỉ giải mã đến DTS thôi chấm dứt. mà đã coi phim rồi thì phải có dàn 5.1 coi mới sướng pác ạ. mình thì có dàn 5.1 rồi nhưng hết tiền mua cái HDP đành phải đợi chờ có đạn rồi làm con DUNE xem cho đã pác ạ.

typeo

Nếu mà cái tv lm6200 của e mà cứ chơi ps3 mà vẫn giật tnay thì đến muốn bán để đổi con khác quá. Có bác nào mua lại ko hix, mới dùng đc 2 tháng. Xem soha hình vẫn k đc mượt mà mà k có cách nào khắc phục

kforhai

Member

Nếu mà cái tv lm6200 của e mà cứ chơi ps3 mà vẫn giật tnay thì đến muốn bán để đổi con khác quá. Có bác nào mua lại ko hix, mới dùng đc 2 tháng. Xem soha hình vẫn k đc mượt mà mà k có cách nào khắc phục

mình thì không coi phim soha vì nó không có âm thanh 5.1 và hình ảnh nó không đẹp bằng phim tải trên mạng về nên cũng không bận tâm nhiều lắm.

Hai Scm

Active Member
Kênh tivi của SCTV sao có kênh để là C1, C2, có kênh lại đễ là S1, S2,.... có bác nào biết C và S là nghĩa gì không ?

rotihs

Member

Sound bar này chỉ hơn được loa TV ở cái loa sub rời.Thêm 2Tr nữa lấy dàn âm thanh hoành tráng hơn : LG6520 ở bác Men0codon (Mỹ Kim) đang bán 4Tr9 kìa !!!

Khổ nỗi em để tv trong phòng ngủ, mà phòng thì bé nên không dám mua bộ dàn, dây dợ đi lại cũng khó. Phòng nhỏ (12m2) nhưng vẫn tham âm thanh hay :D Vậy mới phải quay sang giải pháp soundbar

kforhai

Member
Ðề: Re: Ðề: Topic cùng nhau thảo luận về LG 42 LM6200

Khổ nỗi em để tv trong phòng ngủ, mà phòng thì bé nên không dám mua bộ dàn, dây dợ đi lại cũng khó. Phòng nhỏ (12m2) nhưng vẫn tham âm thanh hay :D Vậy mới phải quay sang giải pháp soundbar

nói là dàn chứ thật ra nhìn ngoài nó bé tí à pác ơi treo tường lên dễ ợt à làm bộ dàn đi đừng sắm cái kia làm gì

dienmaytoanlinh

Active Member

Cho hỏi con TV này tương thích với ổ cứng mạng nào vậy , tính làm con western my book live làm ổ NAS cho cả nhà, ko biết con TV này có truy cập đc ko

dc đó bro, bên mình bán tivi và thử cho khách, chiếu phim 3D và HD cho họ xem, thì bên mình xài cái western passport 500G, cắm vào cổng USB là nó nhận. sau đó bấm HOME -> zo ổ cứng tìm phim -> chiếu - > xem @-) , nếu nó chưa qua 3D, thì bấm nút 3D, sẽ ra 3D, thèm qua

redtiger_hl

Member

Các bác ơi em mới sắm con 47lm6200 về xem , màn hình to công nhận xem 3D thích thật .Em có mấy vấn đề các bác biết bảo hộ em với:
1,E dùng optical xuất âm thanh ra receiver nhưng tiếng hơi trễ so với hình ?
Dùng HDMI có xuất dc âm thanh từ TV ra receiver ko ah ?Nếu dc thì cắm vào cổng nào vì em nhìn chỉ thấy HDMI in thôi ?
2,E muốn mua cục thu phát wifi ( chức năng repeater ) để nối mạng cho TV thì dùng cục nào sóng khỏe hả các bác ?
Thanks các bác !

kforhai

Member

Các bác ơi em mới sắm con 47lm6200 về xem , màn hình to công nhận xem 3D thích thật .Em có mấy vấn đề các bác biết bảo hộ em với:
1,E dùng optical xuất âm thanh ra receiver nhưng tiếng hơi trễ so với hình ?
Dùng HDMI có xuất dc âm thanh từ TV ra receiver ko ah ?Nếu dc thì cắm vào cổng nào vì em nhìn chỉ thấy HDMI in thôi ?
2,E muốn mua cục thu phát wifi ( chức năng repeater ) để nối mạng cho TV thì dùng cục nào sóng khỏe hả các bác ?
Thanks các bác !
ủa sao kì vậy pác mình cũng xem phim bằng HDD nè xuất âm thanh bằng cáp optical ra AVR nhưng tiếng vẫn khớp với hình mà vì mình cũng hay tua đi tua lại âm thanh vẫn y chang như vậy không thấy trễ gì hết

Bên trên