Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

Nhà em lạ lắm ạ :(
Có 1 cái lap là xem đc IPTV cả qua lan lẫn wifi
Còn mấy lap còn lại và con Himedia H8 thì ko xem đc.
Config đã mở IPTV rồi. Không biết tại sao nữa.
Bác nào đã từng gặp phải trường hợp này chưa :(
Nói chung là muốn net và iptv qua wifi thì các thiết bị phải có cùng lớp IP với con chính và ip phải ổn định (có khi phải đặt ip tỉnh cho thiết bị). Mình đã gặp trường hợp 1 con lap đã để ip động mà vẫn không bắt được wifi của con router chính, kiểm tra ip của nó (.0.xxx) khác lớp với router, cuối cùng phải đặt ip tỉnh để chuyển về lớp .1.xxx cùng lớp với router. Tương tự 1 con Ab cũng dính lỗi này nhưng mà nó mất cả net cả IPTV luôn, phải đặt ip tỉnh mới được.

hungproman

Ðề: Re: Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

Nói chung là muốn net và iptv qua wifi thì các thiết bị phải có cùng lớp IP với con chính và ip phải ổn định (có khi phải đặt ip tỉnh cho thiết bị). Mình đã gặp trường hợp 1 con lap đã để ip động mà vẫn không bắt được wifi của con router chính, kiểm tra ip của nó (.0.xxx) khác lớp với router, cuối cùng phải đặt ip tỉnh để chuyển về lớp .1.xxx cùng lớp với router. Tương tự 1 con Ab cũng dính lỗi này nhưng mà nó mất cả net cả IPTV luôn, phải đặt ip tỉnh mới được.

Em cũng thử rồi mà hiệu quả thì không có :( Cảm ơn bác
Ai biết có cách nào fix đc ko ạ?

hungproman

Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

mà cái H8 của em đến cắm trực tiếp LAN vào cũng ko xem đc, cứ chạy cái Working quay quay rồi báo lỗi T.T mà laptop cắm vào vẫn xem ok.
Hay AB bị giới hạn hay chặn gì các bác nhỉ :(

minhthanhbui

Active Member

Đây là cái Modem FPT cáp quang GPON G-93RG1 của em. Xài gói F5 tốc độ 16 Mb. Xem ổn cả Wifi, Cable, Android Box hay laptop đều chiến hết mà ko cần fix gì.

Trên Youtube có hướng dẫn mở Port cho Modem này. các bác search nhé.

hungproman

Có ai thử test trên H8 chưa ạ. Em mới mua con H8 mà ko thể nào xem đc :(

hungmh80

Active Member

Có ai thử test trên H8 chưa ạ. Em mới mua con H8 mà ko thể nào xem đc :(

Em trả lời bác ở thớt rì viu con H8 rồi mà , có lẽ do rom hoặc chip con H8 nó ko hỗ trợ chạy iptv của fpt , số bác hơi nhọ , mình cũng thử cài 1 con box chạy RK 3066 này rồi , cũng quay như bác , chắc sẽ có cách fix thôi , nhưng chưa biết bao giờ mới fix được .
Mấy bác bán hàng mà dùng mạng FPT có con này thì test hộ bác ấy với .
Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi nhé .

djxo911

Member

Anh em nào dùng ngon show hình ảnh lên cho mọi người cùng xem nhỉ?

Anh em nào dùng ngon show hình ảnh lên cho mọi người cùng xem nhỉ?
Show lên làm gì. Mấy con AB chíp 2x, ram 1g hay chíp 4x ram 1g của TQ chạy HDH Android thì xem không được hay bị treo cũng là bình thường thôi mà. Vì chất lượng hình ảnh 1080 không đùa được đâu.

hungproman

Các bác cho em hỏi, từ router wifi tắt DHCP, cắm lan-lan với modem GPON. Sau đó từ AB nối ethernet với lan của router wifi thì có xem được không?
Tại modem GPON của FPT lại để ở bên nhà hàng xóm, vì nhà em xài 2 nhà chung 1 cáp quang ạ.

vuthecong78

Well-Known Member

Các bác cho em hỏi, từ router wifi tắt DHCP, cắm lan-lan với modem GPON. Sau đó từ AB nối ethernet với lan của router wifi thì có xem được không?
Tại modem GPON của FPT lại để ở bên nhà hàng xóm, vì nhà em xài 2 nhà chung 1 cáp quang ạ.

AB nối ethernet với lan của router wifi thì có xem được

djxo911

Member

AB nối ethernet với lan của router wifi thì có xem được

Tùy loại mới xem được thôi, ví dụ như mấy con Tenda cắm kiểu đó là xịt luôn, được cái nọ thì mất cái kia. Chơi TP-Link ổn hơn

vuthecong78

Well-Known Member

Tùy loại mới xem được thôi, ví dụ như mấy con Tenda cắm kiểu đó là xịt luôn, được cái nọ thì mất cái kia. Chơi TP-Link ổn hơn

Cùng phân khúc rẻ tiền thì cứ TP-Link mà chơi.

tuanqc78

Well-Known Member
Re: Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

Nếu là tenda phai đổi toàn bộ hệ thống về lớp .0.xxx theo mặc định của nó (.0.1), đổi LAN của nó qua .1.xxx là không được. Vì vụ này mà mình dư đến 2 con tenda mà phải mua thêm 2 con tplink, bây giờ tận dụng được 1 con trong trường hợp toàn bộ các con khác trong hệ thống đã bật trước đã hoạt động ổn định rồi mới bật nó lên, nếu không nó cứ nhận nó là ông chủ và ngang nhiên cấp ip cho các con khác nối với nó.

hungproman

ủa add-ons IPTV nay bị sao ko vào đc hả các bác

djxo911

Member

Hồi nãy bấm vào k+1 hd xem ok, xong thoát ra vào thử lại mấy kênh khác đen thui , vào lại k+1 cũng đen thui cả sd lẫ hd, có khi nào fpt nó fix không cho xem nữa k ta @@

Vẫn chạy ngon lành nhé !

Dinhthi74

Bạn đã test addon Mytv của bạn djxo911 chưa? Tôi cài trên S6 chỉ xem được SCTV thôi mạng vnpt nhé.

Bên trên