Tư vấn Creative SoundBlaster Audigy SE (7.1) + Logitech X-540

Michael Pham

+

Kết hợp này cho ra cái gì trên phần âm thanh cho 1 dàn htpc mini ( cho đứa em gái ) vậy các pác ??? . Mừng nó thi đậu, ráp riêng cho nó 1 dàn máy để giải trí .
Mong các pác tư vấn ...

Chỉnh sửa lần cuối:

Michael Pham

Ðề: Tư vấn Creative SoundBlaster Audigy SE (7.1) + Logitech X-540

Cấu hình máy Michael đã ráp cho em nó, đang tư vấn về phần Sound

quoctrung

Well-Known Member

Không ai giúp em nó ợ, build thế thì tạm chuẩn , thấm tý mùi 5.1 cũng phê phê .

HD Beginner

E6300 ko cần thiết, con gái dùng E5200 đc rồi.

Sound có nhất thiết phải 5.1 ko? Mua MX5021 là ổn thôi

nhthang_hdn

Chỉ xem phim HD, nghe nhạc lossless thì hoàn toàn đồng ý với bác HD_Beginner: chỉ cần chip E5200 là ổn (vì mình cũng đang dùng e nó :D)

Michael Pham

Thanked các ae đã góp ý :">

Các pác xem hộ iem phần khoanh đỏ trong hình trên , có 2 chỗ cắm thêm dây ( 1 là AUX_IN - 2 là phần nối với các Lỗ Audio phía trước thùng máy thì phải ) ...
AUX_IN công dụng là gì vậy các pác ? Còn phần cắm dây còn lại thì cần dây cáp gì bên trong thùng máy ? mua ở đâu vì khi mua card audio này không kèm theo dây đó ạ ...

phucvd

pác quan tâm làm gì cái chỗ đó, bác gắn keyboard vào à ?, điều bác quan tâm là cái model: SBxxxx kia kìa, chính seri đó tạo nên khác biệt đó ! mà hình như con này, em chưa chạy con này nên không biết, thường là dòng creative có tụ nhôm, bảng to sẽ nghe âm thanh chất hơn, em đang xài con Sb060 nghe cực chất ,đánh DTS khỏi chê !

Neu cong input cua loa cung co 3 jack cam thi khi cai xogn driver ban dung bo dieu khien cua sound card test loa xem no co ra dung 5 loa? Neu Ok thi am thanh se rat hay.
Nhung khuyen 1 loi khuyen, neu dung card sound creative ban nen dung speaker creative, dung bo thi nghe hay hon.
Minh dang dung dung bo nhu vay, nghe nhac, voi xem phim HD khogn phai noi!

congtrinh

pác có driver win 7 không thì share em với nha!kiếm lòi mắt mà không có!thanks pác!~

topol1990

Cái này thì bác nên đầu tư manh tay hơn nưa mới ổn.Vì dòng Creative Audigy đánh nhạc chẳng hơn là mấy. Có điều kiện bác nâng lên hẳn Creative X-Fi Extreme Music SB0460 hoặc X-Fi Titanium cùng với loa logitech Z-5500. Vì nếu muốn xem HD thực sự thì Card Sound phải giải mã đc âm thanh DTS (Dolby) nên với 2 thứ như em đã nên sau khi "tổng thiệt hại" khoảng gần 7 củ cho cả card sound và loa thì bác chơi HTPC phê lòi

nobita484

Muốn chơi cả nhạc và phim thì bác nên kiếm Audigy 2ZS trở lên. Nếu Xfi thì nên dùng Xfi titanium, Xfi music nghe nhạc rất chán (mặc dù là MUSIC), tiếng bass ù và nghe hơi giả, không hay bằng Au2ZS. Còn con Audigy SE của bác thì bác kiếm con SB 0100 hoặc 0220 nghe ok hơn.

edc

Active Member

+

Kết hợp này cho ra cái gì trên phần âm thanh cho 1 dàn htpc mini ( cho đứa em gái ) vậy các pác ??? . Mừng nó thi đậu, ráp riêng cho nó 1 dàn máy để giải trí .
Mong các pác tư vấn ...
muốn xem phim HD ngon thì bác nên mua bộ LG, SS.. giải mã DTS ngoài, k cần sound, với giá 4M. Bộ sound , loa bác định mua k giải mã dts nên k hay, k hiệu quả. Nếu Xfi thì nên dùng Xfi titanium, Xfi music mới giải mã dts

Linh Hung

Thanked các ae đã góp ý :">

Các pác xem hộ iem phần khoanh đỏ trong hình trên , có 2 chỗ cắm thêm dây ( 1 là AUX_IN - 2 là phần nối với các Lỗ Audio phía trước thùng máy thì phải ) ...
AUX_IN công dụng là gì vậy các pác ? Còn phần cắm dây còn lại thì cần dây cáp gì bên trong thùng máy ? mua ở đâu vì khi mua card audio này không kèm theo dây đó ạ ...

Cho do dung de cam cap AUDIO noi tu o CD ra thang soundcard luon, khi nghe nhac no se khong qua mainboard nua

Bên trên