Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Thắc mắc mỗi cái là Cáp Hà Nội sẽ phát trả tiền hay miễn phí trên DVB-T2 nhỉ... Số kênh có vẻ cũng nhiều đó :-S

chắc miễn phí và thu phí luôn, AVG có chơi với Đài Hà Nội mà

thegioi05

Active Member

Miễn phí những kênh địa phương và thu phí các kênh trả tiền.

thegioi05

Active Member

đã là kênh trả tiền ắt có thu phí rồi :))
Thế bác không biết có một dịch vụ mà chỉ cần mua đầu thu rồi vẫn xem được các kênh trả tiền à? Dịch vụ này thì ở Việt Nam có HTV đi tiên phong nhưng cũng chết ỉu và phải đưa cho VTC. À thêm nữa là ngày xưa VTC có free kênh HBO.

tan_huy_93

Well-Known Member

Thế bác không biết có một dịch vụ mà chỉ cần mua đầu thu rồi vẫn xem được các kênh trả tiền à? Dịch vụ này thì ở Việt Nam có HTV đi tiên phong nhưng cũng chết ỉu và phải đưa cho VTC. À thêm nữa là ngày xưa VTC có free kênh HBO.

các kênh phải mua bản quyền cho dễ hiểu

Cầu mong là cáp Hà Nội sẽ kinh doanh truyền hình trả tiền trên DVB-T2. Vì bây giờ chỉ có một mình An Viên kinh doanh, nên gần như họ muốn "ban cho" chúng ta chất lượng thế nào thì chúng ta phải chịu, ai kêu gào gì cũng bỏ ngoài tai. #:-S

Cáp Hà Nội mà có T2 trả tiền, chất lượng mà cao hơn An Viên, giá thì đắt hơn 1 tí cũng được, là em sẽ nhảy sang đấy ngay lập tức :eek:3:eek:3

Chỉnh sửa lần cuối:

thegioi05

Active Member

Cầu mong là cáp Hà Nội sẽ kinh doanh truyền hình trả tiền trên DVB-T2. Vì bây giờ chỉ có một mình An Viên kinh doanh, nên gần như họ muốn "ban cho" chúng ta chất lượng thế nào thì chúng ta phải chịu, ai kêu gào gì cũng bỏ ngoài tai. #:-S

Cáp Hà Nội mà có T2 trả tiền, chất lượng mà cao hơn An Viên, giá thì đắt hơn 1 tí cũng được, là em sẽ nhảy sang đấy ngay lập tức :eek:3:eek:3
Nhưng mà hạn chế lắm bác à vì còn phải truyền dẫn cho các đài địa phương nữa

tan_huy_93

Well-Known Member

Nhưng mà hạn chế lắm bác à vì còn phải truyền dẫn cho các đài địa phương nữa

hình như Cáp HÀ NỘI thầu truyền dẫn ở Bắc, thấy bảo có phép ở 18 tỉnh rồi.

leejuanvn

Re: Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Em thấy An Viên giờ chất lượng kém thật nhưng cũng khá hơn nhiều so với Analog trước, dần dần chắt chất lượng sẽ cao lên thôi :) tại truyền hình ở Việt Nam phân ra nhiều khúc nếu muốn chất lượng HD chuẩn bác nên lấy K+

Ðề: Re: Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Em thấy An Viên giờ chất lượng kém thật nhưng cũng khá hơn nhiều so với Analog trước, dần dần chắt chất lượng sẽ cao lên thôi :) tại truyền hình ở Việt Nam phân ra nhiều khúc nếu muốn chất lượng HD chuẩn bác nên lấy K+

Vì em thấy AVG là có hạ tầng hoàn hảo nhất bây giờ rồi nên em vẫn muốn dùng, gọn gàng tiện lợi mà giá cả ổn. Còn việc chê cứ chê thôi, cũng có tiến bộ là hôm nay họ đã phát HD thật cho một vài kênh nữa rồi đó ;)

tan_huy_93

Well-Known Member

Vì em thấy AVG là có hạ tầng hoàn hảo nhất bây giờ rồi nên em vẫn muốn dùng, gọn gàng tiện lợi mà giá cả ổn. Còn việc chê cứ chê thôi, cũng có tiến bộ là hôm nay họ đã phát HD thật cho một vài kênh nữa rồi đó ;)

phát thêm kênh HD xịn nào bác? em chuyển STB qua TV CRT xem rồi nên không biết được

phát thêm kênh HD xịn nào bác? em chuyển STB qua TV CRT xem rồi nên không biết được

VTV1 và VTV3 đã được nâng lên thành HD 720p rồi đó. Còn Star World thì đã chuyển trở lại thành 1080i thì phải.
Không biết DTT miền Nam đã được như thế chưa. Còn người dùng DTH thì hình như vẫn đang kêu vì không được An Viên đối xử giống DTT trong vụ này [-(

tan_huy_93

Well-Known Member

VTV1 và VTV3 đã được nâng lên thành HD 720p rồi đó. Còn Star World thì đã chuyển trở lại thành 1080i thì phải.
Không biết DTT miền Nam đã được như thế chưa. Còn người dùng DTH thì hình như vẫn đang kêu vì không được An Viên đối xử giống DTT trong vụ này [-(

trưa em có mở TV ngoài xem thử (TV có DVB-T2), thấy kênh VTV1|HD xấu xa VTV chính chủ.. Còn VTV3 và StarWorld thì em chịu, chuyển STB trở lại lằn nhằn quá..

trưa em có mở TV ngoài xem thử (TV có DVB-T2), thấy kênh VTV1|HD xấu xa VTV chính chủ.. Còn VTV3 và StarWorld thì em chịu, chuyển STB trở lại lằn nhằn quá..

Thì đúng là làm sao so được độ nét của 720 với 1080. Nhưng mà được nét thế thôi thì cũng là vui lắm lắm lắm luôn!!! :eek:3:eek:3

tan_huy_93

Well-Known Member

Thì đúng là làm sao so được độ nét của 720 với 1080. Nhưng mà được nét thế thôi thì cũng là vui lắm lắm lắm luôn!!! :eek:3:eek:3

720 của AVG đúng chuẩn thì không nói, đằng này SIÊU NÉN, còn xấu hơn tin tức trên VTC14|HD của VTCTube :))

colory

Tối hôm qua rảnh dò lại kênh (tivi tích hợp t2) thì mình phát hiện Vtv đã phát sóng t2 tại Nha Trang, gồm vtv1hd, vtv2, vtv3hd, vtv4, vtv6hd.
Ps: hớp bia niu dia anh em hdvietnam. Chúc anh em năm mới vui vẻ, tinh thần tươi trẻ, cơ thể mạnh mẽ, tràn đầy sức khỏe, có nhiều tiền...lờ e le hỏi ..... chẵn :)))))

rua bo

Well-Known Member

Nhân dịp đầu năm, em xin chúc toàn thể ACE thớt truyền hình nói riêng, HDVN nói chung được dồi dào sức khỏe, hạnh phúc, vui vẻ gặp nhiều may mắn để có tinh thần viết bài hăng say hữu ích cho cộng đồng.

thegioi05

Active Member

Chào năm mới với một số tin khá chú ý là Kênh 33 của HTV đã phát thêm kênh VTC 9 Let's Việt điều này càng làm rỏ hơn chiến lượt kinh doanh của SDTV. VTV đã xóa bớt 3 kênh SD trong danh sách kênh của mình (tại Tp HCM) và chất lượng kênh VTV9 được nâng lên đôi chút. Trong thời gian tới hy vong kênh 34 sẽ lên sóng trên DVB - T2. Chúc các bác một ngày mới vui vẻ!

Có bác nào giải quyết hộ em vấn đề này ko ạ. Tình hình là em dùng tivi tích hợp dvb t2 để thu sóng kts, thì bắt đc các kênh của vtc và vtvhd, tuy nhiên nó tự động lưu vào các kênh từ 800 đến 811 trên tivi, do đó dò đc các kênh vtc thì mất các kênh vtv hd và ngược lại, vì thế tivi nhà em chỉ bắt đc có 14 kênh thôi. Các bác nào xử lý đc giúp em với ạ. Em dùng thử đầu thu dvb t2 riêng thì bắt đủ 43 kênh. Em ở Haỉ phòng, dùng tv samsung h5150. Thanks các bác nhiều.

arcnmsang

Member

bác thử dò hết kênh vtc rồi bật kênh tiếp theo chưa dò để dò bằng tay cho kênh vtvhd cứ thế tiếp tục . chắc không mất. chứ dò tự động nhiều lúc bị trùng kênh.

Bên trên