TROY | 2004 | Có gì đặc biệt?

HDWonder

Ðề: TROY | 2004 | Có gì đặc biệt?

thực ra chú Lestat ấy là dạng siêu sao rùi, không chết dễ như mấy hội kia, nhưng mà đoạn cuối vừa bị uống máu người chết vừa bị mất hết máu nên rơi vào tình trạng quắt queo như thế....lúc đó cũng không còn khả năng áp chế lại chú Pitt nữa nên đâm phải sống theo kiểu vật vờ như vậy....đoạn cuối Lestat cắn chú phóng viên thực ra có ý nghĩa là chú ấy một là hồi sinh và thứ hai là chú phóng viên sẽ thành một ma cà rồng chịu sự chi phối của Lestat....mọi thứ sẽ lại tái diễn.....anh để ý ở đoạn đầu lúc phỏng vấn, chú phóng viên cũng có nói một số câu về cuộc sống của chính ổng đang gặp khó khăn....giông giống với chú Pitt hồi mới lên đời làm Vampire:">.....tất cả cuối cùng sẽ là một vòng quay....:">

manhthang

Huyền Thoại

thực ra chú Lestat ấy là dạng siêu sao rùi, không chết dễ như mấy hội kia, nhưng mà đoạn cuối vừa bị uống máu người chết vừa bị mất hết máu nên rơi vào tình trạng quắt queo như thế....lúc đó cũng không còn khả năng áp chế lại chú Pitt nữa nên đâm phải sống theo kiểu vật vờ như vậy....đoạn cuối Lestat cắn chú phóng viên thực ra có ý nghĩa là chú ấy một là hồi sinh và thứ hai là chú phóng viên sẽ thành một ma cà rồng chịu sự chi phối của Lestat....mọi thứ sẽ lại tái diễn.....anh để ý ở đoạn đầu lúc phỏng vấn, chú phóng viên cũng có nói một số câu về cuộc sống của chính ổng đang gặp khó khăn....giông giống với chú Pitt hồi mới lên đời làm Vampire:">.....tất cả cuối cùng sẽ là một vòng quay....:">

Giờ có con ma cà rồng thiệt, bạn có ưng cho nó cắn 1 miếng để đổi lấy cuộc sống bất tử và 1 số quyền năng đặc biệt không 8-x

dragonlee

Well-Known Member

Chào cô bé,

Anh rất thích bản nhạc Piano - Every Heart, e có thể send anh bản nhạc này được không?

Cảm ơn em trước nhé :)

thangtb

Member

chị ơi, cái em ko hiểu là 1 thằng đang vật và vật vờ lại có thể leo đc lên xe thằng phóng viên, phải chăng đồng chí brad pitt thương đại ca tom cruise và hối hận nên đem tom cruise vất lên xe thằng pviên để trả lại ân nghĩa?

phim này là phim thương mại...và kể cả khi nó là phim nghệ thuật (lấy tiếng không lấy tiền) đi chăng nửa thì thằng cha biên kịch muốn viết sao cũng được. Điện ảnh chứ không là toán...không phải 1+1 là luôn bằng 2 :mad:.
Bạn hỏi kiểu đó thì 10 bà HDWonder cũng chẳng trả lời được
....Công nhận mấy tay ở đây mê gái quá :eek::p

HDWonder

Chào cô bé,

Anh rất thích bản nhạc Piano - Every Heart, e có thể send anh bản nhạc này được không?

Cảm ơn em trước nhé :)

Thực ra đó là bản Every Heart trong phim hoạt hình Inu Yasha, em lấy bản cho keyboard trên trang này:

http://www.fullinuyasha.com/inuyasha-sheet/inuyasha-sheet.html

Còn lại em không chuyên lắm nên lúc chơi phá cách nhiều nên giờ cũng chả nhớ là mình biến thế sao nữa. Nhưng mờ chơi thế cũng vui ah nha:D...tùy cảm hứng mà chạy gam là thú nhất anh ạ:D

dragonlee

Well-Known Member

Thực ra đó là bản Every Heart trong phim hoạt hình Inu Yasha, em lấy bản cho keyboard trên trang này:

Còn lại em không chuyên lắm nên lúc chơi phá cách nhiều nên giờ cũng chả nhớ là mình biến thế sao nữa. Nhưng mờ chơi thế cũng vui ah nha:D...tùy cảm hứng mà chạy gam là thú nhất anh ạ:D

Trời! Anh thích "thẩm âm" mà em cho anh nhạc lý để "tạo âm" thế này thì khổ anh rồi :)

Send cho anh bản mp3 hay gì đó em up lên mạng nhé, nếu bản đó đúng là em chơi thì quá tuyệt rồi ( khi nghe anh thấy rất hay, có tâm trạng trong từng nốt nhạc - điều đó là điều tuyệt nhất khi thể hiện 1 tác phẩm).
Ví như: 1 bài hát hay nếu được ca sĩ thể hiện bằng cảm xúc sẽ sống động hơn nếu chỉ trình diễn kỹ thuật, đó là lý do khi ta nghe 1 nhạc sĩ hát tác phẩm của họ, dù họ ko phải ca sĩ nhưng nghe rất hay và cảm xúc.

Email của anh là [email protected]

Thanks em!

nham18

Member

Nếu mình nhớ ko lầm thì bài Every Heart do B.O.A thể hiện thì phải, thích bản này lắm, cũng thích Inu Yasha nữa nhưng chỉ là đoạn đầu thôi. Đoạn sau tác giả cụt ý tưởng hay sao mà cứ kéo dông dài, tình tiết thì cứ giống giống nhau, ko biết bây giờ đã kết thúc chưa nữa lâu quá ko quan tâm

thangtb

Member

hơ... chính, BoA còn 1 bài trong Amenosai đoạn giữa, em ko nhớ tên, hình như là Songs, rất hay

Bài viết rất hay, Bạn có kiến thức thật là phong phú

becare

ko thích,phim đó linh tinh lang tang quá,hơi bị khó chịu vì nó toàn đánh đấm kiểu Mỹ thôi,cứ nghĩ nó phải bay bồng thần tiên
thế mà ....thất vọng quá là thất vọng.

opteron

Member

Vừa xem xong film này.
Mình tâm đắc nhất câu War is old men talking while young men dying.

marus

Member

Bữa nay đọc được bài này thấy hay nên tui thêm luôn cái hậu của câu chuyện thành Troy

Sau khi chiếm được thành Troy, quân Hy Lạp đã giết rất nhiều dân trong thành và giết luôn em gái của Paris, người có nhiệm vụ thờ cúng thần Athena và phá đổ tượng thần. Việc này làm thần nổi giận nên khi quân Hy Lạp rút về, thần Athena làm bão tố nổi lên, dìm chết tất cả quân Hy Lạp, chỉ còn một người sống sót là Odyssey. Odyssey bị thần trừng phạt bắt sống lưu lạc 10 năm trên các đảo hoang, mãi sau mới về đến nhà.
Tóm lại là bên thắng bên thua của trận chiến này đều tiêu hết. Tui nhớ là vậy, nếu có sai sót nhờ mấy bác chỉnh dùm :D

opteron

Member

Tiếp theo là Aineas (trong thần thoại La Mã bảo là 1 vương tử thành Troy, em Hector) dẫn những người dân thành Troy sống sót lên Mt. Ida, được thần linh giúp đỡ đóng tàu rồi đi tới vùng đất mới, lập nên đế quốc La Mã.

Bên trên