Topic Tham Khảo Gía TV 2014.

chacha1102

Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Các bác cho e hỏi tý. E định múc con LG 60LB561T bác nào dùng qua rồi cho e ý kiến với e chưa có mấy thông tin về nó cả

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Để em đại diện LG công bố thông tin 1 số model tới các, kakaka :D

cho em ké 1 tấm ^^

Ðề: Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

cho em ké 1 tấm ^^
Cho giá và chốt ngày có hàng chưa bác ơi. Mấy hôm nay lò mò đi đọc review của mấy trang nước ngoài thấy khen khá nhiều. Hiện tại thì theo phản hồi LG store chưa có dùng được, chắc LG đang hoàn thiện đưa các ứng dụng cũ trên Nescart lên WebOS quá.

kook123

cho em ké 1 tấm ^^

Quá hay bác, nhưng hình ảnh bị sai. Đã TruMotion thì phải là 500 Hz, rồi mình mở ngoặc đóng ngoặc con số 100 Hz là tần số thực. Vậy mới chính xác nhé bác :D. Bác ghi TruMotion mà chỉ có 100 Hz thì sao quảng cáo lại thằng SS, hihi

tuananh30101991

Active Member
Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Kính dual play có gì khác kính 3d ko nhể? Chưa đeo bao giờ. Nhà có ps3 phải thử mới đc hehe

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Quá hay bác, nhưng hình ảnh bị sai. Đã TruMotion thì phải là 500 Hz, rồi mình mở ngoặc đóng ngoặc con số 100 Hz là tần số thực. Vậy mới chính xác nhé bác :D. Bác ghi TruMotion mà chỉ có 100 Hz thì sao quảng cáo lại thằng SS, hihi
cái thông tin này là bên LG gửi wa cho em bác ah, :D em up lên luôn, chứ chưa có thông tin trong này chưa có
Kính dual play có gì khác kính 3d ko nhể? Chưa đeo bao giờ. Nhà có ps3 phải thử mới đc hehe
kính dual play cũng giống kính 3D, nhưng nó khác là 2 người chơi chung 1 màn hình đeo kính vào, sẽ thấy full màn hình luôn chứ ko có bị chia màn hình ra làm 2 như ngày xưa, mỗi ng 1 nhân vật 1 màn hình :D
Thấy Mediamart có báo giá 1 số model 2014 của LG rồi. Không biết các thương gia trên HDvietnam đã có giá chưa nhỉ? (inbox cho em biết nhé, đang có nhu cầu để chuẩn bị xem WC)
LG 42LB650T, Smart TV 42 Inch, Full HD

giá mấy em 2014 em đã có cách đây 2 tuần rồi mà bác, có up lên cho các bác trong diễn đàn tham khảo luôn rồi ^^.

bác vào LG 2014 Điện Máy Toàn Linh tham khảo thử ^^, thứ 5 tuần sau có hàng, biết đâu sẽ có sự đột biến :D

tuananh30101991

Active Member

Hy vọng sự đột biến đó là rẻ hơn, nhất là 60LB650T. Chát quá thì chết :D

daophuong87

Ðề: Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

cái thông tin này là bên LG gửi wa cho em bác ah, :D em up lên luôn, chứ chưa có thông tin trong này chưa có

kính dual play cũng giống kính 3D, nhưng nó khác là 2 người chơi chung 1 màn hình đeo kính vào, sẽ thấy full màn hình luôn chứ ko có bị chia màn hình ra làm 2 như ngày xưa, mỗi ng 1 nhân vật 1 màn hình :D

giá mấy em 2014 em đã có cách đây 2 tuần rồi mà bác, có up lên cho các bác trong diễn đàn tham khảo luôn rồi ^^.

bác vào LG 2014 Điện Máy Toàn Linh tham khảo thử ^^, thứ 5 tuần sau có hàng, biết đâu sẽ có sự đột biến :D

Bác ở xa quá, hix hix

fx127

Member

như vậy là thua dòng LA2013 về khoản đọc báo, xem phim online trên mạng rùi.

vanlinh2905

Well-Known Member

MCI mới là 500Hz. có biết tiếng anh không vậy. Đã là Trumotion mà lại còn đề 500Hz là lừa người rồi.
TruMotion = True Motion có nghĩa là tốc độ quét hình thật. mà thật thì lại có con số 500Hz à. Ngay cả samsung cũng không dám đề TruMotion của H6350 là 240Hz

kook123

MCI mới là 500Hz. có biết tiếng anh không vậy. Đã là Trumotion mà lại còn đề 500Hz là lừa người rồi.
TruMotion = True Motion có nghĩa là tốc độ quét hình thật. mà thật thì lại có con số 500Hz à. Ngay cả samsung cũng không dám đề TruMotion của H6350 là 240Hz

Samsung cùi bắp thì làm gì phát minh nổi công nghệ TruMotion như LG được bác. Trước giờ các hãng tivi luôn quảng cáo con số ảo mà thôi ( VẬY CHO NÓ CAO ). Hãng nào tốt lành ( như Sony, LG, Toshiba, Sharp, Pana ) thì có mở ngoặc thêm cái tần số quét thực nữa.

Công nghệ nâng tần số quét của LG được quảng cáo dưới cái tên TruMotion nhé. Còn lý do đặt cái tên là "TruMotion" thì bởi vì LG muốn nói tuy là nâng tần số quét lên nhưng hiệu quả mang lại rất thật . Đọc cái này để hiểu hiểu đại khái TruMotion là gì nhé :TruMotion vs MotionFlow | LG Blog

Tin hơi buồn là trình duyệt của WebOS chưa hỗ trợ flash các bác nhé

Công nghệ flash vì không bảo mật nên đang chết từ từ. HTML5 là công nghệ hiện đại hơn, nhanh hơn và đang từ từ thay thế flash.

Cái này cũng như iPhone: không hỗ trợ flash nhưng hỗ trợ HTML5 nên iPhone duyệt web, xem phim online, xem clip phà phà. Muốn làm được như thế, thì iPhone phải có hệ điều hành xịn, và đó là iOS

Với tivi thì hiện tại chỉ có WebOS hỗ trợ tốt HTML5. Muốn xài HTML5, lướt web, xem phim phà phà, nhanh chóng thì bản thân tivi đó phải có hệ điều hành ( ví dụ như là WebOS ). Nếu ko thì như năm 2013, smart tivi nhưng bị anh em chê là stupid tivi, và phải mua thêm Android Box về xài. Không có hệ điều hành thì không thực sự là smart tivi :D

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Samsung cùi bắp thì làm gì phát minh nổi công nghệ TruMotion như LG được bác. Trước giờ các hãng tivi luôn quảng cáo con số ảo mà thôi ( VẬY CHO NÓ CAO ). Hãng nào tốt lành ( như Sony, LG, Toshiba, Sharp, Pana ) thì có mở ngoặc thêm cái tần số quét thực nữa.

Công nghệ nâng tần số quét của LG được quảng cáo dưới cái tên TruMotion nhé. Còn lý do đặt cái tên là "TruMotion" thì bởi vì LG muốn nói tuy là nâng tần số quét lên nhưng hiệu quả mang lại rất thật . Đọc cái này để hiểu hiểu đại khái TruMotion là gì nhé :TruMotion vs MotionFlow | LG Blog

Công nghệ flash vì không bảo mật nên đang chết từ từ. HTML5 là công nghệ hiện đại hơn, nhanh hơn và đang từ từ thay thế flash.

Cái này cũng như iPhone: không hỗ trợ flash nhưng hỗ trợ HTML5 nên iPhone duyệt web, xem phim online, xem clip phà phà. Muốn làm được như thế, thì iPhone phải có hệ điều hành xịn, và đó là iOS

Với tivi thì hiện tại chỉ có WebOS hỗ trợ tốt HTML5. Muốn xài HTML5, lướt web, xem phim phà phà, nhanh chóng thì bản thân tivi đó phải có hệ điều hành ( ví dụ như là WebOS ). Nếu ko thì như năm 2013, smart tivi nhưng bị anh em chê là stupid tivi, và phải mua thêm Android Box về xài. Không có hệ điều hành thì không thực sự là smart tivi :D

tình hình là thấy LB650T trở lên có điều khiển tivi = hành động thông qua 1 camera 2 px, ko bt chính xác như thế o_O

shivakl

Member

cái thằng webos ko có flash thì xem fim onl đọc báo bang gì
công nghệ html thì có từ lâu, cũng rầm rộ vụ flash bảo mật này nọ

nhưng rốt cuộc html ko thấy đâu, flash vẫn chạy ầm ầm
đa phần ae dung smartTV là để xem phim onl , ko rõ thằng WEB os này có xem dc ko đây trời. đừng bảo là xem web html nha mấy bác, trang nào xem bang cái này đâu

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

đa phần ae dung smartTV là để xem phim onl , ko rõ thằng WEB os này có xem dc ko đây trời. đừng bảo là xem web html nha mấy bác, trang nào xem bang cái này đâu
em nghĩ hãng nó thiết kế, nó tính hết rùi, chứ ko tính thì đem ra thị trường bán ai mua, khi các hãng ra sản phẩm mới, model mới, họ đã lên thiết kế và kế hoạch trước đó 1-2 năm rùi :D, hãng nào cũng zị hết

kook123

Ðề: Re: Ðề: Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

tình hình là thấy LB650T trở lên có điều khiển tivi = hành động thông qua 1 camera 2 px, ko bt chính xác như thế o_O

Trời, nghe hiện đại vậy bác ? Nhưng ko biết có tệ hại giống SS không. Năm 2013 khi anh em HD Việt Nam test tính năng này của Samsung, ai cũng nói 1 câu: stupid tivi :D

P/S: chẳng lẽ model LB650T có tặng kèm camera 2 Megapixel hay seo bác :-bd

HTML có từ lâu, nhưng HTML5 thì mới đây, sau flash. HTML5 ra đời là để thay thế cho flash. Nhưng chuyển giao là cả 1 quá trình. Giống như LED thịnh hành nhưng LCD vẫn còn đó :D

Sở dĩ iPhone, iPad không cần flash mà vẫn xem phim online, luớt web ầm ầm, vì nó tuy không có flash nhưng có html5. Bác có thấy ai xài iPhone, iPad mà kêu là gặp khó khăn khi xem phim online, lướt web hay không ;))

Bất kì cái gì, chỉ cần có hệ điều hành thì sẽ coi phim, lướt web phà phà, mà lại chẳng lo là lỗi thời vì các ứng dụng sẽ được nâng cấp liên tục. Mấy model smart tivi 2013 quảng cáo là smart tivi này nọ nhưng bị anh em kêu ca quá trời ===> đơn giản 1 điều, là vì những model bị kêu ca là những model ko có HDH, khó nâng cấp lém :D

dienmaytoanlinh

Active Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: LỘ GIÁ TIVI LG 2014

Trời, nghe hiện đại vậy bác ? Nhưng ko biết có tệ hại giống SS không. Năm 2013 khi anh em HD Việt Nam test tính năng này của Samsung, ai cũng nói 1 câu: stupid tivi :D

P/S: chẳng lẽ model LB650T có tặng kèm camera 2 Megapixel hay seo bác :-bd
em cũng đang đặt câu hỏi như vậy :D, ko bt tặng kèm hay tích hợp sẵn vào tivi lun

Bên trên