Đánh giá Trên tay máy bay Helo TC điều khiển bằng iOS và Android

hbinhlove2003

Well-Known Member
Chiếc trực thăng này khá giống với những chiếc trực thăng đồ chơi khác đã được bán nhiều trên thị trường, điểm khác biệt là thay vì sử dụng một tay cầm điều khiển riêng biệt thì bạn có thể dùng iPhone/iPhone Touch hay iPad để điều khiển. Với phần mềm riêng chạy trên iOS/Android thì bạn có thêm nhiều tính năng mới thay vì chỉ đơn giản là điều khiển trực thăng qua lại.

Phụ kiện iphone Helo TC Touch với màn hình của ứng của iPhone (iPad) bạn có thể chọn kiểu điều khiển truyền thống với các phím bấm hoặc cũng có thể chọn cách điều khiển dựa trên cảm biến vị trí: nghiêng iPhone qua trái, phải hay lên xuống để điều khiển trực thăng. Tính năng mới được thêm vào đó là bạn có thể lưu sẵn 3 đường bay nhất định và cho máy bay thực hiện theo, rất tiện lợi.

Helo TC có thể bay liên tục trong 15 phút sau khi đã được sạc đầy pin (35 phút) , do xài pin 180mAh. Bộ dk xài 4 viên pin AAA

-Cài phần mềm Helo TC trên Appstore đối với iOS HĐH phải chạy FW 4.0 trở lên (test tốt từ iphone 3G đến iphone 6) , còn Android thì lên Google Play phải xài FW 2.3 trở lên.
-Lưu ý khi chơi là ko nên bay cao và xa quá 10m nếu ko sẽ mất tín hiệu máy bay sẽ rơi tự do. Các bạn cứ yên tâm , cấu tạo máy bay bằng nhựa dẽo và khung sườn bằng nhôm có độ đàn hồi cao nên ko sợ gãy

Trọn bộ bao gồm máy bay,bàn điều khiển,cáp sạc USB,sách hướng dẫn, cặp cánh phụ

Cận cảnh em nó

Em này hiện các cữa hàng bán đến 990k
Helo TC Touch Bộ điều khiển trực thăng từ xa bằng iOS-Controlled Helicopter for iPad iPhone iPod
Helo TC Touch - Bộ điều khiển trực thăng từ xa bằng iOS

Mình mua trên amazon về đến tận nơi rẻ hơn

Chỉnh sửa lần cuối:

oldfriend

Moderator
mua amazon mắc thế, mình mua ebay 10.99$, ship về đến nhà mất 10$ nữa total 21$ ah.

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Re: Trên tay máy bay Helo TC điều khiển bằng iOS và Android

mua amazon mắc thế, mình mua ebay 10.99$, ship về đến nhà mất 10$ nữa total 21$ ah.
Rẻ dữ vậy, tui thấy rẻ nhất củng từ 12-14$ rồi.ông tự mua hay sao, cho link phát nào ?

Chỉnh sửa lần cuối:

mrtran1201

Active Member
Ðề: Trên tay máy bay Helo TC điều khiển bằng iOS và Android

Mua hộ em phát đê. Em trả 25$.
Con này bác chủ bảo ko lo nhưng em khẳng định là rơi tự do Thân máy bay thì có thể ko sao nhưng sẽ bị gãy cánh.

hbinhlove2003

Well-Known Member

Mua hộ em phát đê. Em trả 25$.
Con này bác chủ bảo ko lo nhưng em khẳng định là rơi tự do Thân máy bay thì có thể ko sao nhưng sẽ bị gãy cánh.
Cánh ko gãy luôn bạn thế mới ngon, mình thử nhiều lần rồi, muốn biết qua Q7 giao lưu cafe chơi mình đưa chơi thử :D

hbinhlove2003

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Trên tay máy bay Helo TC điều khiển bằng iOS và Android

http://www.ebay.com/itm/231373038982?_trksid=p2059210.m2749.l2649&var=530635165884&ssPageName=STRK%3AMEBIDX%3AIT

đợt sell đó nó 10$, giờ lên 14 rồi. Tự mua, mua về xếp xó vì chưa có thời gian rờ :D
Ông ko đọc kỹ cái máy bay của tui à :D, cái của tui dk bằng smartphone hoặc MTB Android , iOS nha nó khác với link ông đưa là máy bay dk bình thường ;))

oldfriend

Moderator
Re: Ðề: Re: Ðề: Re: Trên tay máy bay Helo TC điều khiển bằng iOS và Android

Ông ko đọc kỹ cái máy bay của tui à :D, cái của tui dk bằng smartphone hoặc MTB Android , iOS nha nó khác với link ông đưa là máy bay dk bình thường ;))

ờ, ko để ý lắm, vì mua về mà chưa xài lần nào :D, thấy giống y chang nên cũng ko để ý ^^, nói chung là rẻ quá nên mua về để đó, mua 10$, coi lại tiền ship có 5$ :(

nvqhaiduong

Well-Known Member

Show máy hình ảnh em nó cất cánh xem nào bác Bình:D

hongdo123

Member

Nhìn thì thích quá nhưng bay không quá 10m là chán è. Tối thiểu thì cũng phải chạy được tầm 50m chứ.hic

HieuHienSupport

Active Member

Chưa dùng loại này bao giờ, nhưng trước có thử 1 số mẫu cũng hình dạng như vậy mà thấy khó điều khiển quá, cầm cái điều khiển của nó còn thấy khó chứ chưa nói gì tới điều khiển bằng đt, lo nhìn đt để bấm nút mà ko lo nhìn máy bay ko biết nó bay đi đâu rồi ấy chứ. Trước có thử thì thấy khó giữ thăng bằng, gió mạnh thổi 1 phát là lệch hưởng lảo đảo rồi rơi luôn @@

Bên trên