Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

skd

Member
Ðề: Trải nghiệm OpenELEC trên MXQ và giải pháp xem Truyền hình IPTV của FPT

mấy bữa nay gọi tổng đài mở port dùm ng quen nó cứ tư vấn mình lên fptplay.net @@

Quên mất, bác chỉ cần kết nối với 1 e tplink ( kiểm nghiệm vài e, tplink tốt nhất) và trên e này bác đổi ip và tắt dhcp đi là lại chiến XEM TRUYEN HINH ngon lun ( do e gpon bị reset lên nó ko xuất dc nữa, mình cũng bị vậy, đang xem bình thường, reseet phát mất lun và giải pháp tạm thời giờ là như tên đó, dang ngâm cứu tự mở port, ko liên quan tổng đài đâu bác)

skd

Member

Nhưng cái chính là cùng cái wifi đó thì con one m7 or fire tv stick vẫn chiến bình thường bác àh, thật sự khó hiểu lun?

skd

Member

Đây là file config MODEM GPON FPT đang xem tốt :

https://www.dropbox.com/s/6vaa7v0jpunfiw8/ont_config.dat?dl=0

Bác nào thích tải về vào phần Maintain - Backup - rồi Restore lại xem có đc ko nhé.

Ko đc nhé bác! vì mình nghĩ restore nó lại quay về mặc định, mà ko thế thì cũng chẳng vao đc modem vì nó đổi thành tên bác và bắt nhập pass, kinh thật !!!

minhthanhbui

Active Member

Ko đc nhé bác! vì mình nghĩ restore nó lại quay về mặc định, mà ko thế thì cũng chẳng vao đc modem vì nó đổi thành tên bác và bắt nhập pass, kinh thật !!!

Thì mình cho pass chứ sao ? sau đó bác đổi tên và pass đi.

skd

Member

Vậy pass là gì vậy bác? Để mình test lại phát nữa xem sao

condandatcang

anh em cho hỏi cái sao em kt modem Gpon FPT nhà em mở port iptv rồi mà cắm lan vào kok xem đc nhỉ.

skd

Member

Dùng thêm wifi nữa nhé, xem lại mấy bài trên đê, mình hướng dẫn rồi đó

skd

Member

Trên tplink và nhớ tắt dhcp đi bác nhé. Hơn nữa, bác làm theo cách của bác minhthanhbui thì xem đc trực tiep từ gpon lun đó, mình đã fix và thành công rùi đó

minhthanhbui

Active Member

Các bác cứ tải File config sẵn của mình về và Import là OK !

mấy bác ơi làm sao cài OpenELEC cho Kodi 15.1.1

vihali

Mình dùng Modem Gpon của FPT, Smart TV Sony hay android box, cắm dây hay wifi đều xem IPTV add on ngon nghẻ cả.

Nhờ có cái này mà khi nào các kênh BTSports bị giật thì chuyển qua K+. May mà dạo này có em Tú Linh chứ nghe mấy thằng trong bóng đêm lải nhải mà điếc tai.

quangv

Member

Đây là file config MODEM GPON FPT đang xem tốt :

https://www.dropbox.com/s/6vaa7v0jpunfiw8/ont_config.dat?dl=0

Bác nào thích tải về vào phần Maintain - Backup - rồi Restore lại xem có đc ko nhé.

Nhà em gpon với con ep9108w không chơi được cái này ạ, giúp em cách khác đi. Hiện chỉ xem qua wifi trên lap được, còn đt android chịu chết

rua bo

Well-Known Member

Em đã import config IPTV hồi chiều, nhưng xem vẫn như cũ (giống như phim chiếu chậm vậy), ko biết có phải do đầu ko (Q1). Bó tay.:(:)(:)((

hungmh80

Active Member

Em đã import config IPTV hồi chiều, nhưng xem vẫn như cũ (giống như phim chiếu chậm vậy), ko biết có phải do đầu ko (Q1). Bó tay.:(:)(:)((

Bác cắm lan vào cho nó ổn định , Q1 cấu hình cũng yếu lên bị giật thôi ( khắc phục là đi lan và xem qua apk iptv và mxplayer )

Bên trên