Tư Vấn Chon Mua Dac

HD_HUNGYEN

Well-Known Member
sau một thời gian tham gia Forum tìm tòi học hỏi lắng nghe từ thế hệ các chú các bác thế hệ đàn anh & và anh em ..em cũng đã tìm cho mình bộ 2CH với cá nhân em cảm thấy rất hài lòng với những gì đang có trong khả năng hiện có.

kho nhạc của em bay giờ cũng kha khá nay em quyết định đầu tư em DAC hỗ trợ thêm để nghe nhạc 2CH

Cấu hình ghép cùi bắp của em .Denon 1510AE loa 2ND cỏ 3 cặp Bass 25cm .Lap DEL CoreI5.và một số thứ khác

dự án tương lai lên denon 2010 .chất âm dở dở của denon làm em nghiện

mức đầu đầu tư của em tầm từ 10 >12tr mua DAC

em tìm thấy có vài Mode này hình bên dưới mong các bác tứ vấn cho em nên chọn loại nào . cái nào em cũng thích cùng tầm giá khó đặt gạch quá 3 mẫu tương tự như nhau

cái đầu tiên
Stream Magic 6 Upsampling Network Music Player & Pre-amplifier Link tham khảo

cái thứ 2

Cambridge Audio DacMagic Plus link tham khảo

hai sản Phẩm trên xuất xứ CHINA .sản Phẩm AUDIOLAB Q- DAC thì mặt sau không thấy ghi rõ,có lẽ hàng được lắp ráp tại China luôn
cái thứ 3

AUDIOLAB Q- DAC link tham khảo

Các bác đang dùng sản phẩm trên cho em vài lời rewi

Minhsur

Banned
Ðề: Tư Vấn Chon Mua Dac

Bác làm con đầu tiên là đúng yêu cầu đặt ra rồi. Mình cũng khoái con này.

Hai Scm

Active Member
Con laptop nghe nhạc không hay nha bac, con sound chip của nó thua con desktop nhiều đó bác.

Vote bác con SM6, hoặc nếu them lên 14 củ thì có con M1DAC của Musical Fidelity mà bọn khoai tây đánh giá cao hơn cả con SM6 đó bác

quần_tà _lỏn

Active Member
Ðề: Re: Tư Vấn Chon Mua Dac

Con laptop nghe nhạc không hay nha bac, con sound chip của nó thua con desktop nhiều đó bác.

Vote bác con SM6, hoặc nếu them lên 14 củ thì có con M1DAC của Musical Fidelity mà bọn khoai tây đánh giá cao hơn cả con SM6 đó bác

Em cũng như bác chủ nhưng e nghỉ con lap xuất tín hiệu âm thanh và con DAC giải mã! Vậy con lap có ảnh hưởng/vai trò như nào trong cách đấu nối này vậy bác?

Bác tham khảo thêm Q-Dac nhé. Trong tầm tiền như bác yêu cầu

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

đồng ý với bác Là Lap xuất âm không hay bằng PC có gắn Card .em dùng lap nghe bằng phần mềm foobar2000 xuất âm qua ngõ USB thẳng ra DAC lúc này con lap của em nó chỉ làm nhiệm Vụ như cái CD cùi
PC máy bàn em cũng có nhưng cồng kềnh quá em dùng lap cho tiện
em cũng có thiện cảm với Stream Magic 6 chưa biết chất âm thế nào nhưng vẻ bề ngoài và kết nối ngoại vi rất phù hợp với xu thế hiện tại
Cái em quan tâm nhất,tầm giá tiền như vậy một trong 3 em trên em nào cho ra chất âm hay nhất,kính mong các bác đang sử dụng những thứ như em nêu ở trên dành chút time tư vấn cho em ạ

trangchodom

Well-Known Member

đồng ý với bác Là Lap xuất âm không hay bằng PC có gắn Card .em dùng lap nghe bằng phần mềm foobar2000 xuất âm qua ngõ USB thẳng ra DAC lúc này con lap của em nó chỉ làm nhiệm Vụ như cái CD cùi
PC máy bàn em cũng có nhưng cồng kềnh quá em dùng lap cho tiện
em cũng có thiện cảm với Stream Magic 6 chưa biết chất âm thế nào nhưng vẻ bề ngoài và kết nối ngoại vi rất phù hợp với xu thế hiện tại
Cái em quan tâm nhất,tầm giá tiền như vậy một trong 3 em trên em nào cho ra chất âm hay nhất,kính mong các bác đang sử dụng những thứ như em nêu ở trên dành chút time tư vấn cho em ạ
tư vấn mua thì em không dám, nhưng em hỏi tí có bao giờ bác bác làm so sánh khi dùng wifi truy cập mạng cho laptop và gắn trực tiếp dây cáp net vào laptop để xài internet chưa? nếu rồi thì bác sẽ có thêm ý lựa chọn.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Em hiểu ý của bác .Wifi làm sao bằng kết nối có dây được, kết nối WifI chỉ mang tính chất tiện dụng .

audio&video

Active Member

bác tham khảo DAC 100D MOON hàng made in Canada bác nhé giá tầm 14 triệu bác ah còn tầm 12trieu bác tham khảo music hall 25.3 DAC đèn bác nhé

vinagoh

Well-Known Member

Oái cái AUDIOLAB Q- DAC không ghi sản xuất ở đâu là sao ta!!!? Vậy ngoài thùng carton nó chắc có ghi chứ? :-O

Ps: Bác chủ cho thêm dòng nhạc sở trường để AE góp ý sát thêm về DA.

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Oái cái AUDIOLAB Q- DAC không ghi sản xuất ở đâu là sao ta!!!? Vậy ngoài thùng carton nó chắc có ghi chứ? :-O

Ps: Bác chủ cho thêm dòng nhạc sở trường để AE góp ý sát thêm về DA.
vâng nhà SX không ghi rõ nơi SX trên mặt sau của sản phẩm hàng hóa , có khi nào Made in nhật tảo không nhỉ

cảm ơn bác em nghe trường vũ mạnh quỳnh.tuấn vũ. lệ quyên .anh thơ trọng tấn .dòng nhạc trước 1975 em nghe chưa quen,
lâu lâu em đá tý DJ đáp ứng cho mấy ông bạn mỗi khi say sỉn ,em có Sub hỗ trợ rồi

HTFan

Member

Khi nào chủ thớt lên cấp để rẻ amply pma 1510 lại cho mình nhé!

Minhsur

Banned

SM 6 cũng chưa có hàng về. Nhìn trên web thấy rõ đẹp.

welldone

Well-Known Member

Đag có cùng mối quan tâm.... Ngóng ý kiến các cụ!!!!

welldone

Well-Known Member

Em ở SG, nếu okie thì bác cứ hú em. Em chỉ rãnh mỗi cuối tuần bác ah! Nếu đi thì ghé audiochoice, Trương Lê và Trường Nghĩa là xong!

HD_HUNGYEN

Well-Known Member

Em ở SG, nếu okie thì bác cứ hú em. Em chỉ rãnh mỗi cuối tuần bác ah! Nếu đi thì ghé audiochoice, Trương Lê và Trường Nghĩa là xong!

tuần sau đi bác cuối tuần này em ra HN rồi .bác PM cho em số Phone vào Ibox

Hung082012

@ vinagoh: Audiolab là dòng được TL bán và PR rất nhiều, xuất xứ của em nó chắc chỉ có TL mới trả lời được. Em cũng soi kỹ lắm nhưng sau lưng các em nó ko ghi gì cả :-O

welldone

Well-Known Member

@ vinagoh: Audiolab là dòng được TL bán và PR rất nhiều, xuất xứ của em nó chắc chỉ có TL mới trả lời được. Em cũng soi kỹ lắm nhưng sau lưng các em nó ko ghi gì cả :-O
Các bác đa nghi quá. Con Qdac là đồ hãng của Audiolab đấy. Vào homepage của nó có manual của qDac kìa. Ngoài ra review của khoai Tây cũng có mà. Còn nếu mà nghi ngờ nữa thì cứ email trực tiếp cho hãng.

Bên trên