Trải nghiệm IMAX Lido Singapore-Manila Philippines-Jakarta Indonesia

day1709

Member
Ðề: Review 2 rạp Imax ở Jakarta - Indonesia.

Giá vé rẻ ( 50 ngàn Rp * 2400 vnđ, tỉ giá VCB charge em khi rút bằng thẻ Debit tại Indo)
Có nhầm không bác? 50.000 x 2400 = 120.000.000 VND đấy
Đã google thì tỷ giá chỉ là 2.17200, VCB tính bác 1IDR = 2,4 VND. Tức là bác bỏ ra 120k thôi.

DanielTran

Well-Known Member

Cái rạp trên theo Daniel hiểu thì đó là Imax digital đời mới chiếu phim 2k qua đĩa cứng, còn rạp dưới thì đó là IMAX cổ điển chiếu phim nhựa 15/70. Rạp dưới vẫn có thể chiếu các phim truyện giải trí của Hollywood. Giá IMAX ở Indo rẻ quá!

tu_ht

Member
Nhìn rạp của người ta đã thật. Đến bao giờ Việt Nam mềnh mới có đây?

Chỉnh sửa lần cuối bởi người điều hành:

nemesis96

ủa còn phim nhà vòm người ta gọi là gì vậy các bác nhỉ? Trước giờ cứ tưởng Imax là phim vòm... :D

GENERALS

Ban Quản Trị

Potay.......giá IMAX bên Phi đã rẻ thế rồi mà IMAX bên Indo còn rẻ hơn nữa....IMAX3D chỉ có 120k.....đúng nghĩa potay với cái giá xem phim chuẩn thấp nhất của thế giới những giá thì đắt nhất trên đời ở Việt Nam

Cara

Active Member

Có nhầm không bác? 50.000 x 2400 = 120.000.000 VND đấy
Đã google thì tỷ giá chỉ là 2.17200, VCB tính bác 1IDR = 2,4 VND. Tức là bác bỏ ra 120k thôi.

Ha ha, em nhầm ạ.
Đúng là 1k Rp=2.4k vnđ

Potay.......giá IMAX bên Phi đã rẻ thế rồi mà IMAX bên Indo còn rẻ hơn nữa....IMAX3D chỉ có 120k.....đúng nghĩa potay với cái giá xem phim chuẩn thấp nhất của thế giới những giá thì đắt nhất trên đời...
Thôi mà Gen, có phim để coi là quý gòi, không thôi bị cấm nhập phim như Warner Bros áp cho VN năm gòi thì toi hihi

Cái rạp trên theo Daniel hiểu thì đó là Imax digital đời mới chiếu phim 2k qua đĩa cứng, còn rạp dưới thì đó là IMAX cổ điển chiếu phim nhựa 15/70. Rạp dưới vẫn có thể chiếu các phim truyện giải trí của Hollywood. Giá IMAX ở Indo rẻ quá!

Mấy cái chuẩn này thì em không có thời gian research, mà website bọn nó toàn tiếng bản xứ bác ạ.
Cảm ơn bác đã bổ sung kiến thức.
Giá thì em công nhận rẻ kinh hồn.

poly

Banned
Nhìn rạp của người ta đã thật. Đến bao giờ Việt Nam mềnh mới có đây?

So sánh vui giữa VN và Indo

TrungNT

Well-Known Member
Ðề: Trải nghiệm IMAX Lido Singapore-Manila Philippines-Jakarta Indonesia

Ước gì IMAX dựng rạp tại Vietnam hen

TCH

Member
Cho hỏi về rạp IMAX ở BangKok - Thái Lan

Ai đi Thái Lan rồi cho mình hỏi ở Thái Lan có rạp IMAX Dome không vậy ? Hay chỉ là rạp IMAX thường thôi ? Và giá vé bao nhiêu ? Mình sắp đi Thái và chắc chắn phải vào trong đây trải nghiệm.

soildsnake

Active Member
Ðề: Trải nghiệm IMAX Lido Singapore-Manila Philippines-Jakarta Indonesia

bao h mới có dịp xem phim ở rạp Imax đây hix hix

Bên trên