Tư vấn ampli để kéo loa Klipsch RP280F

nhatduongaudio

Active Member
Trước sau rồi cũng bán thôi. Bác bán sớm đi thì càng sớm đến niết bàn chứ cố quá thì thành ra quá cố :). Nghe nhạc thì cần phải có combo chỉnh tề thì mới ổn được

manvuxd

Member
Trước sau rồi cũng bán thôi. Bác bán sớm đi thì càng sớm đến niết bàn chứ cố quá thì thành ra quá cố :). Nghe nhạc thì cần phải có combo chỉnh tề thì mới ổn được
Hêhe em đang để xem phim cho bà xã và hoạt hình 3d cho mấy đứa nhỏ, bán làm gì bác. Xem phim thì đỉnh lắm. Nếu setup với k được em mua thêm loa để nghe 2 kênh thôi.

lacthien81

Active Member
Bác đề xuất giúp em một vài con để em tìm hiểu và trải nghiệm thế nào. Cám ơn bác!
lúc trước e có ghép cặp Klipsch RF82 với ampli đèn mạch single-end do bác Audiokit bên vnav ráp, chất âm phải nói ko thể chê vào đâu, e có làm clip up lên youtube, nhưng vì vi phạm bản quyền âm nhạc nên bị tắt tiếng luôn, nhiều bác đã nghe rồi rất ấn tượng (bác xem comment của mấy bác đó). bây giờ thì e đã nâng cấp lên Klipsch Heresy iii.

manvuxd

Member
lúc trước e có ghép cặp Klipsch RF82 với ampli đèn mạch single-end do bác Audiokit bên vnav ráp, chất âm phải nói ko thể chê vào đâu, e có làm clip up lên youtube, nhưng vì vi phạm bản quyền âm nhạc nên bị tắt tiếng luôn, nhiều bác đã nghe rồi rất ấn tượng (bác xem comment của mấy bác đó). bây giờ thì e đã nâng cấp lên Klipsch Heresy iii.
Bên Thi Văn thấy có nhiều mẫu ampli đèn, nhiều người khen, không biết thế nào bác nhỉ? Nếu mà phối ghép hợp với đôi loa của em thì hay quá! Bác có thông tin gì về Thi Văn không?

dungsin_lqd

Well-Known Member
Nói thật nhe 280F bác nếu để xem phim thì được còn nhạc thì tìm ampli từ 20 đến 30tr thì cũng vậy. Từ từ trải nghiệm tìm ghép nhiều ampli vào sẽ hiểu.

lacthien81

Active Member
Bên Thi Văn thấy có nhiều mẫu ampli đèn, nhiều người khen, không biết thế nào bác nhỉ? Nếu mà phối ghép hợp với đôi loa của em thì hay quá! Bác có thông tin gì về Thi Văn không?
có thời gian e cũng chơi ampli đèn ThiVan rồi, chất âm khá tốt, tuy nhiên so về độ chi tiết thì e chọn ampli của AudioKit.

bác chủ thớt này đăng bài thì các bác vào comment ầm ầm, em đăng thì chả ai thèm vô giúp. Hic hic, member mới nên chẳng bác nào giúp. Híc
em có đôi loa jbl 290brn muốn nhờ các bác tư vấn xem âm ly denon dcd 775re kết hợp có tốt không ạ, nếu dùng âm ly khác thì chọn loại nào ạ.

malefly

Active Member
1 cái lạ bằng tạ cái quen. Có cụ nghe phối ghép kiểu A lâu dài thì thấy dở, cụ chủ thích thì cứ tiến hành thôi, dù sao lạ cũng mang lại cảm giác thích hơn...

lacthien81

Active Member
bác chủ thớt này đăng bài thì các bác vào comment ầm ầm, em đăng thì chả ai thèm vô giúp. Hic hic, member mới nên chẳng bác nào giúp. Híc
em có đôi loa jbl 290brn muốn nhờ các bác tư vấn xem âm ly denon dcd 775re kết hợp có tốt không ạ, nếu dùng âm ly khác thì chọn loại nào ạ.
loa của bác dễ ghép ampli, denon 755re khá tốt đó bác.

manvuxd

Member
Ðề: Tư vấn ampli để kéo loa Klipsch RP280F

Klipsch có nhiều dòng khác nhau cũng như Tannoy vậy bác, dòng Palladium giá hơn 20 ngàn nghe nhạc rất tê tái. Bác dùng dòng thấp F2 mà tư vấn cho người dự định mua dòng khá cao như RP280F và vơ đũa cả nắm là Klipsch nghe nhạc không hay mình e là gây hiểu lầm cho nhiều bạn mới chơi khác.
Bác nói chuẩn quá!

lacthien81

Active Member
nên dựa vào những lời tư vấn thật, chứ đừng nghe những ai chém gió, chưa bao giờ sở hữu mà cứ nói như thật.

Bên trên