Tư vấn android box xem phim online

subaca

Member
Gửi các cụ/mợ,
Em đang nghiên cứu mấy cái android box để cắm tivi qua hdmi xem phim online. Kinh phí < 1tr5-1tr6. Em là newbie trong mảng này.
Hiện em đang ngắm 2 em Mi Box S 4k và Himedia S500.
Các cụ mợ có thể tư vấn giúp em được không? Ví dụ như về độ ổn định, độ nóng của thiết bị, cài app xem film, cài netflix...
Cảm ơn các cụ, mợ ợ.

anhbeti1988

Member
Mình từng xài Mini X7 (giá hình như 2tr), Himedia Q5 IV (giá khoảng 2tr mấy), và gần đây xài Air X96 (giá 700k) 03 tháng. Nên cũng có chút thông tin.
Bạn tìm sự mạnh, ổn định thì Himedia Q30 khoảng 2tr (Coi bao mượt, an tâm).
Hoặc tiết kiệm thì xài X96 air cũng mạnh, mượt, dễ xài.

tuan_ipad2

Well-Known Member
Cứ chọn box nào mà có android chính chủ ấy, nó rất mượt tránh xa himedia ra nhé bác, đừng nghe mấy Shop nó quảng cáo himedi lên tận mây xanh, dùng như cái sít ấy, ngon bổ rẻ cứ xiaomi 4K ấy không hối hận đâu, mình là người dùng thực tế đã phải bán đi himedi vì quá thất vọng, nếu bạn dùng netfilx thì chọn mibox 4K là đúng chuẩn luôn, nhớ là mibox 4K nhé không phải mibox s hay gì gì đó

Chỉnh sửa lần cuối:

trangchodom

Well-Known Member
em cũng cùng quan niệm xiaomi 4k ngon bổ rẻ. Himedia xài chán lắm, nhưng được nó cực bền khó hư.

hoanghai114

Active Member
Gửi các cụ/mợ,
Em đang nghiên cứu mấy cái android box để cắm tivi qua hdmi xem phim online. Kinh phí < 1tr5-1tr6. Em là newbie trong mảng này.
Các cụ mợ có thể tư vấn giúp em được không? Ví dụ như về độ ổn định, độ nóng của thiết bị, cài app xem film, cài netflix...
Cảm ơn các cụ, mợ ợ.
Mibox xem dc netflix 4K bác

meocon

Well-Known Member
Gửi các cụ/mợ,
Cảm ơn các cụ, mợ ợ.

đã mua dc chưa bạn ???

tungnguyen7219

Gửi các cụ/mợ,
Cảm ơn các cụ, mợ ợ.
Bạn thử tìm hiểu Đầu thu FPT Play Box 2020 tại đây nha. Có gì sẽ giảm giá ;)))

Bên trên