Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

hungphutho

Active Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Vậy có nghĩa là nó chỉ mở tất cả cho IP của android box phải không? Tức là các thiết bị khác vẫn chế độ bình thường?
Đúng vậy bác .
Nhưng thực ra không cần cái DMZ làm chỉ , sử dụng port nào thì mở port đó dùng tính năng Virtual Server trên modem

babyworm

Well-Known Member
Cảm ơn bác Hungphutho đã chỉ cách set DMZ cho router wifi. Tuy nhiên, minh không dùng router wifi mà dùng chính wifi trên con Modem luôn. Vì vậy không có vấn đề gì.
Cách set DMZ là cách làm đơn giản nhất cho các bạn không rành về port range. Hơn nữa, ở Việt Nam mình đang số IP là IP động và việc thay đổi IP cộng với thiết bị Android cũng chẵng có gì mà hack cho nên vấn đề security anh em cứ an tâm.
Set DMZ là dễ nhất mà hiệu quả nhất nếu xài p2p.

tienlequoc

Well-Known Member
Ðề: Re: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh"

con của mình cài cái BSB sub thành công nhưng vào phim load sub không được, báo lỗi BSB sub, gỡ ra cài lại vài lần cũng ko dc.

Cái BSB sub chỉ support sopcast, torrent, ace stream thôi nha. Muốn có sub ngoài ở những server thông thường thì cài cái subscene vào.

pro wa

Active Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

lâu lâu ko xem được vài kênh zaj toàn báo one or more item faild play

pro wa

Active Member

tienlequoc

Well-Known Member

Kênh này HD thì ko die, kênh SD của nó thì die, kênh kia đúng là die thật. Chắc do hồi sáng bảo trì server mấy ông coder xóa nhầm. :)):

pro wa

Active Member

h thì xem được rồi sáng h trên pc lẩn abox đều ko xem được

khuchatdem

Member

Hay quá, cài ngay thôi

tienlequoc

Well-Known Member

h thì xem được rồi sáng h trên pc lẩn abox đều ko xem được

Sáng giờ server bảo trì mà bác, một số nội dung không ổn định cũng phải thôi.

taitv

Member

Tối hum qua về xài lúc đầu còn được....càng về đem vào BSB treo cứng ngắt....Trưa nay thấy nhanh hơn rồi

lqkntvn

Member

Tối hum qua về xài lúc đầu còn được....càng về đem vào BSB treo cứng ngắt....Trưa nay thấy nhanh hơn rồi

Fix hết rồi bạn. Hôm qua đến trưa nay bảo trì

iNhoc

Ko có hỗ trợ cho OS X hả mấy bác.? :(

HuyNguyen22

các bác chỉ giúp mình cách làm sao search film trên BSB VIPFShare sao tìm phim khó quá a @@

lqkntvn

Member

các bác chỉ giúp mình cách làm sao search film trên BSB VIPFShare sao tìm phim khó quá a @@
Sao khó bác. Bác vào server nào. Vì FSHARE nó dạng folder. Bác re chuột vào item muốn xem (chú ý status) kiểm tra nó phải file media ko nhé. Nếu là file media thì play OK nhé.

nhhh

Well-Known Member

Bác nào chơi karaoke trên BSB có yêu cầu bài nào cần trước thì list ra để anh em hỗ trợ được biết và suport nhanh hơn nhé...Thanks các bác.

logistics85

lúc trưa mình vào được nhưng bây h vào thì bị báo lỗi " bạn đã phạm luật nhé! chúng tôi không chấp nhận việc dùng chung tài khoản cho nhiều người" mặc dù mình chỉ xài trên 1 máy tính

nhhh

Well-Known Member

lúc trưa mình vào được nhưng bây h vào thì bị báo lỗi " bạn đã phạm luật nhé! chúng tôi không chấp nhận việc dùng chung tài khoản cho nhiều người" mặc dù mình chỉ xài trên 1 máy tính

Bác Sử dụng trên 1 máy tính (chắc laptop) Khả năng là dùng từ công ty xong về nhà bác dùng mạng ở nhà sẽ bị báo như vậy. 1 tiếng sau khi đổi mạng là sẽ dùng được trên mạng khác.

Bên trên