TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.

sonyshop

Member
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

bạn ơi cho mình hỏi là sao kho phim tren vaphim nhiều lắm nhưng vô bằng FPT play HD thì số lượng phim quá ít vậy. và sao một số phim ko có âm thanh? mình đang nói đến ứng dụng move finder

và phần setup mục âm thanh mình thấy có ghi là downmix nó là cái gì và mình nên chọn nó hay ko

datnt75

Active Member

Vụ này mình đã hỏi chủ thớt rồi. Đến hôm nay vẫn chưa xác định đc lỗi ko có âm thanh DTS. Trước đây mua tv LG và xem phim qua ngõ USB mình cũng bị tình trạng này. Lên mạng tìm hiểu là do LG ko mua bản quyền DTS cho tivi, Samsung thì lại Ok. Đã có người bên FPT trả lời là do Box ko có bản quyền DTS.

hangphuoctru

Well-Known Member

Bên FPT có bán remote cho cái HD box này ko? Ở Đà Nẵng mình hỏi rồi mà nó ko bán? Nếu có giá bao nhiêu nhỉ?

quan7388

Well-Known Member

Vụ này mình đã hỏi chủ thớt rồi. Đến hôm nay vẫn chưa xác định đc lỗi ko có âm thanh DTS. Trước đây mua tv LG và xem phim qua ngõ USB mình cũng bị tình trạng này. Lên mạng tìm hiểu là do LG ko mua bản quyền DTS cho tivi, Samsung thì lại Ok. Đã có người bên FPT trả lời là do Box ko có bản quyền DTS.

Em xác nhận là hiện box trong thời điểm hiện tại đang không có bản quyền DTS. Vấn đề này đã được thông báo lên ban lãnh đạo công ty và đang có hướng điều chỉnh cho đợt box sắp tới. Rất cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến để sản phẩm thêm hoàn thiện

quan7388

Well-Known Member

bạn ơi cho mình hỏi là sao kho phim tren vaphim nhiều lắm nhưng vô bằng FPT play HD thì số lượng phim quá ít vậy. và sao một số phim ko có âm thanh? mình đang nói đến ứng dụng move finder

và phần setup mục âm thanh mình thấy có ghi là downmix nó là cái gì và mình nên chọn nó hay ko

Chỉ những phim trên Vaphim có link Fshare thì FPT Play HD mới load được bác nhé.

Chất lượng phim trên mục Movie Finder thì FPT Play HD sẽ không cam kết chất lượng âm thanh, hình ảnh... Vì chất lượng đó liên quan tới việc người dùng trên mạng up lên ạ.

Phần mục cài đặt âm thanh, bác để passthrough giúp em nhé.

yeah1

Member
Cho hỏi sao mục truyền hình xem lại không sử dụng được, đã test trên 2 box ở 2 nhà khác nhau, nó cứ giựt giựt hoặc treo box lun không load, mọi thứ khác vẫn ok.

quan7388

Well-Known Member
Ðề: Re: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Cho hỏi sao mục truyền hình xem lại không sử dụng được, đã test trên 2 box ở 2 nhà khác nhau, nó cứ giựt giựt hoặc treo box lun không load, mọi thứ khác vẫn ok.

Bác inbox giúp em thông tin cá nhân, bên em sẽ check luồng tín hiệu cho gia đình ạ.

quan7388

Well-Known Member

Hiện em chưa tiếp nhận được trường hợp nào như bác :(

vinhdo

Member

Mình có điều này với bạn quan7388 , lần trước mình có hỏi về đầu HD FPT Play của mình không nghe được âm thanh của video ca nhạc kỹ niệm của Mai Lệ Huyền . Lần ấy bạn có kêu mình inbox thông tin và mình đã gửi thông tin người đăng ký , địa chỉ nhà , số điện thoại vậy mà bạn ấy không hiểu kêu mình phải miêu tả lại lý do rồi hỏi mình ở Bình Định hả trong khi mình ghi địa chỉ ở Bình Dương.
Cách đây 1 ngày anh mình có mở cái HD FPT Play ra xem , ở mục tìm phim thì không phim nào chơi được nên mình có trình bày ở trang này và bạn quan7388 cũng kêu mình inbox thông tin và mình đã gửi tên họ và số điện thoại lại ,nhưng thông tin có lẽ ít quá nên bạn ấy không hiểu kêu mình trình bày lại làm mình chán quá thấy không cần phải gửi thông tin gì cả gọi 7308888 cho nhanh .
Hôm nay mình đọc được thông tin này và hiểu được lý do
Kính gửi Quý khách hàng

✪ Trước tiên, Ban quản trị Dịch vụ chia sẻ và lưu trữ trực tuyến Fshare.vn xin chân thành cảm ơn Quý Khách hàng đã tin tưởng, ủng hộ và sử dụng Dịch vụ Chia sẻ và lưu trữ Trực tuyến Fshare.vn trong suốt thời gian qua.
✪ Nhằm mục tiêu đáp ứng tốt hơn nhu cầu của Quý khách hàng, từ ngày 19/11/2014 Fshare.vn sẽ cho ra mắt phiên bản mới Fshare.vn 2.0 tối đa tính năng và tiện ích cho Quý khách hàng khi sử dụng Dịch vụ.
✪ Do đó, trong thời gian chuyển đổi hệ thống từ 0h00 ngày 19 tháng 11 năm 2014 đến 12h00 ngày 19/11/2014 Quý khách hàng tạm thời không thể truy cập và sử dụng Dịch vụ Fshare.vn......

mình không hiểu FPT thuê bạn ấy để giải quyết vấn đề hay để lấy thông tin khách hàng

quan7388

Well-Known Member

Mình có điều này với bạn quan7388 , lần trước mình có hỏi về đầu HD FPT Play của mình không nghe được âm thanh của video ca nhạc kỹ niệm của Mai Lệ Huyền . Lần ấy bạn có kêu mình inbox thông tin và mình đã gửi thông tin người đăng ký , địa chỉ nhà , số điện thoại vậy mà bạn ấy không hiểu kêu mình phải miêu tả lại lý do rồi hỏi mình ở Bình Định hả trong khi mình ghi địa chỉ ở Bình Dương.
Cách đây 1 ngày anh mình có mở cái HD FPT Play ra xem , ở mục tìm phim thì không phim nào chơi được nên mình có trình bày ở trang này và bạn quan7388 cũng kêu mình inbox thông tin và mình đã gửi tên họ và số điện thoại lại ,nhưng thông tin có lẽ ít quá nên bạn ấy không hiểu kêu mình trình bày lại làm mình chán quá thấy không cần phải gửi thông tin gì cả gọi 7308888 cho nhanh .
Hôm nay mình đọc được thông tin này và hiểu được lý do

mình không hiểu FPT thuê bạn ấy để giải quyết vấn đề hay để lấy thông tin khách hàng

Rất xin lỗi bác, hiện 1 ngày mình đang tiếp nhận hàng loạt Inbox nhờ hỗ trợ của ae HDvietnam về dịch vụ FPT Play HD. Nên có thể mình miss thông tin của bác. Mình chỉ có thể tiếp nhận thông tin của các bác và chuyển về các đầu mối hỗ trợ trực tiếp, nên không thể tránh khỏi các sai sót. Mong các bác thông cảm, em sẽ lưu ý và hoàn thiện để hỗ trợ các bác tốt hơn

FPT có bộ phận riêng để chăm sóc khách hàng, em chỉ hỗ trợ thêm các bác chuyển thông tin về các bộ phận liên quan. Thông tin của bác, nói thật với em không có giá trị gì nhiều nên em không mất công nhiều để lấy thông tin của bác rồi bán đâu ạ :). AE trên HDVietnam inbox đã được em hỗ trợ khắc phục kỹ thuật chắc sẽ hiểu :)

Trân trọng cảm ơn !

datnt75

Active Member

Em xác nhận là hiện box trong thời điểm hiện tại đang không có bản quyền DTS. Vấn đề này đã được thông báo lên ban lãnh đạo công ty và đang có hướng điều chỉnh cho đợt box sắp tới. Rất cảm ơn bác đã đóng góp ý kiến để sản phẩm thêm hoàn thiện

Nếu vậy những Box đã mua bị lỗi này ko được công ty đổi lại sao? Theo mình hiểu nếu có đăng ký bản quyền DTS tức công ty phải trả thêm 1 khoản tiền / Box. Nên có phải vì muốn giảm chi phí nên công ty ko mua bản quyền DTS nữa hay ko? Nếu thực sự công ty ko có bản quyền DTS thì phải công bố rõ ràng cho khách hàng chứ, sao ko thấy đề cập gì cả.

quan7388

Well-Known Member

Nếu vậy những Box đã mua bị lỗi này ko được công ty đổi lại sao? Theo mình hiểu nếu có đăng ký bản quyền DTS tức công ty phải trả thêm 1 khoản tiền / Box. Nên có phải vì muốn giảm chi phí nên công ty ko mua bản quyền DTS nữa hay ko? Nếu thực sự công ty ko có bản quyền DTS thì phải công bố rõ ràng cho khách hàng chứ, sao ko thấy đề cập gì cả.

Em đã phản hồi mọi ý kiến của khách hàng về phía công ty, đợt hàng sắp tới theo như kế hoạch thì sẽ có bác nhé.

sau hơn 4 hôm ko dùng đc vì bị cắt quang do bên ĐIện lực và ánh sáng... :D 3 hôm nay đã lại dùng lại ngon lành.
Sắp tới có kế hoạch tăng cân gì ko Quân.

quan7388

Well-Known Member

sau hơn 4 hôm ko dùng đc vì bị cắt quang do bên ĐIện lực và ánh sáng... :D 3 hôm nay đã lại dùng lại ngon lành.
Sắp tới có kế hoạch tăng cân gì ko Quân.

Bác cứ đặt món, em sẽ cho đầu bếp chuẩn bị ạ :) Mấy hôm bên bác điện lực và ánh sáng thanh thải cáp nội thành, ảnh hưởng tới khách hàng trên diện rộng :( Thay mặt công ty, rất xin lỗi vì ảnh hưởng tới nhu cầu sử dụng của các bác

Bác cứ đặt món, em sẽ cho đầu bếp chuẩn bị ạ :) Mấy hôm bên bác điện lực và ánh sáng thanh thải cáp nội thành, ảnh hưởng tới khách hàng trên diện rộng :( Thay mặt công ty, rất xin lỗi vì ảnh hưởng tới nhu cầu sử dụng của các bác

thực ra bây giờ cũng là đủ với nhu cầu của mình rồi :D chỉ là háo hức xem có thêm món gì mới ko thôi :D anw :D

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên