Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

hdradiovn

Member
Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Quá đầy đủ luôn ! Tks LQC

vn90

Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

sao trên PC sever Fshare nó báo không phát được video này vậy bác ơi.

pro wa

Active Member

sáng h ko xem được kênh nào hết mấy kênh mới nhấn zo ko thấy gì hết

HÓNG HỚT

Active Member

Kênh nào ko xem được hả bạn
- Có một số kênh bắt buộc phải có VIP ngay mới đủ điều kiện sử dụng Bác ạ. Em ví dụ kênh "Phim VIP Fshare", bắt buộc phải có VIP mới có thể áp dụng được
- Em nghĩ mấy Bác kia cũng đang muốn nói tới các Thư Mục đó...

Oriental_Noodle

Active Member

Đã thử và đã ngưng. Chẳng coi được cái j hết

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

Bác Noole cài đặt chính xác chưa. Nếu cài chính xác rồi thì xem ok hết đấy chứ

tienlequoc

Well-Known Member

Có thể vẫn bị working... thử vào setting laucher trực tiếp addon xem sao? Đa số là được. Nhưng linux thì....thua.

hungphutho

Active Member

Bó tay rồi. Mình dùng Manjaro và OpenELEC không cách gì xem được trong repo có gì.
Số người sử dụng RaspBerry PI nói riêng và Linux nói chung ở VN tuy không nhiều như Windows và Android Box nhưng cũng không phải là quá ít. Xin các developer cố gắng viết thêm cho Kodi trên Linux nhé.
Ngoài ra xin hỏi về hướng đi của các bạn như thế nào? Duy trì VIP thì chi phí mỗi account ra sao?
Mình cũng phản hồi với họ về linux ngay từ lúc đầu bản 1.x , lúc đó tuy có vài lỗi nhỏ nhưng vẫn chạy BSB tốt trên linux , nhưng đến khi 2.0 thì không chạy được gì luôn , thậm chí là không cài được vì có bản nào cho linux đâu .

ở việt nam thì windows nó mạnh chứ bên quốc tế họ dùng linux nhiều hơn win đấy , nhất là mấy bác dev thì họ dùng linux là chính , máy chủ linux , máy khách đều linux do vậy họ làm add on gần như tương thích hết cả với windows

lqkntvn

Member

Mình cũng phản hồi với họ về linux ngay từ lúc đầu bản 1.x , lúc đó tuy có vài lỗi nhỏ nhưng vẫn chạy BSB tốt trên linux , nhưng đến khi 2.0 thì không chạy được gì luôn , thậm chí là không cài được vì có bản nào cho linux đâu .

ở việt nam thì windows nó mạnh chứ bên quốc tế họ dùng linux nhiều hơn win đấy , nhất là mấy bác dev thì họ dùng linux là chính , máy chủ linux , máy khách đều linux do vậy họ làm add on gần như tương thích hết cả với windows
Sẽ có bản cho Linux Arm trong vài ngày tới

tienlequoc

Well-Known Member

Thứ nhất: add-on này chỉ làm chủ yếu phục vụ cho người Việt
Thứ 2: không phải là ko phục vụ linux mà sẽ phục vụ linux, tương lai gần thôi bác à.
Thứ 3: add-on đang free, nhân lực có hạn, không thể một lúc làm tốt cho nhiều nền tảng được.

Bó tay rồi. Mình dùng Manjaro và OpenELEC không cách gì xem được trong repo có gì.
Số người sử dụng RaspBerry PI nói riêng và Linux nói chung ở VN tuy không nhiều như Windows và Android Box nhưng cũng không phải là quá ít. Xin các developer cố gắng viết thêm cho Kodi trên Linux nhé.
Ngoài ra xin hỏi về hướng đi của các bạn như thế nào? Duy trì VIP thì chi phí mỗi account ra sao?

Mình ko biết Openelec trên RP2 ra sao nhưng mình cài Openelec trên PC thì cũng ko thấy mục Video trong add-on luôn nên mình mới thử lấy file zip của BSB bản 2.0.8 của Kodi trong Win và cài được bạn thử làm như mình xem sao. Chúc thành công!
À còn vấn đề phí thì đang đề xuất 30k/tháng mình thấy vậy là tốt rồi chỉ còn chờ cách nào để nạp thôi nghĩ chắc qua thẻ cào thì tiện nhưng sẽ bị trừ % của nhà mạng

davidbeckham_nd

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm BSB Smart Relax Plugin Add-on "Giải Trí Thông Minh" (Kodi/XBMC add-on)

sao trên PC sever Fshare nó báo không phát được video này vậy bác ơi.

Fshare phải nhập acc vip, và thường trên sever này bác phải click vài lần do phải chờ phía Fshare verify acc của bác !

davidbeckham_nd

Well-Known Member

Mình ko biết Openelec trên RP2 ra sao nhưng mình cài Openelec trên PC thì cũng ko thấy mục Video trong add-on luôn nên mình mới thử lấy file zip của BSB bản 2.0.8 của Kodi trong Win và cài được bạn thử làm như mình xem sao. Chúc thành công!
À còn vấn đề phí thì đang đề xuất 30k/tháng mình thấy vậy là tốt rồi chỉ còn chờ cách nào để nạp thôi nghĩ chắc qua thẻ cào thì tiện nhưng sẽ bị trừ % của nhà mạng

30k/ tháng = 1k/ngày, chưa đủ tiền cốc trà đá , e thấy hợp lý cho 1 tình iu ! ^^ . Trên Linux có thể tải bản cài trên Win về, tuy nhiên các coder vẫn đang test. Sẽ update sớm cho các Mem and Users !

LUC QUYET CHIEN

Active Member

Xác định là file zip bản cho win cài được trên openelec nhé \:D/

tienlequoc

Well-Known Member

Không thấy mục Video trên addon khả năng là bản Kodi mới cài, chưa load hết các bộ thư viện của nó, bạn thử vào Kodi để nó tự update bộ thư viện trong khoản 10 phút, sau đó mới cài BSB.

Bên trên