Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

tan_huy_93

Well-Known Member
Ðề: Topic thảo luận chung về truyền hình số mặt đất

Các kênh trên kênh 33 HTV lấy từ HTVC nên có kênh hơi xấu...như là kênh An Giang, Bình Thuận, Vũng Tàu...Vĩnh Long 1 cũng không nét nét lắm @@

Chỉ có các kênh HTV là chính chủ nên tương đối là đẹp.

thegioi05

Active Member

Bác cho em hỏi tí :ở BRVT có nơi nào bắt dc TH số mặt đất DVB-T2 chua ah??và bác có biết ở BRVT nơi nào bán đầu thu ko ah??
Em không ở Vũng Tàu bác à. Chẳng quà là đợt 2/9 vừa rồi chạy ra nhà thằng bạn trên Tp Vũng Tàu chơi. Nhà nó thì xài cáp VTVcab nên em biết chứ em thì ở Bình Phước. Mà hình như là AVG và VTC đều phát sóng ở Vũng Tàu đó. Còn VTV thì hơi xa nên cũng hên xui.

t2k

Member

Nhà em ở quận Tân Phú, Sì gòn, VTV: 90/100, AVG, VTC đều 100/100, HTV chỉ có 70/100 (khó hiểu?)

bình thường thôi bác, HTV bị nhà cao tầng ở Q1 chắn nên yếu chút, còn VTV ở Thuận An BD có nhà nào đâu mà chắn. Còn VTC trạm phát ngay Bàu Cát gần Tân Phú bác nên 100/100 ko có j lạ :)) . Anten lon bia của bác ngon thế, chắc phải làm 1 cái giống vậy quá :D

t2k

Member

Bác cho em hỏi tí :ở BRVT có nơi nào bắt dc TH số mặt đất DVB-T2 chua ah??và bác có biết ở BRVT nơi nào bán đầu thu ko ah??

mới đo khoảng cách đường chim bay từ trạm Thuận An BD của VTV tới Vũng Tàu tầm 80km, còn từ trạm phát của HTV ở Đinh Tiên Hoàng Q1 là 65km, Trạm Bàu Cát Tân Phú của VTC tầm 70km. Khoảng cách thế này bác chỉ cầu may được thôi. Chơi cây anten UHF của Viettronic giương cao tầm 10m trờ lên hướng về phía Tây Bắc thì may ra, mà cũng hên xui thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Các bác 93 và 72 chờ máy phát Núi Bà Đen thôi, chứ giờ không đưa ăngten lên cao được thì chịu... @@

thegioi05

Active Member

Các bác 93 và 72 chờ máy phát Núi Bà Đen thôi, chứ giờ không đưa ăngten lên cao được thì chịu... @@

Vì giờ đưa anten từ 8m lên 10m thì nó cũng thế. Nếu 10m nó đã xem được thì 8m cũng xem được. Họa may 15m thì được nhưng 15m thì dể bị anh lôi tuýt còi lắm.

tan_huy_93

Well-Known Member

Vì giờ đưa anten từ 8m lên 10m thì nó cũng thế. Nếu 10m nó đã xem được thì 8m cũng xem được. Họa may 15m thì được nhưng 15m thì dể bị anh lôi tuýt còi lắm.

Rút ăngten ra... @@

thegioi05

Active Member

Rút ăngten ra... @@
Nếu rút anten ra thì hóa ra chả khác nào truyền hình vệ tinh. Em đầu tư dàn anten cũng chỉ để phục vụ cho những lúc mưa gió mà truyền hình vệ tinh phải bó tay thôi.

tan_huy_93

Well-Known Member

Nếu rút anten ra thì hóa ra chả khác nào truyền hình vệ tinh. Em đầu tư dàn anten cũng chỉ để phục vụ cho những lúc mưa gió mà truyền hình vệ tinh phải bó tay thôi.

:)) vậy chờ thôi...

t2k

Member

Cây anten cùi bắp của em có 50k dài 1 gang tay như đồ chơi em lấy cọng dây điện móc vô chấn tử thu sóng rồi móc vô lan can, nguyên cái lan can thành anten luôn, giờ nó bắt sóng mạnh hơn hẳn, thêm dc tầm 20% sóng cho các kênh luôn, ổn định hơn hẳn :))

Chỉnh sửa lần cuối:

nexus9x

Well-Known Member

núi cao 1000m thì phải :)) cộng thêm cái công suất 10kw nữa thì... [-(
ngoài em Sông Hồng vẫn chưa thấy có động tĩnh gì X( chẳng lẽ ỉm hàng đến tết nguyên đán..

rua bo

Well-Known Member

Ngoài Bắc có lẽ chờ đến năm 2016 mới có động tĩnh vì mấy "cha" xin lùi ngày phát KTS mừ. Chán bỏ xừ.......

tan_huy_93

Well-Known Member

núi cao 1000m thì phải :)) cộng thêm cái công suất 10kw nữa thì... [-(
ngoài em Sông Hồng vẫn chưa thấy có động tĩnh gì X( chẳng lẽ ỉm hàng đến tết nguyên đán..

Đã báo V.. à mà thôi :(

Có nghe là Sông Hồng phát kênh nào không nhỉ?

tan_huy_93

Well-Known Member

Ngoài Bắc có lẽ chờ đến năm 2016 mới có động tĩnh vì mấy "cha" xin lùi ngày phát KTS mừ. Chán bỏ xừ.......

HTV cũng trở máng xin đến 12/2016 đấy thôi :))

trucon95

Member

Mí hôm lubu quá không trèo lên diễn đàn nõi..
TÌnh hình sao rồi BÁc @tan_huy_93..Có nghe thông tin gì về trạm ở tây nam không.

thegioi05

Active Member

Mí hôm lubu quá không trèo lên diễn đàn nõi..
TÌnh hình sao rồi BÁc @tan_huy_93..Có nghe thông tin gì về trạm ở tây nam không.
HTV đặt trạm ở cần thơ đó bác, bác thử lên google maps đo khoảng cách từ cần thơ đến chổ bác xem. Nếu tầm 60km thì hoàn toàn có thể xem tốt

Bên trên