Tư vấn chọn Loa 2.1 cho tv 32 inch tầm giá dưới 2 tr

ngocdat2205

Active Member
Chào các bác.
Chả là em là sinh viên, ở quê mẹ sắm được cái tivi Sony Bravia 32", thi thoảng chép phim về xem nhưng loa tv nghe tù quá nên e muốn mua loa ngoài. Hứa với mẹ tự kiếm tiền mua nên e chi có dưới 2tr( đó là e còn tính cả tiền mua giá treo loa). Vậy có bác nào rành thì tư vấn giúp e nên mua loa nào, ở đâu với ạ, nếu bác ở trong Cổ Nhuế thì e mời bác chầu nước mía. kiki

khanhkun84

Active Member
Ðề: Tư vấn chọn Loa 2.1 cho tv 32 inch tầm giá dưới 2 tr

Chào các bác.
Chả là em là sinh viên, ở quê mẹ sắm được cái tivi Sony Bravia 32", thi thoảng chép phim về xem nhưng loa tv nghe tù quá nên e muốn mua loa ngoài. Hứa với mẹ tự kiếm tiền mua nên e chi có dưới 2tr( đó là e còn tính cả tiền mua giá treo loa). Vậy có bác nào rành thì tư vấn giúp e nên mua loa nào, ở đâu với ạ, nếu bác ở trong Cổ Nhuế thì e mời bác chầu nước mía. kiki

loa vi tính thì kiếm con Microlab X2 , 2.1 nhé hehehe
ko thì bác kiếm dàn mini nội địa nhật cũng ok.

bomtum33

Active Member

ko thì bác kiếm dàn mini nội địa nhật cũng ok.[/QUOTE đã viết:
bác có thể ví dụ 1 dàn được k ạ ?

Nhà mình thì đang dùng bộ loa 2.1 Edifier HCS2330B khoảng 3 năm nay. Âm thanh khá hay, xem chương trình ca nhạc hay xem phim trên TV thấy cũng tốt. Trước mua giá 2,5tr giờ xem lại thấy giá 2,8tr!

zeroFILL

Active Member

Mua loa vi tính 2.1 bạn nên mua những thương hiệu có tiếng như Microlab hay Logitech, ví dụ http://loa.com.vn/Loa logitech .html (mình chỉ đưa ví dụ, không phải quảng cáo)

andy0903

denon di bac .................................

ngocdat2205

Active Member

e thấy có mấy con của fenda cũng được, mấy bác thấy thế nào ạ

tech2k14

LOA LOGITECH Z103 - 2.1 giá cỡ 400k-500k! cơ mà đã chơi xem phim mà nghe 2.1 thì chán lắm... gom thêm lúa làm hẳn 5.1 lun đi thớt ơi

aman

Member

logitech z523, khá ổn với giá ~1900k

LUC QUYET CHIEN

Active Member
Làm bộ dàn mini nội địa Nhật. Có nhiều hãng : onkyo, denon, yamaha..... Tầm dưới 2tr mua mấy dàn onkyo X7A hay 7GX về nghe hay hơn loa vi tính 3tr đổ xuống.

Bên trên