Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

met3ora

Member
Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Bác ra rạp xem phim này để xem người đóng?

Ơ thế xem phim chả xem người đóng thì xem cái gì đóng hả bác:))
Nếu chỉ thiên về kỹ xảo thì cứ dồn hết tiền vào làm kỹ xảo robot đi cho đẹp mắt, thuê người làm gì phí tiền:-j Kỹ xảo chỉ là 1 phần nhỏ trong những thứ (nội dung,diễn xuất nhân vật) để tạo nên siêu phẩm. Kỹ xảo có hay đến đâu (và thực sự mình cũng đâu có chê gì kỹ xảo) mà nội dung vớ vẩn thì cũng là vớ vẩn hết.

huanpham

Member
Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Mình cũng đang định comment cái này. Bọn Tàu có vẻ như đã can thiệp đc quá sâu vào hệ thống của VN, đến nỗi bộ phận biên tập lúc làm sub cũng phải dịch né đi. Film cũng ko đc tự do ngôn luận. Giờ làm gì cũng phải nhìn mặt thằng Tàu rồi mới làm. #-o

Mà mình cũng không thích sub của phim này tí nào! Cái gì mà "Mộ địa phong" nghe kiếm hiệp vãi cả ra!

huanpham

Member

Cái này gọi là sneak show - bên Mẽo cũng có suốt: suất chiếu nửa đêm thứ 5 :D

Hình như chả phải sneak show bác ạ! Vì lịch chiếu là suốt từ sáng tới tối ngày 25-26/6 luôn bác. Ờ mà hình như 2 ngày đó chỉ chiếu 3D, 2D chưa chiếu!

acquycodon

Active Member

Mình thì lại thấy phần này quá chán. Đúng là yếu tố nội dung không cần thiết phải đặt lên hàng đầu nhưng ít ra cũng phải logic.
Ví dụ như cảnh đầu tiên là 65 triệu năm BC, rồi đùng 1 cái chuyển cảnh thì thấy có con người, không 1 lời chú thích. Rồi cuối phim tự nhiên thấy Optimus Prime bay ầm ầm. Rồi Lockdown ở đâu ra mà bắt tay với cái thằng cha CIA kia, chả rõ ngọn ngành thế nào. Việc hiện diện 1 tàu vũ trụ to tổ bổ như vậy ở trái đất mà không 1 quốc gia nào nhận thức được thì quả là vô lý. Cha CIA rõ ràng bảo là làm việc cho chính phủ nhưng lúc nói chuyện với thằng cha giám đốc KSI thì lại bảo là đã nghỉ hưu.
Diễn xuất của Mark Walberg còn tạm, nữ chính thì nhạt, mấy vai phụ cũng nhạt, thi thoảng có những tình huống cố để gây cười nhưng thực sự không cười nổi. Trước khi xem rât hào hứng nhưng thời gian chiếu quá dài, cộng nội dung nhảm nên có những đoạn thực sự mình đã ngủ gật.

Bác nói chuẩn rồi. Nhưng coi thể loại này phụ đề m còn lười đọc, nói gì đến nội dung, phần 1 thì m còn hiểu bên nào, chứ phần 2,3 m chả biết con nào bên ta,con nào bên địch, tại sao nó xuất hiện... Chủ yếu là coi xếp hình,oánh lộn. Phần 4 này m cũng chả hiểu thắng trên phi thuyền nó đến từ đâu cả. Cũng chả quan tâm.
Nên coi phim thể loại này cứ như đứa con nít 10 tuổi ấy, lòng như trang giấy trắng, coi mới phê, kaka

huanpham

Member

Bác nói chuẩn rồi. Nhưng coi thể loại này phụ đề m còn lười đọc, nói gì đến nội dung, phần 1 thì m còn hiểu bên nào, chứ phần 2,3 m chả biết con nào bên ta,con nào bên địch, tại sao nó xuất hiện... Chủ yếu là coi xếp hình,oánh lộn. Phần 4 này m cũng chả hiểu thắng trên phi thuyền nó đến từ đâu cả. Cũng chả quan tâm.
Nên coi phim thể loại này cứ như đứa con nít 10 tuổi ấy, lòng như trang giấy trắng, coi mới phê, kaka

Chắc bởi bác lười đọc phụ đề nên không biết cái thằng trên phi thuyền nó đến từ đâu. Chứ xem kĩ thì sẽ biết! Vì viết ra đây giải thích thì sẽ spoil nội dung phim nên thôi, chắc bác đi xem lại và đọc kỹ phụ đề thì sẽ hiểu thôi ạ!

topx1984

Member
Re: Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Ơ thế xem phim chả xem người đóng thì xem cái gì đóng hả bác:))
Nếu chỉ thiên về kỹ xảo thì cứ dồn hết tiền vào làm kỹ xảo robot đi cho đẹp mắt, thuê người làm gì phí tiền:-j Kỹ xảo chỉ là 1 phần nhỏ trong những thứ (nội dung,diễn xuất nhân vật) để tạo nên siêu phẩm. Kỹ xảo có hay đến đâu (và thực sự mình cũng đâu có chê gì kỹ xảo) mà nội dung vớ vẩn thì cũng là vớ vẩn hết.
Phim là câu chuyện đánh nhau giữa 2 đám robot ngoài hành tinh trên trái đất, từ phần 1 đên giờ và các phần tiếp theo cũng vậy, bác cũng biết là vậy rồi và cũng vác xác đi xem chúng nó đánh nhau, sao còn đòi hỏi diễn xuất con người ở đây nhỉ, rồi lại chê nội dung này nọ là sao nhỉ, phải đánh giá khách quan chứ, bản thân kỹ xảo, góc máy quay, công nghệ quay, dựng phim cũng là nghệ thuật rồi, chỉ có điều đó là phần chìm của bộ phim, nó ko truyền tải trực tiếp như nội dung, diễn xuất của diễn viên, nhưng là xương sống tạo nên một bộ phim hay. Diễn viên giỏi thì chỉ cần diễn xuất, nội dung tốt là truyền tải được thông điệp của bộ phim đến khán giả, nhưng tạo ra được những kỹ xảo hay thì cần đến sức sáng tạo của hàng ngàn người mới có thể mang những hình ảnh hoành tráng đến khán giả nhưng bản thân họ lại không nhận thức được điều đó, nên nhớ máy móc cũng do con người sử dụng để tạo ra kỹ xảo chứ bản thân nó ko tự tạo ra kỹ xảo. Để đánh giá được 1 bộ phim bạn cần phải hiểu được cách tạo ra nó, đánh giá chi tiết từng hạng mục, có cái nhìn tổng quan rồi mới có thể kết luận được, đừng có nhìn nó một cách hời hợt rồi nhận xét chê bai này nọ, liệu bạn có công bằng không?

kijinobita

Active Member

mới coi xong, đáng đồng tiền bát gạo , hành động thì quá sướng con mắt . Anh Optimuis kì này bá quá , thêm anh Samurai biến hình thành trực thăng nữa , nhân vật em yêu thích từ thoài phim hoạt họa năm 96 :D . Nói chung rất rất đáng xem với người yêu phim hành động kỹ xảo :D .

brucelee123456

Active Member

Phim này IMDB có 1.0 cũng xem, ha ha ha.

xfox1234

Chuyện bên lề:
Anh bạn trai của cô con gái có nhắc đến 1 điều luật về "xếp hình" ở tuổi vị thành niên.
Cụ thể nó như sau:
Theo Bộ luật hình sự bang Texas, khoản 22.011(e) - hay còn gọi là luật Romeo và Juliet:
Không ai được "xếp hình" với bất kỳ ai dưới 17 tuổi, trừ khi:
1. Khoảng cách độ tuổi giữa 2 người không quá 3 năm (tính theo số ngày)
2. Người "được thụ hưởng" không nhỏ hơn 14 tuổi.
3. Không ai có tiền án liên quan đến tình dục
4. Hai người "xếp hình" phải khác giới

huycaptan

Member

phim nay so voi Pacific Rim thi the nao moi nguoi?
sorry may o cty khong co unikey

ngophuocthinh

Active Member

Kĩ xão, hiệu ứng, góc quay, âm thanh, nói chung tất tất ngoài nội dung ra thì phim này đều hơn Pacific Rim ;3

thanhnn

Active Member

phim này thực sự rất hoành tráng, mỗi bước chân của "ông" Optimus Prime là cả một dàn âm thanh 7.1 rung động - cực kỳ ấn tượng !

phim rất đáng xem và xứng đáng với danh hiệu bom tấn của mùa hè này.

banhbao999

Kĩ xảo và âm thanh phim này hơn Pacific Rim nhiều, 3d Pacifc Rim chỉ là cho có còn phim này 3d rất thực và mịn
Pacific Rim mình đánh giá hiệu ứng chỉ ngang với Godzilla
Có điều phần cốt truyen Pacific Rim khá hơn.

ahatuananh

Well-Known Member

Bác muốn so sánh về mặt nào mới được :)) tạo hình robot + kỹ xảo hay diễn xuất nhân vật ..hay v.v...
Nói chung xem phim này xác định là xem kỹ xảo robot oánh nhau như thế nào thôi, chứ cũng ko mong về mặt logic hay diễn xuất có chiều sâu..v.v...Kiểu như bé con nhà em ngồi xem cứ hỏi "Robot này là xấu hay tốt hả bố ?

v_anh

Well-Known Member

- Phim chửi xéo chất lượng hàng nhái của Tàu. Tiếc là bản dịch phụ đề không dịch từ “China” mà thay bằng từ “hàng nhái”.
Đoạn nào vậy bác?

Diễn viên nữ chính phim này làm em nhớ đến một diễn viên nữ chính phim khác (con gái ở Mỹ đến tuổi dậy thì như kiểu ve sầu lột xác).

met3ora

Member
Ðề: Re: Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Phim là câu chuyện đánh nhau giữa 2 đám robot ngoài hành tinh trên trái đất, từ phần 1 đên giờ và các phần tiếp theo cũng vậy, bác cũng biết là vậy rồi và cũng vác xác đi xem chúng nó đánh nhau, sao còn đòi hỏi diễn xuất con người ở đây nhỉ, rồi lại chê nội dung này nọ là sao nhỉ, phải đánh giá khách quan chứ, bản thân kỹ xảo, góc máy quay, công nghệ quay, dựng phim cũng là nghệ thuật rồi, chỉ có điều đó là phần chìm của bộ phim, nó ko truyền tải trực tiếp như nội dung, diễn xuất của diễn viên, nhưng là xương sống tạo nên một bộ phim hay. Diễn viên giỏi thì chỉ cần diễn xuất, nội dung tốt là truyền tải được thông điệp của bộ phim đến khán giả, nhưng tạo ra được những kỹ xảo hay thì cần đến sức sáng tạo của hàng ngàn người mới có thể mang những hình ảnh hoành tráng đến khán giả nhưng bản thân họ lại không nhận thức được điều đó, nên nhớ máy móc cũng do con người sử dụng để tạo ra kỹ xảo chứ bản thân nó ko tự tạo ra kỹ xảo. Để đánh giá được 1 bộ phim bạn cần phải hiểu được cách tạo ra nó, đánh giá chi tiết từng hạng mục, có cái nhìn tổng quan rồi mới có thể kết luận được, đừng có nhìn nó một cách hời hợt rồi nhận xét chê bai này nọ, liệu bạn có công bằng không?

Vãi cả dài và chuyên nghiệp.
1. Mình đã nói là mình không chê kỹ xảo. Kỹ xảo đẹp, hoành tráng, xem thích mắt, được chưa?
2. Bạn là người nhà Michael Bay hay sao mà đòi công bằng cái gì? Không được trình bày quan điểm riêng à?
3. Như mình đã nói ở post đầu tiên là đối với mình nội dung phim quá dài và nhiều đoạn không logic. Có thể không có những cảnh nối để giải thích hoặc có cũng đã bị cắt để giảm thời lượng bộ phim. Do vậy, mình đánh giá là nội dung có vấn đề.
4. Diễn xuất nhân vật tệ là tệ, không thể nói là thôi thế cũng được vì cái chính là xem kỹ xảo, xem robot. Bạn cứ xem lại và nghe câu thoại của nhân vật thay vì chỉ đọc phụ đề sẽ biết, nhiều đoạn khiên cưỡng và biểu cảm của diễn viên chả ăn nhập đếch gì.
Phim nào cũng vậy, có người khen người chê, không việc gì phải xồn xồn lên đâu bạn ạ:))
PS: Vừa mới ra mắt mà IMDB mới được có 7 điểm. Đợi bom tấn giật vài hôm nữa xem thế nào nhé:))

huanpham

Member

Chuyện bên lề:
Anh bạn trai của cô con gái có nhắc đến 1 điều luật về "xếp hình" ở tuổi vị thành niên.
Cụ thể nó như sau:
Theo Bộ luật hình sự bang Texas, khoản 22.011(e) - hay còn gọi là luật Romeo và Juliet:
Không ai được "xếp hình" với bất kỳ ai dưới 17 tuổi, trừ khi:
1. Khoảng cách độ tuổi giữa 2 người không quá 3 năm (tính theo số ngày)
2. Người "được thụ hưởng" không nhỏ hơn 14 tuổi.
3. Không ai có tiền án liên quan đến tình dục
4. Hai người "xếp hình" phải khác giới

Ha ha ha, mình coi tới lúc này thì cười khá to trong rạp (sorry! hơi mất lịch sự). Mà cái đáng cười là thằng nhóc thủ sắn tấm thẻ có ghi cái điều luật này để đối chất với ông bố!

ngophuocthinh

Active Member

Với 1 bộ phim quá thành công và tuyệt đỉnh về công nghệ kĩ xảo, hiệu ứng và âm thanh. Phải nói là không có bộ nào bì kịp về mảng này khi cả 3 phần trước đều được đề cử Oscar tại 3 hang mục kĩ xảo hay nhất, âm thanh và biên tập hay nhất của năm thì các bạn ko cần phải quan tâm nhiều den nội dung chi cho mệt :))
Minh thấy phim ok, nội dung quá dễ hiểu luôn, nói chung là thích phim này nhất từ hồi đầu năm đến nay

huanpham

Member
Ðề: Re: Ðề: Transformer 4: Đích xác những gì bạn muốn xem, tuyệt đỉnh kỹ xảo và cháy nổ hoành tráng

Vãi cả dài và chuyên nghiệp.
....
PS: Vừa mới ra mắt mà IMDB mới được có 7 điểm. Đợi bom tấn giật vài hôm nữa xem thế nào nhé:))

Chả cần biết IMDB với cả "Cà chua thối" nó chấm bao nhiêu điểm, bác Bảy chỉ cần biết doanh thu Bắc Mỹ 3 ngày cuối tuần này chắc chắn đạt mốc 100 tr. Tiền cứ chảy vào túi các bác ấy đều đều là chúng em (trừ bác ra) sẽ có phim Trans coi đều đều!!! he he he.

Bên trên