Tự chế hay là mua dây Coaxial, xin các bác tư vấn

lan806

Well-Known Member
Xin các bác tư vấn giúp nơi nào ở HN bán dây Coaxial tầm tiền, nếu tự chế dây trên cơ sở dây đồng trục có được không.
Rất mong nhận được tư vấn của các bác, em cảm ơn trước nhé.

Ðề: Tự chế hay là mua dây Coaxial, xin các bác tư vấn

Xin các bác tư vấn giúp nơi nào ở HN bán dây Coaxial tầm tiền, nếu tự chế dây trên cơ sở dây đồng trục có được không.
Rất mong nhận được tư vấn của các bác, em cảm ơn trước nhé.

Bác lên chợ giời mà mua, số nhà 12 hay 14 Thịnh Yên j đấy?hôm trước vừa mua dây 140k xong, về cắm vào dàn nghe ngon choét!

DienTuGiaHan

Khoảng 200k là có 1 cọng ngon lành rồi bác ơi. Chế làm gì cho nó rách việc mà có khi chi phí nhiều hơn mà chất lượng lại kém.

luciano

Active Member

em vừa làm cọng coaxial 6m của bác Dũng yessir bên vnav.net, ngon phết. 100k 1m luôn jack đã hàn

lan806

Well-Known Member

Em cảm ơn các bác nhiều, chiều nay đi mua luôn

Le Quynh Anh

em thấy ở chợ trời cửa hàng Jack & Cable cũng có bán đó hoặc chỗ cafesound Trần Đại Nghĩa, anh qua đó tham khảo xem sao

luciano

Active Member

uh, nhìn dây gấu lắm, mỏng và bằng bạc. Test lại trên cọng optical "da-bò" của Đức thì ăn đứt. Thế mới biết dây Yarbo của em là da bò thui. :))

DienTuGiaHan

uh, nhìn dây gấu lắm, mỏng và bằng bạc. Test lại trên cọng optical "da-bò" của Đức thì ăn đứt. Thế mới biết dây Yarbo của em là da bò thui. :))

Hehe trước em cũng mua 1 cọng 5m ở chổ bác Dũng này, jack monster luôn, dây mỏng, hết 200k mang về làm dây sub. Tóm lại là ngon nhưng chắc mua mắc hơn bác rồi.

khactuyen

Banned

em vừa làm cọng coaxial 6m của bác Dũng yessir bên vnav.net, ngon phết. 100k 1m luôn jack đã hàn

dây này dùng đấu từ AVR vào SUB hả T? vừa call bác DŨng bảo ko có dây coaxial nào giá 100k/m cả, chỉ có loại 500k/m thôi, hay loại T mua ko phải là coxial? ko biết dây coaxial nối từ soundcard ra AVR dùng loại gì tốt nhỉ?

manhthang

Huyền Thoại

dây này dùng đấu từ AVR vào SUB hả T? vừa call bác DŨng bảo ko có dây coaxial nào giá 100k/m cả, chỉ có loại 500k/m thôi, hay loại T mua ko phải là coxial? ko biết dây coaxial nối từ soundcard ra AVR dùng loại gì tốt nhỉ?

Anh đang dùng loại optical tốt lắm, không phải loa mass thừa hay thiếu gì cả :D

luciano

Active Member

Dây này dùng để đấu từ HTPC ra AVR, vì em mua cong HDMI Nordost chỉ có 2m. NÊn phải hy sinh đường âm thanh để lấy hình ảnh.

Chất lượng hay hơn cọng optical 1m Yarbo nhiều

Bên trên