Tư vấn bàn phím - chuột ko dây cho Android box

babyworm

Well-Known Member
Các bác cho mình hỏi có ai bị giống mình không.
Mình đang sử dụng chuột không dây Fulen. Thỉnh thoảng nó bị tình trạng chỉ chạy/di chuyển ngang được thôi, không di chuyển lên/xuống được. Khởi động lại AB hoặc rút receiver rồi gắn lại thì ok.

rady17

Member
Ðề: Tư vấn bàn phím - chuột ko dây cho Android box

Có cách nào copy /paste bằng bàn phím trên android ko nhỉ

trihuyphusp

Member

Có cách nào copy /paste bằng bàn phím trên android ko nhỉ

Thao tác vẫn giống như trên điện thoại hoặc máy tính bảng thôi bạn nhé. Đánh văn bản xong giữ nguyên chuột trong 1s nó sẽ hiện lên các tuỳ chỉnh như cắt, dán, sao chép nhé.

trihuyphusp

Member
Ðề: Re: Tư vấn bàn phím - chuột ko dây cho Android box

Bạn kiểm tra lại Pin của mouse nhé, nếu không thì chắc phải đem ra bảo hành rồi :)

rady17

Member

Thao tác vẫn giống như trên điện thoại hoặc máy tính bảng thôi bạn nhé. Đánh văn bản xong giữ nguyên chuột trong 1s nó sẽ hiện lên các tuỳ chỉnh như cắt, dán, sao chép nhé.

Nhưng vào XMBC lại ko paste đc

trihuyphusp

Member

KKK em quên trên XBMC chưa thao tác được bác phải click thôi :-j

quetgia

Mình đã có chuột không dây logitec rồi, giờ mua thêm bàn phím nào là ổn các bác?

meocon

Well-Known Member

Mình đã có chuột không dây logitec rồi, giờ mua thêm bàn phím nào là ổn các bác?

Bàn phím logitech luôn , tầm 500 -600k .
Còn ko thì xài mini keyboard : 400k . BÊn e có bán , a alo hoặc PM nhá

jonidontcry

Active Member

Logitech K400R chơi game thì có bị trễ tín hiệu gì không các bác ơi? Nhất là mấy trò đua xe & bắn súng ấy ạ.

quangducuit

Chào các bác,

Mình đang tính mua con Android Box về vọt thử - đang có 2 lựa chọn - Minix Neo X7 va Q10 II. Có bộ bàn phím + chuột ko dây (rời hoặc 2 in 1 đều được) trong tầm tiền <600k xài tương đối ổn định ko, các bác tư vấn giúp và cho giá luôn nhé. Mình cầu điều khiển trong phạm vi 5m nhé.

Cám ơn mọi người.

Nếu bạn có nhu cầu xem phim qua ổ cứng thì nên chọn Q10 iv còn chỉ có nhu cầu xem online thì X là một lựa chọn hợp lý.
Với chuột và bàn phím thì có nhiều loại cho bạn chon.Với giá từ 400k- 600k bạn có thể chon UKB500,MK800...

bv11p

sao ko liệt kê giá lun cho tiện xem bro?

Logiteck k400r khá cồng kềnh , phím bấm ko được nhạy lắm , phần di chuột nhỏ điều khiển tương đối khó .Nhu cầu của bác phù hợp sử dụng air mouse sẽ gọn , tiện lợi và điều khiển tốt trong phạm vi 5m . Bác xem qua 1 số loại Airmouse tích hợp bàn phím đang rất thịnh hành hiện nay :
1) Airmouse Keyboard v1 :

2) Airmouse V2:

3) Airmouse keyboard MELE F10 :

4) Airmouse keyboard C120 :

5) Airmouse keyboard :

Cá nhân e thấy nhu cầu của bác phù hợp với em C120 , nhỏ gọn , sử dụng tiện lợi , pin sạc dùng rất ok . Bác cần tư vấn hay tìm hiểu cụ thể mặt hàng gì cứ PM e nhé

Bên trên