[Tư vấn] Ampli 5.1 coi phim tầm 5 chai

vnship

Mấy bác ơi hnay em ra Nguyễn Kim thì tình cờ thấy tụi bán hàng biểu diễn dàn Jamo S416 em khoái quá. Xong xách xe ra Sơn Hà thì thấy bán 6t8 ( rẻ hơn 700k, mía cái tụi NK)

Em quyết định đầu tư bộ này , tạm thời chưa mua Sub ( tại ko có tiền) . Mấy bác chỉ giùm em 1 cái ampli 5.1 nào tầm 5 chai , có DTS, Dolby để em cắm vô đi. Em thấy Denon với Ya ngon quá nhưng Sơn hà nói con Denon 1610 tới gần 9 chai lận

Có bác nào thanh lý hàng cũ thì kiu em với nghen

Đa tạ mọi người

quanghaiphong

Well-Known Member
Ðề: [Tư vấn] Ampli 5.1 coi phim tầm 5 chai

Mấy bác ơi hnay em ra Nguyễn Kim thì tình cờ thấy tụi bán hàng biểu diễn dàn Jamo S416 em khoái quá. Xong xách xe ra Sơn Hà thì thấy bán 6t8 ( rẻ hơn 700k, mía cái tụi NK)

Em quyết định đầu tư bộ này , tạm thời chưa mua Sub ( tại ko có tiền) . Mấy bác chỉ giùm em 1 cái ampli 5.1 nào tầm 5 chai , có DTS, Dolby để em cắm vô đi. Em thấy Denon với Ya ngon quá nhưng Sơn hà nói con Denon 1610 tới gần 9 chai lận

Có bác nào thanh lý hàng cũ thì kiu em với nghen

Đa tạ mọi người

Tầm 5 chai bác sang shop Nguyễn Thiện bên vnav nhé,hàng này nhiều mẫu mã chủng loại cho bác chon,em vote cho Yamaha để xem phim:http://www.vnav.vn/forum/search.php?search_id=newposts

vnship

Em thấy con Onkyo TX-DS777 bên đó Có 2t5, ko biết có DTS để coi phim hay ko nữa

Ai có bán ampli Denon coi phim thì bán cho e nhen

minhthao0711

Ya A2 hay D6TX, 5 chai dư ra chút đỉnh mua dây nhợ :)

vnship

Em kiếm hoài ko thấy ai bán Ya A2 hết bác ơi, Con Ya AX1500 7.1 thì sao hả mấy bác. Nghe nói mấy con A1 A2 chưa có chế độ canh chỉnh tự động nên dân gà vào setup là nghe dở ẹc phải ko mấy bác :( Như em mua về chắc cắm vô lỗ mũi quá
sao kiếm hàng 2nd khó quá?

Còn bộ loa em sẽ đi kiếm bộ Jamo 2nd hand

Chỉnh sửa lần cuối:

tnkien

Member

Em kiếm hoài ko thấy ai bán Ya A2 hết bác ơi, Con Ya AX1500 7.1 thì sao hả mấy bác. Nghe nói mấy con A1 A2 chưa có chế độ canh chỉnh tự động nên dân gà vào setup là nghe dở ẹc phải ko mấy bác :( Như em mua về chắc cắm vô lỗ mũi quá
sao kiếm hàng 2nd khó quá?

Còn bộ loa em sẽ đi kiếm bộ Jamo 2nd hand

Jamo thường kết với Denon, tuy nhiên bộ S416 không phải là sự lựa chọn tốt. Còn amp xem phim thì AX1500 khá good đó. ít kén loa.

vnship

Hix, vậy phải ráng kiếm con Ya AX1500 hay 1200 gì đó.
Em thấy bán Denon 1906 cũng 7.1 luôn. Khoảng 5 chai mấy bác thấy có nên múc ko, nếu xem phim thì so với Ya AX1500 ra sao

Còn bộ loa khoảng 7 tr nếu ko chọn S416 thì nên mua như thế nào giờ mấy bác...
Đừng kiu em mua Logitech nghen. Mua hàng đó thì thà em múc S416 xong để dành tiền nâng cấp. Bác Kiên tư vấn giúp nguyên bộ đi

Chỉnh sửa lần cuối:

luciano

Active Member

đi kiếm mấy em bookshelf cũ cũ chơi còn chiến hơn con s416!! con này chuối cả nãi.

k thui, đập 5 con JBL control 1, hoặc III đi

vnship

Ở SG đi lùng mấy con đó ở đâu buôn bán đàng hoàng hả bác ? Em ko biết gì nên mắc công bị thuốc lắm. Mà ngân sách lại ko có nhiều. Đang nhờ bác Kiên kiếm giùm 1 con ampli Ya 7.1; còn loa thì ko biết bác ấy có ko, tai em chưa đủ trình độ + túi em ko có nhiều nên cũng chẳng có nhiều lựa chọn

Mua mấy con JBL với bookshelf đó thì ra Sơn hà được ko nhỉ

Chỉnh sửa lần cuối:

khactuyen

Banned

Tôi đang dùng JBL control5 làm SR thấy nó hay quá so với giá tiền nên theo tôi với só tiền hạn chế thì bộ 5.0 JBL control 5 là rất hợp lý, đảm bảo ko bị hói hận.

vnship

Tôi đang dùng JBL control5 làm SR thấy nó hay quá so với giá tiền nên theo tôi với só tiền hạn chế thì bộ 5.0 JBL control 5 là rất hợp lý, đảm bảo ko bị hói hận.

JBL Control 5 thì bao nhiêu 1 loa vậy bác. Nhưng con này hình thức hơi bị xấu trai, thua cả con S416 nhìn lịch sự
Main thì bác chơi cái nào?

khanhhuynh1985

có 1 em Yamaha RX-V361 new 95%, đang xài tốt bạn mua ko? fix 3 chai, hỗ trợ DTS, Dolby.

luciano

Active Member

con đó đuối lắm bác ơi, phòng nhỏ mua đánh tạm thì được. ráng mai phục đi bác

locnp

Well-Known Member

Receiver là quan trọng nhất, bác tập trung đầu tư con ampli công suất to to tí để sau này dễ phối ghép loa.

vnship

con đó đuối lắm bác ơi, phòng nhỏ mua đánh tạm thì được. ráng mai phục đi bác

Dạ em đang lùng đỏ mắt con Ya AX1500 hay 1200 đây. bác nào có kêu em liền nghen, e chạy ù qua đặt cục gạch. 2 con đó chắc đủ CS phải ko mấy bác

Còn mà đợi hoài k được thì em múc luôn 1610 + 2 cái loa main về trước + 2 cái Loa aiwa có sẵn ở nhà . Tết có tiền em mua tiếp

manhthang

Huyền Thoại

JBL Control 5 thì bao nhiêu 1 loa vậy bác. Nhưng con này hình thức hơi bị xấu trai, thua cả con S416 nhìn lịch sự
Main thì bác chơi cái nào?

Nếu bạn cần hình thức hơn chất lượng thì mua S416 cũng được, hoặc mua bộ complete của Samsung, LG còn đẹp hơn :D
JBL hay Bose mà mua mới ở cửa hàng hiện nay thì có xác xuất 99.99% là mua được hàng nhái chính cống :))

Còn bộ JBL control 5 2nd có giá dao động khoảng 1tr8 - 1tr9/đôi.

vnship

Nếu bạn cần hình thức hơn chất lượng thì mua S416 cũng được, hoặc mua bộ complete của Samsung, LG còn đẹp hơn :D
JBL hay Bose mà mua mới ở cửa hàng hiện nay thì có xác xuất 99.99% là mua được hàng nhái chính cống :))

Còn bộ JBL control 5 2nd có giá dao động khoảng 1tr8 - 1tr9/đôi.

Cũng may chưa lanh chanh chạy đi mua, thanks bác nha, em vẫn đang đợi coi có ai thanh lý cái gì ko

vnship

Theo mấy bác thì nếu tìm ko ra con Ya AX1500 thì em ráng đu dây điện múc Denon 1610 được ko ạ, công suất con nào mạnh hơn ( lỡ tốn tiền rồi em ko muốn sau này lại phải nâng cấp công suất)

Bên trên