TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Đang dùng gói 15Mbps 330K/tháng, mới check speedtest hôm qua thì vẫn y nguyên. Không biết là sẽ được lên thành gói nào đây, và lên thì có gọi điện thông báo gì không nữa, chỉ thấy chưa đóng cước thì gọi nhắc thôi :D

bookfree

Active Member

Hiện với hạ tầng thì không thể lên được gói băng thông cao hơn bác nhé. Với cáp đồng thì ngưỡng cao nhất chỉ là 10Mbps. Với trường hợp của bác thì sẽ được nâng cấp theo quy định sau

Line 5Mbps --> 10Mbps : Giữ nguyên cước 165K

Line 8Mbps --> 10Mbps: áp dụng quy về giá gói F hiện hành.

Vậy là 2 thằng cùng ăn ở một nhà hàng, cùng gọi 1 món, thằng khách ruột của quán phải trả 22k, khách vãng lai chỉ trả 16k, công nhận fpt có khiếu hài hước thật ;))

quan7388

Well-Known Member

Đang dùng gói 15Mbps 330K/tháng, mới check speedtest hôm qua thì vẫn y nguyên. Không biết là sẽ được lên thành gói nào đây, và lên thì có gọi điện thông báo gì không nữa, chỉ thấy chưa đóng cước thì gọi nhắc thôi :D

Fiber Home được nâng cấp lên gói cước F2 - 32Mbps bác nhé. Sau khi hoàn tất quá trình nâng cấp, hệ thống sẽ tự động gửi tin nhắn thông báo về điện thoại đăng ký trên hệ thống.

quan7388

Well-Known Member

Vậy là 2 thằng cùng ăn ở một nhà hàng, cùng gọi 1 món, thằng khách ruột của quán phải trả 22k, khách vãng lai chỉ trả 16k, công nhận fpt có khiếu hài hước thật ;))

FPT Telecom không phân biệt khách hàng vãng lai, khách hàng ruột đâu bác nhé :) Cước của KH trước kia đóng như thế nào thì giờ vẫn sử dụng nguyên cước, chỉ có băng thông được nâng lên thôi ạ.

Các bác lưu ý, mỗi một thời điểm chính sách khuyến mãi đăng ký lắp đặt khác nhau nên vì sao cùng gói MegaYou nhưng 2 khách hàng đăng ký 2 thời điểm lại có giá cước khác nhau ( Liên quan chính sách bán hàng tại thời điểm KH đăng ký lắp đặt )

FPT Telecom chỉ áp dụng nâng băng thông, không nâng cước của KH. Nếu cước của KH hiện hành sau khi nâng cấp mà lại cao hơn gói F thì sẽ được giảm về cước hiện hành của gói F đó.

yeah1

Member
Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Fiber Home được nâng cấp lên gói cước F2 - 32Mbps bác nhé. Sau khi hoàn tất quá trình nâng cấp, hệ thống sẽ tự động gửi tin nhắn thông báo về điện thoại đăng ký trên hệ thống.

Mình xài fiber family 20Mbps 380K/tháng thì khi nâng cấp lên được bao nhiêu, sao tối qua test thì thấy lên được 32Mbps thế bác.

quan7388

Well-Known Member
Ðề: Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Mình xài fiber family 20Mbps 380K/tháng thì khi nâng cấp lên được bao nhiêu, sao tối qua test thì thấy lên được 32Mbps thế bác.

Fiber home- Fiber Family : Quy hoạch về gói 32Mbps bác nhé. Còn về cước Family thì trước khi quy hoạch là cao so với gói đó, bác vui lòng đem CMT chủ hợp đồng qua quầy để thông báo và được chuyển về đúng cước theo list F.

yeah1

Member
Re: Ðề: Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

Fiber home- Fiber Family : Quy hoạch về gói 32Mbps bác nhé. Còn về cước Family thì trước khi quy hoạch là cao so với gói đó, bác vui lòng đem CMT chủ hợp đồng qua quầy để thông báo và được chuyển về đúng cước theo list F.

nếu mình mún giử nguyên cước thì có tăng thêm lưu lượng nữa được ko bác, nếu ko thì mình ra quầy để chuyển cước

TTN

Member
Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: TRUYỀN HÌNH FPT | Hội người dùng FPT PlayHD

FPT Telecom chỉ áp dụng nâng băng thông, không nâng cước của KH. Nếu cước của KH hiện hành sau khi nâng cấp mà lại cao hơn gói F thì sẽ được giảm về cước hiện hành của gói F đó.

Bác bị hỏi nhiều nên rối, thế gói cước cao hơn liền kề giá cước vẫn thấp hơn so với mức đang đóng hiện tại (chưa nâng băng thông) thì vác hợp đồng lên yêu cầu nâng gói luôn chẳng không được tốc độ cao vút mà lại bớt được cước phí hàng tháng à?

quan7388

Well-Known Member

Bác bị hỏi nhiều nên rối, thế gói cước cao hơn liền kề gián cước vẫn thấp hơn so với mức đang đóng hiện tại (chưa nâng băng thông) thì vác hợp đồng lên yêu cầu nâng gói luôn chẳng không được tốc độ cao vút mà lại bớt được cước phí hàng tháng à?

Bác cho em ví dụ 1 gói thì em tiện giải thích :)

bookfree

Active Member

FPT Telecom không phân biệt khách hàng vãng lai, khách hàng ruột đâu bác nhé :) Cước của KH trước kia đóng như thế nào thì giờ vẫn sử dụng nguyên cước, chỉ có băng thông được nâng lên thôi ạ.

Các bác lưu ý, mỗi một thời điểm chính sách khuyến mãi đăng ký lắp đặt khác nhau nên vì sao cùng gói MegaYou nhưng 2 khách hàng đăng ký 2 thời điểm lại có giá cước khác nhau ( Liên quan chính sách bán hàng tại thời điểm KH đăng ký lắp đặt )

Đấy là em ví dụ thế cho dễ hình dung, như bác nói vậy fpt tự động giảm giá gói cước của khách hàng xuống phải không bác? hay khách hàng phải ra fpt để nộp tiền giảm gói :D

TTN

Member

Bác cho em ví dụ 1 gói thì em tiện giải thích :)

Nào thì ví dụ:

FTTH 8 Mbps: 180k + 18k VAT = 198k

Hiện tại FPT vừa ra gói F5 tại địa bàn của em tốc độ 16 Mbps 170k + 17k VAT = 187k

- Nếu ngồi im hưởng nâng băng thông thì gói 8 Mbps sẽ được lên 10 Mbps giá không đổi là 198k.

- Nếu yêu cầu nâng cấp lên gói F5 thì được hưởng cước gói F5 với giá là 187k (Từ 10 Mbps lên 16 Mbps phải được coi là NÂNG chứ không phải HẠ mặc dù cước giảm vì thế không mất phí).

Xong, đỡ nhọc!

phithien

Well-Known Member

10mbps = 198k
16mbps = 187k

Vậy mà vẫn tính 16mbps là hạ gói cước để móc túi khách hàng lâu năm vài trăm lẽ. chính sách thật là "lợi" cho khách hàng =))

vutienphat

Bác quan7388 bỏ sót em rồi. Bác giải đáp giúp em với, trước đây em dùng ADSL MegaYou, tuần trước được tự động chuyển qua cáp quang. Cho em hỏi hiện tại thì em đang dùng gói cáp quang nào vậy ạ?

quan7388

Well-Known Member

Đấy là em ví dụ thế cho dễ hình dung, như bác nói vậy fpt tự động giảm giá gói cước của khách hàng xuống phải không bác? hay khách hàng phải ra fpt để nộp tiền giảm gói :D

FPT quy hoạch gói cước về dải F. Nếu bác có nhu cầu thay đổi gói cước thì làm tại quầy giao dịch của FPT Telecom trên toàn quốc ạ

TTN

Member

10mbps = 198k
16mbps = 187k

Vậy mà vẫn tính 16mbps là hạ gói cước để móc túi khách hàng lâu năm vài trăm lẽ. chính sách thật là "lợi" cho khách hàng =))

Thì thế em mới bảo ông nào trực tiếp quy hoạch cước lần này nên cho nghỉ về quê chăn vịt mà, quy hoạch xong lại phản tác dụng, khách hàng vừa được ăn vừa được... "chửi" thế thì giữ làm gì!

quan7388

Well-Known Member

10mbps = 198k
16mbps = 187k

Việc nâng, hay hạ gói cước dựa trên giá cước KH đang sử dụng so với giá cước nguyên giá của gói cước. Các bác hiện đang so sánh gói cước đang dùng với giá khuyến mãi hiện hành ạ

quan7388

Well-Known Member

Em cũng trả lời ở trên rồi đó bác :)

Các bác so sánh giá đang dùng với nguyên giá gói cước nhé. Hiện các bác đều đang so sánh giá đang dùng với giá KM nên mới thấy thiệt thòi :).

Chính sách KM được áp dụng cho mỗi KH tại 1 thời điểm mà

quan7388

Well-Known Member

Bác quan7388 bỏ sót em rồi. Bác giải đáp giúp em với, trước đây em dùng ADSL MegaYou, tuần trước được tự động chuyển qua cáp quang. Cho em hỏi hiện tại thì em đang dùng gói cáp quang nào vậy ạ?

Bác nâng cấp lên gói F6, nếu cước của bác đang sài mà sát gần cươca gói F4 thì đem cmt qua quầy giao dịch để nâng cấp lên gói F4 nhé

Tình trạng
Không mở trả lời sau này.
Bên trên