[Tư vấn] bộ AIO chiến được 5.1 từ laptop khoảng 6chai

leech

Member
Hi các bác,

Em ngó nghiêng mãi vẫn chưa biết chọn bộ nào, ngân sách có khoảng 6 chai và có nhu cầu 1 bộ AIO giải mã DTS từ nguồn vào là con laptop của em. Em thấy mấy bộ LG đáp ứng được nhu cầu nhưng lại thấy anh em chê bai nó về âm thanh nên có ý chuyển sang Pioneer, không biết có bộ nào tầm tiền đó mà có những chức năng để sử dụng chiến HD amatuer.

thanks & regard,

tommy8288

Ðề: [Tư vấn] bộ AIO chiến được 5.1 từ laptop khoảng 6chai

chơi bộ Z5500 đi bạn, bộ này nhiều AE chơi lắm,

leech

Member

hix mình muốn bộ AIO nhìn cho nó đẹp chút, còn về chất thì tai trâu nên cũng chỉ tương đối thôi

tethien

Active Member

Hi các bác,

Em ngó nghiêng mãi vẫn chưa biết chọn bộ nào, ngân sách có khoảng 6 chai và có nhu cầu 1 bộ AIO giải mã DTS từ nguồn vào là con laptop của em. Em thấy mấy bộ LG đáp ứng được nhu cầu nhưng lại thấy anh em chê bai nó về âm thanh nên có ý chuyển sang Pioneer, không biết có bộ nào tầm tiền đó mà có những chức năng để sử dụng chiến HD amatuer.

thanks & regard,

hix mình muốn bộ AIO nhìn cho nó đẹp chút, còn về chất thì tai trâu nên cũng chỉ tương đối thôi

Mới có 2 câu đã mâu thuẫn rồi bạn.
Vậy thì làm sao mà tư vấn được ?

leech

Member

Mới có 2 câu đã mâu thuẫn rồi bạn.
Vậy thì làm sao mà tư vấn được ?

tức là nó cũng tạm tạm chứ đừng bị kêu quá, mình cũng chưa thử nghe bộ AIO của LG bao giờ, chỉ thấy là không được mọi người chuộng thôi. Cụ thể là các bro biết về AIO của pioneer thì tư vấn giúp, nghe tên dòng đấy chắc cũng ok

Àh mà trên title cũng có ghi là tư vấn về AIO rồi mà bro :D

Chỉnh sửa lần cuối:

tethien

Active Member

Với giá 6T thì chắc không có bộ AIO nào ngon hơn LG mà có hỗ trợ DTS mà lại đẹp đâu.
Mà cũng đâu thấy ai kêu chất lượng âm thanh của nó lắm đâu.
Theo tôi you cứ bê bộ LG HT904TA là đẹp.
Giá thì chỉ có 6T mà :
-Công suất 1000W RMS
-Hỗ trợ DTS
-Có luôn DVD
...

Quá rẻ.

vinagoh

Well-Known Member

Pana và Pioneer hình dáng và âm thanh rất tốt nhưng không có DTS out khi xem phim HD.

Vì vậy chỉ có Sony, Samsung và LG.......

Bác làm bộ AIO sony đi. cái DVD của nó kiêm amply kỷ thuật số luôn đó.

HD Beginner

Vậy thì mua loa mấy cái loa thật to và hoành tráng bày cho đẹp. Kiếm bộ ss gì gì đó.

toannh

chơi bộ Z5500 đi bạn, bộ này nhiều AE chơi lắm,

Mình cũng nghĩ vậy xem phim HD quá ổn, nhưng đúng 6T chưa thể mua được Z5500 bác ạ.

Option 2 là mua 2-nd hand: AVC-1500 2T, center+surround 2T, front 2T. sub làm sub tàu 1T xài tạm.

leech

Member

Cám ơn các bạn đã support, về bộ DZ590K của SONY thì mình kết lâu lắm rồi, nhưng do tài chính nên cũng chỉ dám hỏi thôi. Còn các bộ LG thì nghe tên mình không khoái cho lắm, chắc quay sang ngó nghiêng em SS thôi. Không biết các bác có biết bộ SS nào ok trong tầm tiền đó không

best regard,

tranvantungBR

mua sony DAV - Z270K mình để lại cho giá rất hữu nghị hàng mới tinh mua khoảng 8 tháng. giá 4T là đi luôn.

minaking

Laptop của bác có xuất được tín hiệu 5.1 không nhỉ? Khoản này cũng cỡ 80-100$ mới ổn được

victor77

Active Member

Samsung HT-TZ315 đi bác, chất lượng tương xứng với tầm tiền này.

Bên trên