[Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

hailong88

Member
Ðề: [Trao Đổi Kinh Nghiệm] - Mua Sắm Và Phối Ghép Thiết Bị Âm Thanh !!!

bác Dũng hú em con Marantz P6005 với giá yêu yêu nhé không là em đợi tới tháng 3 ra đời mới em nó rớt giá hihi. Thanks bác

C_Pham

Well-Known Member

bác Dũng hú em con Marantz P6005 với giá yêu yêu nhé không là em đợi tới tháng 3 ra đời mới em nó rớt giá hihi. Thanks bác

Các post trao đổi về mua bán và giá em nghĩ các bác nên vào topic bán hàng bên box mua bán để trao đổi, chứ không nên trao đổi ở đây cho đúng tiêu đề của topic.

tnfsmith

Member

Phong khach nha minh hoi thoang, khoang 25m2. Minh hien co Navision N200+S628 Hcs3. Dinh mua them sub ma khomg biet dong sub nao phu hop. Minh nghe nhac du the loai+Kara ket hop.

Mong anh em tu van.
P/S:Sorry ko bo dau tv vi xai tablet.

mrtran1201

Active Member

phòng bác 30m2 em khuyên bác đổi lên Yamaha 2067 là không phải lăn tăn nữa đâu,giá em nghe bác Dũng nối tốt lắm so với các AVR đời mới bây giờ,em này cũng thuộc hàng khủng rồi

Cám ơn bác tư vấn. Để em ng cứu thêm xem chênh nhiều ko. Tại loa 626 cg cùi nên em sợ chưa cải thiện chắc lại phải đổi tiếp

Nhu cầu của em là vừa nghe nhạc vừa xem phim, phòng khoảng 20m2. Giá cả khoảng < 40tr thì chọn bộ nào là hợp lý mấy bác nhỉ? Em không rành lắm nên thích tự động và ngoại hình đẹp :D Hiện tại đang thấy topic [QC] Nguyễn Audio khuyễn mãi xuân 2016 thấy đang giảm giá nhiều, mấy bác tư vấn lấy bộ nào thì hợp lý? hoặc ở ngoài có bộ nào tốt mấy bác tư vấn em luôn, cám ơn :D

Em thấy bộ này có vẻ đẹp, nếu mấy bác cũng thấy đẹp so với tầm giá chắc em cũng cố để chơi :D

[Hot] Cơ hội lớn dành cho “fan” của Paradigm đã đến, trọn bộ loa nghe nhạc – xem phim 5.1 kênh với loa front Monitor 7 v7, subwoofer DSP-3100 và receiver Sherwood R-977, giá trọn bộ: 76.900.000 đ giảm chỉ còn 49.980.000 đ – bạn đừng bỏ lỡ cơ hội này vì chỉ có 01 bộ duy nhất được ưu đãi trong chương trình.

attachment.php

Chỉnh sửa lần cuối:

Minhsur

Banned

Nhu cầu của em là vừa nghe nhạc vừa xem phim, phòng khoảng 20m2. Giá cả khoảng < 40tr thì chọn bộ nào là hợp lý mấy bác nhỉ? Em không rành lắm nên thích tự động và ngoại hình đẹp :D Hiện tại đang thấy topic [QC] Nguyễn Audio khuyễn mãi xuân 2016 thấy đang giảm giá nhiều, mấy bác tư vấn lấy bộ nào thì hợp lý? hoặc ở ngoài có bộ nào tốt mấy bác tư vấn em luôn, cám ơn :D

Em thấy bộ này có vẻ đẹp, nếu mấy bác cũng thấy đẹp so với tầm giá chắc em cũng cố để chơi :D

Bác nghiên cứu bộ này xem sao:

toi511

Well-Known Member
Cho em hỏi klipsch r26f va polkaudio 330t thằng nào nghe hay hơn. Em chủ yếu xem phim, lâu lâu mới nghe nhạc 7:3

lan806

Well-Known Member

Cảm ơn bác Dũng Nam Phú đã cung cấp cho em sản phẩm (Receiver Yamaha RX V2067) xem phim rất thích.

Chỉnh sửa lần cuối:

golory

Em đang có con Sennheiser HD 202

đang muốn mua một con usb sound để nghe, lên đời tý.
bác nào tư vấn cho em con nào cũ ghép nghe tạm tạm.em hay nghe nhạc DJ và nhạc vàng
vì ngân sách có hạn nên ko co nhiều .có khoảng 600k là cố rồi.

sochung2015

Xin các bác tư vấn một em DAC tube nghe nhạc tầm giá 2000 obama
Thanks các bác!

siverkylin

Xin chào mọi người! Trước giờ chỉ lên xem chứ cũng không post bài nhiều. Hôm nay qua tết có nhu cầu mua sắm, mạn phép nhờ mọi người tư vấn giúp. Em có một số thông tin và vấn đề như sau.
- Trước tiên là em hiện tại đang muốn mua 1 dàn âm thanh để vừa xem phim, và chủ yếu phần lớn thời gian là nghe nhạc. Phòng 16m2 làm phòng giải trí xem phim nghe nhạc, hiện tại chưa có gì ngoài cái Tivi SONY Full HD (không quan trọng lắm vì em không xem phim nhiều). Nên muốn nhờ mọi người tư vấn giùm.
- Với mức giá thì em định tầm 30 triệu (+/- 5 triệu).
- Em đã tham khảo thì theo suy nghĩ có lẽ sẽ mua 1 đầu Dune HD ( dùng chứa nhạc và phim. Em sẽ mua ổ cứng ở chỗ khác, tiền không tính vào đây) +Amp + Loa.
Và có một số thắc mắc sau:
- Dune HD (cụ thể hơn là 303D hay base gì đó) có chất lượng nghe nhạc thế nào và có thể nối với Amp để nghe nhạc được không?
- Có cần mua thêm cái DAC nhỏ nhỏ để nghe nhạc hay hơn không?
- Em đọc hết 1 mớ bài thì nghe đồn cần nguồn sạch dây tốt gì đó không biết có cần thiết không? Hoặc đơn giản hơn là với tầm giá đó thì có cần quan tâm đến vấn đề đó không? Em cũng thích có cái lọc điện,biến áp cách ly gì gì đó nói chung là không biết (cái này em mù).
- Nghe thể loại nhạc: Thúy Nga, Asia, Bocelli, Trữ tình, Nhạc bất hủ Anh-Việt, Quê hương. Tóm gọn là nhẹ nhàng êm dịu. Có cần phải chú ý đến một vài hãng Amp hay Loa nào hay không mọi người?
- Em đang soi hàng ở Saigonhd.vn không biết ở đây hàng có tốt không nhỉ?
Hết rồi, mong mọi người giúp đỡ. Chân thành cám ơn mọi người giúp đỡ >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Không quan trọng lắm: Mẹ em ưu tiên Pioneer (Nhưng nếu mọi người thấy ko hợp để nghe thể loại nhạc theo nhà em thì cứ thoải mái tư vấn dàn khác ạ :3

sthv83

Member

chào các bác
mình đang định trang bị một cái Hometheater mới, nhưng mà cũng đang khủng hoảng về số lượng và chất lượng
loa cũng như amply
phòng mình định setup khoảng 25m2,
kinh phí cho phép khoảng 4000-5000$
xem phim 60-70%, nghe nhạc là phần còn lại( chủ yếu là Acoustic, một ít nhạc việt và không lời)
sau một thời gian tìm hiểu thì mình đang định chọn thế này
các bác xem và tư vấn hộ mình cái,

Ampli Maranzt sr7009
loa cột Kef Q700
center Kef Q600c
suround Kef Q800ds
không biết còn cần thêm SUb không ?

các bác tham khảo giúp mình cái
hoặc bác nào có giải pháp tốt hơn trong tầm giá cho mình biết luôn với để mình cân nhắc
cám ơn các bác trước

ĐT Nam Phú

Well-Known Member

chào các bác
mình đang định trang bị một cái Hometheater mới, nhưng mà cũng đang khủng hoảng về số lượng và chất lượng
loa cũng như amply
phòng mình định setup khoảng 25m2,
kinh phí cho phép khoảng 4000-5000$
xem phim 60-70%, nghe nhạc là phần còn lại( chủ yếu là Acoustic, một ít nhạc việt và không lời)
sau một thời gian tìm hiểu thì mình đang định chọn thế này
các bác xem và tư vấn hộ mình cái,

Ampli Maranzt sr7009
loa cột Kef Q700
center Kef Q600c
suround Kef Q800ds
không biết còn cần thêm SUb không ?

các bác tham khảo giúp mình cái
hoặc bác nào có giải pháp tốt hơn trong tầm giá cho mình biết luôn với để mình cân nhắc
cám ơn các bác trước

Bộ của bác rất ổn trong tầm tiền, Bác nên săm thêm loa Sub của KEF cho đồng bộ và hiệu quả.
Mời bác qua em ghép thử cho bác trải nghiệm nhé.

lan806

Well-Known Member

Các bác cho hỏi hôm triển lãm AV2015 đầu đĩa than được phân phối do hãng nào các bác nhỉ.
Thớt này đang yên đang lành lại đẩy lên top thành ra ít người vào.

Chỉnh sửa lần cuối:

rockloccoc

Well-Known Member

Các bác cho hỏi hôm triển lãm AV2015 đầu đĩa than được phân phối do hãng nào các bác nhỉ.
Thớt này đang yên đang lành lại đẩy lên top thành ra ít người vào.

Em thấy hôm đó TL có mấy cái đầu đĩa than giá cũng hạt rẻ, nếu bác thích loại hạt "mắc ca" thì e cũng k rõ :D

lan806

Well-Known Member

Em thấy hôm đó TL có mấy cái đầu đĩa than giá cũng hạt rẻ, nếu bác thích loại hạt "mắc ca" thì e cũng k rõ :D

Em đang định nhắm loại hạt dẻ này bác ạ :)

justbenice

Moderator

Xin chào mọi người! Trước giờ chỉ lên xem chứ cũng không post bài nhiều. Hôm nay qua tết có nhu cầu mua sắm, mạn phép nhờ mọi người tư vấn giúp. Em có một số thông tin và vấn đề như sau.
- Trước tiên là em hiện tại đang muốn mua 1 dàn âm thanh để vừa xem phim, và chủ yếu phần lớn thời gian là nghe nhạc. Phòng 16m2 làm phòng giải trí xem phim nghe nhạc, hiện tại chưa có gì ngoài cái Tivi SONY Full HD (không quan trọng lắm vì em không xem phim nhiều). Nên muốn nhờ mọi người tư vấn giùm.
- Với mức giá thì em định tầm 30 triệu (+/- 5 triệu).
- Em đã tham khảo thì theo suy nghĩ có lẽ sẽ mua 1 đầu Dune HD ( dùng chứa nhạc và phim. Em sẽ mua ổ cứng ở chỗ khác, tiền không tính vào đây) +Amp + Loa.
Và có một số thắc mắc sau:
- Dune HD (cụ thể hơn là 303D hay base gì đó) có chất lượng nghe nhạc thế nào và có thể nối với Amp để nghe nhạc được không?
- Có cần mua thêm cái DAC nhỏ nhỏ để nghe nhạc hay hơn không?
- Em đọc hết 1 mớ bài thì nghe đồn cần nguồn sạch dây tốt gì đó không biết có cần thiết không? Hoặc đơn giản hơn là với tầm giá đó thì có cần quan tâm đến vấn đề đó không? Em cũng thích có cái lọc điện,biến áp cách ly gì gì đó nói chung là không biết (cái này em mù).
- Nghe thể loại nhạc: Thúy Nga, Asia, Bocelli, Trữ tình, Nhạc bất hủ Anh-Việt, Quê hương. Tóm gọn là nhẹ nhàng êm dịu. Có cần phải chú ý đến một vài hãng Amp hay Loa nào hay không mọi người?
- Em đang soi hàng ở Saigonhd.vn không biết ở đây hàng có tốt không nhỉ?
Hết rồi, mong mọi người giúp đỡ. Chân thành cám ơn mọi người giúp đỡ >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Không quan trọng lắm: Mẹ em ưu tiên Pioneer (Nhưng nếu mọi người thấy ko hợp để nghe thể loại nhạc theo nhà em thì cứ thoải mái tư vấn dàn khác ạ :3

Em thấy bên Nguyễn Audio hoặc Trương Nghĩa hoặc Nam Phú, đang khuyến mãi khủng nhiều dàn phù hợp với yêu cầu của bác. Quan trọng nhất là họ luôn có cho bác nghe thử. Bác sang đấy ngồi nghe thử vài dàn rồi xem dàn nào hợp túi tiền, vừa tai bác nhất thì vác về thôi. Em nghĩ trong tầm tiền của bác thì kô có gì đọ lại Ampli Maranzt . Vừa tích hợp DAC nghe nhạc vừa chất âm mềm mại hợp nhạc vàng.

sthv83

Member

Em thấy bên Nguyễn Audio hoặc Trương Nghĩa hoặc Nam Phú, đang khuyến mãi khủng nhiều dàn phù hợp với yêu cầu của bác. Quan trọng nhất là họ luôn có cho bác nghe thử. Bác sang đấy ngồi nghe thử vài dàn rồi xem dàn nào hợp túi tiền, vừa tai bác nhất thì vác về thôi. Em nghĩ trong tầm tiền của bác thì kô có gì đọ lại Ampli Maranzt . Vừa tích hợp DAC nghe nhạc vừa chất âm mềm mại hợp nhạc vàng.

bác nói rất đúng ý em
em là em ưng cái bụng anh Maranzt lắm, nhưng mấy hôm nay nghe các bác tư vấn bảo nếu tầm tiền của em mà dùng mỗi cái xem phim thì hơi phí, mấy bác bảo em mua đôi loa cột xịn xịn để kêt hợp nghe nhạc

Bên trên