Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

Em đang cắm máy 24/24 vậy, chỉ thắc mắc tiền điện mỗi tháng phải trả cho vụ này là bao nhiêu các bác nhẩy

Ðề: Treo máy 24/24 down phim - tốn bao nhiêu tiền điện

đều này còn tùy vào cấu hình phần cứng nữa,máy càng đỉnh,công suất càng cao càng tốn điện.theo e nghĩ là thế

toantit

đều này còn tùy vào cấu hình phần cứng nữa,máy càng đỉnh,công suất càng cao càng tốn điện.theo e nghĩ là thế

nói thế ai chả nói được ;;) có ai biết cụ thể 1 cấu hình nào đó tốn bn đưa ra cho anh em tham khảo mất bn tiền 1 giờ chẳng hạn

4kings

Member

như máy mình thì tầm khoảng 200.P/s:Chữ ký đó

Các bác cứ tính chung chung cũng được, không cần chính xác lắm, cấu hình máy em thì cùi lắm, để kéo phim thôi muh.

gundamf91

Member

Khoảng 200k 1 tháng đó bác, em treo máy down film+cày game cũng cỡ đó

quang118

Active Member

Em đang cắm máy 24/24 vậy, chỉ thắc mắc tiền điện mỗi tháng phải trả cho vụ này là bao nhiêu các bác nhẩy
Máy mình core 2 duo cắm chạy hết 120k một tháng , máy các dòng pentum chắc hết nhiều hơn , còn dòng c thì chắc hết ít hơn <:p

tốt nhất là mua may con laptop cũ về kéo đỡ tốn điện nhất

kendo

Member

hic hồi trước mình cũng thế, kéo xong rồi copy qua LAN, nhưng gần đây chẳng hỉu sao LAN ko cho copy file quá 2GB nữa, cứ tới 2GB là bên laptop báo Limitted nên đứt, tự nhiên bị thế. Ai rành chỉ giúp mìn hca1i, mình xài Win 7 modem 5 port cắm dây vào rồi share.hic

hoangbi

Member

vây máy bác ơi cho hoi nếu dùng laptop cấu hình cao thi co tốn điện so voi máy bàn ko ah. hoặc laptop va desktop nếu 2 máy có cùng cấu hình thì ntn? , e thì co cam giác rằng laptop se đở hao gắp đôi hoặc nhiều so voi desk mà hiệu năng thi thât sư vài năm gần đây thì e ko hề phân biệt được giữa desk và lap nữa. tốc độ thi gần như ngang nhau. nên e quyết định chon lap cứ 2,3 năm lai thay đối 1 lần để bắt kịp công nghê nếu cần , ko thi cứ thế mà xài chả chết thằng tây nào, mà con đỡ tiền văt vẽo nâng cấp tung món 1 , hê thống "tư tui" thì chả bao giờ có nhứng con ác chủ bài hoặc bí quyết tuyệt chiêu nằm sâu trong từng mối liên kết giữa các hệ thống với nhau của các hãng máy tính nỗi tiếng được cả.ở đây e ko dám nói đến các bác xem hệ thống "tự tui" là 1 món ăn tinh thần là cái thú ca' nhân. đó là ý kiến riêng của e có gi sai thi xin các bac bỏ qua.hhiiiihihii

Chỉ để IDM kéo ko thì CPU có chạy 2% là hết ga, đáng bao nhiêu. Mấy Bác kéo game Full load lại chẳng vài trăm k ;)). Chứ chỉ dow ko 1 mình key chạy thì chẳng tốn mấy đâu.
- Bác nào mà cày game cấu hình PC cỡ CPU i7 VS VGA GTX295 Full Load + 1 em Plasma 50". Cứ phải nói là đồng hồ điện mới tra dầu chạy tít thế :))

vây máy bác ơi cho hoi nếu dùng laptop cấu hình cao thi co tốn điện so voi máy bàn ko ah. hoặc laptop va desktop nếu 2 máy có cùng cấu hình thì ntn? , e thì co cam giác rằng laptop se đở hao gắp đôi hoặc nhiều so voi desk mà hiệu năng thi thât sư vài năm gần đây thì e ko hề phân biệt được giữa desk và lap nữa. tốc độ thi gần như ngang nhau. nên e quyết định chon lap cứ 2,3 năm lai thay đối 1 lần để bắt kịp công nghê nếu cần , ko thi cứ thế mà xài chả chết thằng tây nào, mà con đỡ tiền văt vẽo nâng cấp tung món 1 , hê thống "tư tui" thì chả bao giờ có nhứng con ác chủ bài hoặc bí quyết tuyệt chiêu nằm sâu trong từng mối liên kết giữa các hệ thống với nhau của các hãng máy tính nỗi tiếng được cả.ở đây e ko dám nói đến các bác xem hệ thống "tự tui" là 1 món ăn tinh thần là cái thú ca' nhân. đó là ý kiến riêng của e có gi sai thi xin các bac bỏ qua.hhiiiihihii

còn chỗ bôi đen , không hiểu ý bro lắm . Theo bro thì nó có cái gì :|

TPT-HC

Em nghĩ ý bro ấy thế này:

Những máy bộ chính hãng có đặc điểm là linh kiện phối hợp rất đồng bộ, dùng ổn định, nói chung là "balance". Còn hệ thống tự ráp thì không được như thế, chủ yếu nghiêng về nhu cầu của người sử dụng, chẳng hạn đồ họa thì nghiêng về VGA tí, nhạc thì nghiêng qua sound card tí... còn linh kiện thì lựa cái nào rẻ, hiệu năng cao, chất lượng tốt là "đắp" vô nên dĩ nhiên là không đồng bộ cho lắm.

Nếu máy xài CPU intel thì thử cái này xem:
http://www.kas.com.vn/v2/power.asp

Còn laptop thì tiêu điện ít hơn desktop chắc rồi, có điều vấn đề lớn nhất là tiền đầu tư cho HDD kia!

hoangbi

Member

còn chỗ bôi đen , không hiểu ý bro lắm . Theo bro thì nó có cái gì :|

ý của mình là ở các hê thống của máy đồng bộ ko ngoài laptop thì lúc nào cũng tốt và ỗn định hơn với cùng 1 cấu hình so với máy do chính anh em minh tự tay lắp đặt vì vậy máy đồng bộ sẽ luôn có giá cao hơn đôi chút ,minh thì ko nghi giá no cao hơn vì tính thương hiệu hay thuế má gì hết , chỉ nghĩ vì nó đồng đều chay mươt mà hơn so voi những may lắp ráp ở cùng 1 cấu hình như nhau , nhưng hiệu năng thi khác xa.. ko bit nói vậy co đúng ko vì hiên tai nhà vẫn con đang sử dung 1 con dell im.....1400 gi đó chả để í ,vẫn lướt wed. chơi bida zing.vn và cấm down hd . bình thường nếu ko muốn nói là nhanh ngang với con sony vaio dòng AR chính m dang dùng!!

ý của mình là ở các hê thống của máy đồng bộ ko ngoài laptop thì lúc nào cũng tốt và ỗn định hơn với cùng 1 cấu hình so với máy do chính anh em minh tự tay lắp đặt vì vậy máy đồng bộ sẽ luôn có giá cao hơn đôi chút ,minh thì ko nghi giá no cao hơn vì tính thương hiệu hay thuế má gì hết , chỉ nghĩ vì nó đồng đều chay mươt mà hơn so voi những may lắp ráp ở cùng 1 cấu hình như nhau , nhưng hiệu năng thi khác xa.. ko bit nói vậy co đúng ko vì hiên tai nhà vẫn con đang sử dung 1 con dell im.....1400 gi đó chả để í ,vẫn lướt wed. chơi bida zing.vn và cấm down hd . bình thường nếu ko muốn nói là nhanh ngang với con sony vaio dòng AR chính m dang dùng!!

ở những nhu cầu đấy thì chả có gì khác biệt , Core i7 ngồi chat Yahoo vẫn ngang Pen IV mà bro :D
Theo em máy bộ chạy mượt hơn máy lắp ráp thì không đúng lắm , nếu như người ráp máy thực sự có tay nghề thì có thể tạo ra những bộ máy cũng chạy ổn định như máy bộ :D Máy bộ đắt hơn vì đơn giản nó phải qua 1 khâu nữa là Kiểm tra chất lượng , phân phối và bảo hành :D

khactuyen

Banned

tiết kiệm nhất để dow torrent là dùng một em NAS (chỉ có hơn 10W/h chút thôi), cắm 24/7 mà ăn điện là mấy.

satan85

Well-Known Member

HDD của laptop đâu chỉ có fat32 thui mấy bác
may tính dekop thì thường dùng khoảng 3-4h là hết một chữ điện mỗi ngày 24 h nhân lên với giá điện ngành điện lực hiện hành ( tính cả phạt nửa nhé) e là một ngưòi trong nghề hoho. còn nếu mà cấu hình in chan nhau thì máy bàn sẻ nhánh hơn laptop và tốn điện hơn nhiều lần. Con laptop T43 của e mỗi ngày cày không dưới 12 h không bao giờ quá 40k tiền điện

Bên trên