Trên tay loa Subwoofer SVS SB16-Ultra

justbenice

Moderator
Chào các bác.

Vừa rồi em xem xét trên các forum nước ngoài thấy ai cũng ..khen ngợi con sub mới ra của SVS đó là con sub với củ loa 16inch ( 40,6cm) . Đặc biệt với giá cả vừa phải. Nên em quyết tâm mua về thử xem sao. Đợi mãi Trương Lê kô thấy phân phối nên đành mua thẳng từ Mỹ về luôn để kịp xem phim...tết. Rất tiếc là tới hôm nay thì qua tết rồi em mới nhận được.
SVS là 1 hãng loa subwoofer giá rẻ của Mỹ, cũng mới thành lập được gần 10 năm nay thôi. Tuy nhiên với phương trâm bán trực tuyến và bán thẳng từ nhà sản xuất tới tay người dùng để tích kiệm chi phí, đặc biệt với cách họ tạo lên 1 loa subwoofer đo là giá rất vừa phải nhưng đọ sức được với những loa sub gấp 2 lần giá.

Từ hồi những hãng subwoofer mới ra của Mỹ xuất hiện như SVS, PSA .v.v thì thật sự là thị trường subwoofer bị chia sẻ rất nhiều, trước kia nghĩ tới subwoofer khủng thì đa số mọi người sẽ nghĩ ngay tới những thương hiệu đỉnh cao như Velodyne, JL ,.v.v Nhưng hiện nay với những sản phẩm subwoofer hiệu năng rất cao, thiết kế đẹp mắt, hiện đại, tinh tế và đặc biệt giá lại rất vừa túi tiền thì SVS, PSA đang dần dần là những thương hiệu subwoofer được nhắc tới rất nhiều.

Khởi đầu của SVS với những subwoofer chất lượng cao và giá rẻ đã giúp họ liên tục mấy năm liền đạt danh hiệu subwoofer được bán chạy nhất nước Mỹ . :)

Loa sub SVS SB16-Ultra của em có vài thông số rất ấn tượng :

Củ loa thiết kế với đường kính 40,6cm, cuộn dây được thiết kế với đường kính lên tới 20cm, vượt xa những thiết kế loa subwoofer khác hiện tại.
Công suất 1500W và có thể đạt mức cao nhất là 5000W

....

Em và 2 cậu em bê lên tới lầu 1 là ná thở rồi . Tạm thời em nghỉ mệt cái đã. Tí em mở ra rồi post tiếp :))

Chỉnh sửa lần cuối:

tittom79

Well-Known Member
Úi chao, bác lại có hàng khủng rồi! E cứ xin chúc mừng bác phát đã. :D Bi giờ bác cứ nghỉ ngơi lấy sức để mở ra rồi review cho a em biết với bác nhé.

DanielTran

Well-Known Member
Hóng bài của bác!
Nhớ cảnh giác mấy ông hàng xóm của bác, chắc là họ thù bác lắm đấy, ha ha!

rua bo

Well-Known Member
Chúc mừng bác chủ! Bác chơi 1 cặp à. Phen này, mấy ông hàng xóm nhìn bác với "đôi mắt như hình viên đạn".:D:D:D

justbenice

Moderator
Hóng bài của bác!
Nhớ cảnh giác mấy ông hàng xóm của bác, chắc là họ thù bác lắm đấy, ha ha!
Hic.
Em mở phim Arrival thử, kô có nhiều bass. Loa thì em đặt lầu 1, nãy xuống lầu em xem con cún nhà em, tiện em đi vào WC tầng trệt giải tỏa nỗi niềm, đang giải tỏa thì hình như tầu vũ trụ hạ cánh hay gì mà tự nhiên cả cái WC nó rung rung, dòng nước tự nhiên của em đang giải tỏa nó cũng rung luôn :D

Acrossusa

Well-Known Member
Hic.
Em mở phim Arrival thử, kô có nhiều bass. Loa thì em đặt lầu 1, nãy xuống lầu em xem con cún nhà em, tiện em đi vào WC tầng trệt giải tỏa nỗi niềm, đang giải tỏa thì hình như tầu vũ trụ hạ cánh hay gì mà tự nhiên cả cái WC nó rung rung, dòng nước tự nhiên của em đang giải tỏa nó cũng rung luôn :D
hahaha:D:D:D

dangthanhthe

Well-Known Member
Bác tiện thể làm luôn cái chỉ dẫn / tường thuật quá trình mua/ship hàng luôn để em xem có đua đòi được theo ko với.

thanhyk

Well-Known Member
chúc mừng bác, nghe bảo phí ship trên 14 triệu à, ai bảo ham...to.

ngdhieu

Well-Known Member
Ship trực tiếp từ Trung Quốc về chắc chẳng đến mức 9$/kg đâu bác....

ngdhieu

Well-Known Member
Giá tiền mua cái Sub mua cặp Grand Open của ThiVanlabs nghe vẫn sướng hơn. (nếu phòng nghe có đủ không gian....) (Active sub nên chỉnh tự do.)

hainam1982

Well-Known Member
bác cho em xin giá cuối về đến nhà bác để em còn liệu kinh phí với

dungsin_lqd

Well-Known Member
Phòng nhà bác jus nhỏ mà chơi tận 2 sub? Chưa đc nghe nhưng nhìn dàn bác thì quá đẹp và toàn hàng ngon.

Bên trên