TƯ VẤN CẤU HÌNH XEM FULL HD

Tieubaocaca

Active Member
Ðề: TƯ VẤN CẤU HÌNH XEM FULL HD

Nếu không có nhu cầu chạy Win 7 64bit thì thêm RAM làm gì? 1G là đủ sức qua cầu với Win 7 32bit rồi:D
Chip ngon => Cần 1 cái card có cổng HDMI là được.

hellocu

Các bác cho em hỏi cấu hình sau đây có coi full hd đc ko :
+LCD DELL 17" 178WFP
+Cpu duo core E2220
+Main Asus P5KPL-AM
+DDRII 1gb (800) KM VANG
+HDD 320GB
+Vga : GeForce GT 240 DDRIII 1GB
+Hệ điều hành : Windown 7 32 bit

Chỉnh sửa lần cuối:

qhuyqn

Member

Các bác cho em hỏi cấu hình sau đây có coi full hd đc ko :
+LCD DELL 17" 178WFP
+Cpu duo core E2220
+Main Asus P5KPL-AM
+DDRII 1gb (800) KM VANG
+HDD 320GB
+Vga : GeForce GT 240 DDRIII 1GB
+Hệ điều hành : Windown 7 32 bit

Theo mình, với cấu hình trên, bác config cho VGA share việc với CPU (chạy CUDA) thì chơi HD tốt bác ạ. Về cách config bác search trên diễn đàn...Có điều kiện, bác thêm 1G RAM nữa là đẹp. :D.

Chỉnh sửa lần cuối:

hellocu

Theo mình, với cấu hình trên, bác config cho VGA share việc với CPU (chạy CUDA) thì chơi HD tốt bác ạ. Về cách config bác search trên diễn đàn...Có điều kiện, bác thêm 1G RAM nữa là đẹp. :D.

Sr quên , 1gb nhưng 2 cây :-":-":-":-"

tuanmilk

các bác ơi, em tham khảo có con vga asus en 210 này 512mb giá 1,1tr mà trần anh bán còn 490 thôi các bác xem con này có xem hd ok không vậy?rẻ quá hok biết thế nào bác nào dùng rồi giúp em với

nghimaikora

các bác ơi, em tham khảo có con vga asus en 210 này 512mb giá 1,1tr mà trần anh bán còn 490 thôi các bác xem con này có xem hd ok không vậy?rẻ quá hok biết thế nào bác nào dùng rồi giúp em với

Con này đã bán hết ngay trong ngày đầu tiên (Ấy là họ nói vậy [-O<)

anan

Member

với giá 1triệu mấy bro có thể mua đc em 4650 mạnh gấp mấy lần em 4350 đó rồi
dù chỉ chơi HD nhưng mấy em 4350 đó cũng kg đáng mua đâu :D

tuanmilk

AK AK.UI BỌN NÓ KO CÒN HÀNG CÁC BÁC Ợ.VẬY LÀ TÌM HÀNG KHÁC THÔI.HEHE CÁI NÀO NHỈ?MẤY HÔM NAY BẬN QUÁ MÀ CHƯA CÓ TJAN ĐI XEM

earl_grey

Well-Known Member

AK AK.UI BỌN NÓ KO CÒN HÀNG CÁC BÁC Ợ.VẬY LÀ TÌM HÀNG KHÁC THÔI.HEHE CÁI NÀO NHỈ?MẤY HÔM NAY BẬN QUÁ MÀ CHƯA CÓ TJAN ĐI XEM

Không để ý đấy, hóa ra bác định mua ở Trần Anh. Không ăn được chúng nó đâu. Nghe kể ai đến nó cũng bảo bán hết hàng từ hôm qua rồi (mà, mẹ bố, hôm í nó mới công cố bắt đầu bán).

Có mua được thì cũng không tin tưởng bọn Trần Anh này được.

Bác vào đọc các comment về chương trình "Xả Hàng" của Trần Anh ở đây :D

Giải pháp cho bác: Mua hàng lướt.

huydatau

Để xem phim HD mà cấu hình PC của bạn như thế còn hơi yếu, CPU nên dùng chíp core 2 dual từ 2G trở lên, Ram thì ít ra cũng phải 2G, quan trọng là card màn hình nữa phải tích hợp thêm HDMI !

Bác tư vấn vãi chưởng [-X
Chip người ta E7400 nó là core 2 duo hơn con dual của bác nhiều mà bác chê ;))
Chủ thớt chỉ cần thêm con card VGA có HDMI nữa là ok (tìm con 4670 MSI bản có HDMI) là ok

nguyenquoctri

Các bác cho em hỏi tý. Nếu cạc màn hình co đường HDMI thì có tiếng ra luôn không ạ?
thanks

mocbim

Banned

bạn không phải mua thêm gì hết, k phai config cứ để CPU giải mã. cấu hình của bạn dư sức chiến mượt tất cả các phim 1080p. Nếu có điều kiện thì làm em VGA có cổng HDMI cho oách. HD 4650, 4670, 3450, 8400gt, 9400gt................cho kinh tế. dòng Ati cho cả tiếng lẫn hình. mấy con 8400, 9400 trên VOZ bán rẻ lắm. nếu LCD full HD 40inch bạn nên mua VGA từ 512MB trở lên

Chỉnh sửa lần cuối:

chucuoigia

Member

Dòng Ati từ 5xxx thì có passthough DTS-HD, True-HD, Ati 5450 giá khoảng 1,1tr (Trần Anh HN) -> Bác nên chọn em này, khỏi lăn tăn nâng cấp, các dòng khác đảm bảo không passthough gì đâu.

E2200 không chơi được 1080p đâu (ffshow) và nếu sài dxva trên các dòng Ati5xxx không trơn tru lắm đâu. Bác nên chọn từ E7400, E8400 trở lên giá không chênh bao nhiêu mà sau này cần chơi Bluray gốc (DTS-HD, True-HD) cũng tốt.

Chúc bác chọn HTPC ưng ý nhé!

zBen10

Cho em hỏi, NVIDIA 9400GT có xem được fullhd không.

Chỉnh sửa lần cuối:

xenolala

Well-Known Member

cho hỏi ké chút.. em đang dùng laptop vaio F115FM thì xem film hd vô tư đúng ko các anh. chỉ giáo giúp.. và cho hỏi thêm với laptop này mình có thể xem film hd ngay trên Lap luôn được ko và nếu xem thì dùng phần mền nào để xem tốt nhất.
đây là cấu hình em nó
CPU Intel® Core™ i7-720QM Quad Core Processor @ 4X1.6GHz (with Turbo Boost up to 2.80GHz

Memory 6GB DDR3 Buss 1333 MHz -up to 8G đỉnh cao công nghệ

HDD 500GB Hard Disk Drive 7200rpm-tốc độ truy cập nhanh

VGA NVIDIA® GeForce® GT 330M GPU 1GB
Display 16.4" XBRITE-FULL HD TECHNOLOGY - RESOLUTION: 1920 X 1080 (siêu sáng )-FULL HD1080 -Xem Phim BLURAY sắc nét cao CAO,WEBCAM BUILD IN

và cuối cùng là dùng phần mền nào xem phim hd đạt hiệu quả tốt nhất

bboy0511

Member

cho hỏi ké chút.. em đang dùng laptop vaio F115FM thì xem film hd vô tư đúng ko các anh. chỉ giáo giúp.. và cho hỏi thêm với laptop này mình có thể xem film hd ngay trên Lap luôn được ko và nếu xem thì dùng phần mền nào để xem tốt nhất.
đây là cấu hình em nó
CPU Intel® Core™ i7-720QM Quad Core Processor @ 4X1.6GHz (with Turbo Boost up to 2.80GHz

Display 16.4" XBRITE-FULL HD TECHNOLOGY - RESOLUTION: 1920 X 1080 (siêu sáng )-FULL HD1080 -Xem Phim BLURAY sắc nét cao CAO,WEBCAM BUILD IN

Một là bạn ko biết đọc thì mình thông cảm cho
Hai là bạn đang quăng bomb, cái thông tin này chắc chắn bạn copy từ web xuống chứ thật ra bạn chẳng sở hữu nó đúng ko nào ;))

COMMANDO

Active Member

Ặc ặc, đang xem các bác tư vấn thì bị ăn nguyên trái bom.

earl_grey

Well-Known Member

đây là cấu hình em nó

Bạn có vẻ không biết nhiều về máy móc cho lắm, vậy sao mua cái máy cỡ này vậy?!

Bên trên