Trình AntiVirus nào tốt nhất ???

Haxen

Well-Known Member
Ðề: Trình AntiVirus nào tốt nhất ???

Mình thấy kaspersky là Ok nhất

Bạn sử dụng thử NOD32 Smart Security đi, mình thấy xài hiệu quả, nhanh không gây lỳ máy !

ESET NOD32.
Bộ nhớ hệ thống ít hơn, quét nhanh. Nó sẽ không cho phép bạn xuống.

Bổ sung: ESET NOD32 Antivirus v6.0.316.0 for Windows 8 (32 bits & 64 bits) + Crack

[hide]http://www.mediafire.com/download/6q8vvp04fk754zr/ESET_NOD32_Antivirus_v6.0.316.0_for_Windows_8.rar[/hide]

Chỉnh sửa lần cuối:

v0minh

Huyền Thoại

Bạn dùng BKAV là ổn, mua khuyến mãi 150k/năm

vipbkgz

Well-Known Member

Vẫn đang dùng và tin tưởng Avast (bản free) từ vài năm nay, vừa nhẹ vừa hiệu quả

hoaivan1012

Cắn là cắn như thế naò ??? em dùng nó từ trước đến giờ chẳng sao cả bác ạ ..
Chuyện một máy xài 1 anti là xưa rồi, nhưng cũng có trường hợp 2 phần mềm đụng nhau gây lỗi, riêng 2 em này mình đã dùng từ năm ngoái đến nay --> máy tính vẫn an toàn chưa phải cài lại lần naò vì bị spyware hay virus..

tranduyquang

Well-Known Member

1.Kaspersky và Bitdefender =>Mình chọn 2 anh này vì có Safebank,Firewall ổn và Bit cũng hay vì có chế độ dành riêng cho Games thủ và Tune-Up!
2.Avast và Trendmicro

Thời điểm hiện tại sau test đủ thứ mình tin dùng theo thứ tự

Mình thì đang dùng KIS, tuy nhiên không phải về cái Safebank mà là chống tấn công mạng. Trước không dùng KIS, dùng MSE của MS và vẫn giao dịch ngân hàng, mua đồ ebay, apple bình thường. Các ngân hàng giờ đều dùng giao thức https, và luôn dùng 1 phương thức xác minh thời gian thực như nhắn tin mã về đt, gọi điện confirm...Ngay cả nhưng account web giờ cũng có xác minh 2 bước, nên vấn đề safebank thì không ngại lắm.

anhtuanngoc

Well-Known Member

Với máy tính cá nhân theo em thì : AV trả phí tốt nhất Bitdefender Antivirus Plus, miễn phí tốt nhất Avast! Free Antivirus. người nào nhu cầu bình thường thì MSE

nvanmanh

Member

Em đã dùng qua Kaspersky, AVG, Norton, Avast, Bitdefender....

Em thấy Norton IS là tốt nhất. Nó không tốn tài nguyên như KIS hay Bitdefender. Phát hiện virus hơn hẳn các phần mềm còn lại, firewall cực tốt, giao diện đẹp...

Bên trên