[Tư vấn]: Chọn HD box nào?

duongbaba

Active Member
Ðề: Chọn HD box nào?

Cho mình hỏi ưu điểm và khuyết điểm của đầu đĩa Bluray so với HD BOX

Ý bác là HD Player Box phải không? Theo tớ HD Player Box hàng xịn cỡ Popcorn, TVix + HDD khủng thì vượt trội toàn diện so với đầu Bluray, nó chẳng thể so sánh được với HDBox trên bất kỳ phương diện nào.

Bác nào rảnh so sánh chi tiết dùm em đi. Em cố tìm ưu điểm của bluray mà đến giờ chỉ mới thấy nó hơn HDBox ở chỗ nhìn bề ngoài bóng bẩy hơn thôi.

pnphuoc

Bác mới chơi đầu tư thế là hợp lý rồi, nhưng đảm bảo thời gian tới bác mày mò tìm hiểu thêm cũng như có nhiều nguồn film hơn là bác sẽ rục rịch bỏ em WD đi :D

Con WD có nhược điểm gì đáng kể vậy bác?

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Con WD có nhược điểm gì đáng kể vậy bác?

- phụ đề idx phiền toái, xấu, khó tùy biến canh chỉnh
- chơi DTS ko ổn định, thỉnh thoảng tạch một phát
- nhiều phim 1080p chơi ko nổi, nhiễu ô vuông thấy sợ luôn

sudoku

Member

thì với giá tiền đó bác chỉ có thể được phục vụ như vậy thôi 8-}8-}

skfa

Ðề: Mua HD box nào cho phù hợp với nhu cầu bản thân?

Nên chú ý kỹ coi chừng bị gạt, RAM HDX-1000 thực chất vẫn là 256MB như các máy NMT khác thôi bạn! #-o

Em vô cùng cảm ơn bác cảnh báo ,nhưng đây là giới thiệu ở trang http://www.hdx1080.com/ :

Technical Specification:
CASE

Solid Aluminium Alloy Case
SDHC, MS and MMC Card Reader
Compatible with 3.5" and 2.5" SATA HDD
Hardware Power ON/OFF Switch
Support Vertical or horizontal placement
CPU
Sigma Designs SMP8635 Rev. C
Memory

DDR DRAM : 64-bit 512Mb
External NOR Flash : 16-bit 256Mbit
Audio/Video outputs (gold-plated connectors)
HDMI v1.3a (up to 1080p)
Component Video (up to 1080p)
Composite Video
Stereo Analog Audio
S/PDIF Coaxial Digital Audio
Optical Digital Audio
Hardware Connectivity

2x USB 2.0 host
1x USB 2.0 Slave
Serial ATA (SATA)
Ethernet 10/100

Sẵn đây cho em hỏi các bác đã xài qua : HDX1000 là RAM 512Mb hay 256Mb ?

laser_HDTV

Thanks pác Chip!
Em nghĩ đây là nhược điểm chết người của các thiết bị playback HD mkv bằng kết nối USB 2.0 kiểu như WD-TV.

Tốc độ USB 2.0 vẫn không kham nổi sự bùng nổ về HD nên tụi "Mẽo" nó mới chuẩn bị ra 3.0 nhanh hơn. :-B

laser_HDTV

Ðề: Mua HD box nào cho phù hợp với nhu cầu bản thân?

DDR DRAM : 64-bit 512Mb

Sẵn đây cho em hỏi các bác đã xài qua : HDX1000 là RAM 512Mb hay 256Mb ?

Chú ý chữ "b" nhỏ là "bit" chứ ko phải "byte" nha bác, tụi Tàu này lừa khéo dzậy đó. X_X ^#(^

Bác có thể trực tiếp (hoặc nhờ bác hoangtuan_neu) khui nắp em HDX1000 ra coi con IC RAM trên bo mạch bên trong, lấy mã số IC tra trên internet, tính tổng dung lượng. HDX1000 có RAM chỉ 256MB (Mega Bytes)!

google

Con K200 cắm thêm Doc gắn HDD 1,5T vào chạy có ổn không các bác? Có bác nào thử chưa ạ.
Em thấy kết con này roài vì tiện có bộ mic x10 luôn

skfa

Không phải, nếu phim bác chép về có định dạng âm thanh True-HD, DTS-MA thì mấy cái kia tịt ngòi hết (trừ TVIX và Popcorn). Có thể với bác không quan trọng nhưng tớ thích loại định dạng âm thanh này lắm.

ơ bác ơi em thấy trong diễn đàn (http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=4540) có nói nè:
Chức năng đầy đủ:

» Định dạng Audio hỗ trợ: Flac, MPEG Audo layer 1&2, mp3, OGG, AC3, AAC;WMA, WMA RPO, DD5.1, DTS original data output, support TRUEHD và Master Audio

» A/V Ports: HDMI 1.3 (digital video and audio signals)

Em chỉ còn lăn tăn vụ HDMI 1.3 có 'a' không thôi và cái cổng HDMI ở LCD thì có nhận được đầy đủ 1.3a (vì không biết ở LCD là HDMI mấy chấm)

Mình cũng định mua HD Box nhưng đang phân vân ko biết chọn hãng nào, cảm ơn nhưng thông tin cua chip răt nhiều.

Không phải, nếu phim bác chép về có định dạng âm thanh True-HD, DTS-MA thì mấy cái kia tịt ngòi hết (trừ TVIX và Popcorn). Có thể với bác không quan trọng nhưng tớ thích loại định dạng âm thanh này lắm.

K200 có hỗ trợ True HD và DTS-HD bạn nhé, đính chính lại một chút, chứ ko phải chỉ Tờ vờ ích hoặc Pop mới hỗ trợ.

Con K200 cắm thêm Doc gắn HDD 1,5T vào chạy có ổn không các bác? Có bác nào thử chưa ạ.
Em thấy kết con này roài vì tiện có bộ mic x10 luôn

K200 hỗ trợ tốt bạn nhé. Mình đã test thử HDD box Ext và HDD dock chạy vẫn mượt như thường

namco

Các bác ơi cho em hỏi , em mới tậu con K100 nhưng chưa có loa DTS 5.1.

Em thấy nói có thể dùng dây analog để lấy âm thanh từ K100, nhưng em dùng 2 dây analog cắm vào cổng Audio in của tivi ( L, R) from FR, FL của K100 nhưng không thấy gì.

Các bác có thể hướng dẫn em được không ạ

HDVNAdmin

Ban Quản Trị

Các bác ơi cho em hỏi , em mới tậu con K100 nhưng chưa có loa DTS 5.1.

Em thấy nói có thể dùng dây analog để lấy âm thanh từ K100, nhưng em dùng 2 dây analog cắm vào cổng Audio in của tivi ( L, R) from FR, FL của K100 nhưng không thấy gì.

Các bác có thể hướng dẫn em được không ạ

Bạn mua K100 lâu chưa? Nếu mới mua gần đây thì rất có thể K100 đó đã bị cắt bỏ đi board DTS và vì thế cổng analog của chúng trở thành vô dụng.

Normalguy

Tôi mới tham gia, đang ở Hà Nội, ko biết có tiện gặp bạn Chip để hỏi thêm một số thông tin trước khi quyết định mua ko? Xin cảm ơn.

DTH

Đang âm mưu sắm HD player cho vợ con đỡ kêu ca khi phải mò máy Hiện mình đang ngắm vào K200 và HDX1000, nhờ các cao thủ phân tich chỉ giáo thêm để còn quyết định.
Cảm ơn vô vàn!

titanic99

em cung~ dang pha^n va^n nhu bac'! co' le~ em lay' con K200 trong no' de^~ nhin` ho*n

teppyvn

Member

E thấy ở Sài Gòn có bán một số đầu đọc HD box như Itab38HD (hàng Hàn Quốc), PowerZest 301 (hàng Đài Loan). E thấy 2 chú này lạ. Có bác nào đã từng dùng hay từng biết về 2 chú này, nhờ các bác review tý chút và chỉ giáo đôi đường. E cứ thấy mông lung giữa vô số HDbox, chuẩn bị sẵn tiền mà chưa quyết được chú nào. Cảm ơn

july

Hi các bác,
mình mới gia nhập và mới tập tành xem phim HD
ghiền luôn hehe
Mình có mua cái rercord ti vi cua A.C.Ryan , nó có thể ghi hình ti vi (mình thích vụ này , co những phim mấy kênh HBO, Star Movie ,.. chiếu hay dễ sợ mà ko coi được.Tức ghê) nhờ vậy mà giờ mình có thể tìm lịch phát những phim hấp dẫn để thu lại, rãnh rỗi coi hoặc chép cho bạn bè.
Vấn đề là mình bắt đầu ghiền phim HD mà cái DVR này thì muốn coi HD phai qua máy tính, được cái hãng có hỗ trợ phần mềm. Tuy nhiên ko coi được TV . hic
Mình nghĩ phải đầu tư 1 cái chuyên xem film HD nữa. các bác tu vấn giúp cái nào ok? K200 cũng được nhung WD re qua, ko biet coi dc ko nua?

Bên trên