Trải nghiệm game trên Lenovo A6000

Lenovo A6000 là smartphone đã ra mắt cách đây khá lâu của Lenovo và hôm nay mình xin chia sẻ với các bạn một chút về trải nghiệm chơi game của cá nhân mình trên chiếc A6000 này.
Điểm sơ về cấu hình thì A6000 có một cấu hình phần cứng rất ấn tượng trong tầm giá với bộ xử lý Qualcomm Snapdragon 410 64-bit (4 nhân – 1.2Ghz), GPU Adreno 306, RAM 1GB.

Game đầu tiên mình thử là RIPtide.GP2, máy cho tốc độ load rất nhanh và khi vào game thì chơi mượt, hoàn toàn không có hiện tượng giật lag.

Tiếp theo đó là tựa game bắn súng khá hấp dẫn Dead Trigger 2, ở tựa game này đồ hoạ nặng hơn kha khá nhưng Lenovo A6000 vẫn chiến tốt. Load game tương đối nhanh, lúc mới bắt đầu sẽ hơi khựng một chút nhưng sau đó thì hoàn toàn mượt mà.

Và cuối cùng là Asphalt 8, đây có lẽ là tựa game đua xe đã quá nổi tiếng rồi nên mình ko cần giới thiệu lại nữa. Trong lần thử này mình để mức cấu hình game là “Medium”, rất tuyệt vời khi A6000 có thể chạy mượt mà và hầu như không hề chậm lag dù chỉ 1 lần. Các pha drift hay tông xe với đồ hoạ slow-motion ấn tượng đều được hiển thị sắc nét và mượt mà.
Có thể nói mình rất ấn tượng với hiệu năng của A6000, tuy nhiên do máy chỉ được trang bị 1GB RAM nên để chạy mượt mà các game thì bạn nên tắt hết các ứng dụng đang chạy ngầm và chỉ chạy duy nhất 1 game đang chơi.

Bên trên