Tư vấn dàn âm thanh xem phim khoảng 5-6tr.

Chào các bạn,
Tình hình là em đang có khoảng 5-6tr, em đang muốn đầu tư 1 dàn âm thanh để xem phim (Receivcer + dàn loa 5.1) nhưng không biết đầu tư sao cho hiệu quả. Nhờ các anh em nào có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé.
Cám ơn mọii người nhiều.

onggia

Well-Known Member
Ðề: Tư vấn dàn âm thanh xem phim khoảng 5-6tr.

Tầm tiền này thì bác chơi all in one đi chứ con receiver + 5.1 thì kiểu gì cũng ko nổi cùng lắm là được 5.0 thui.

binbin93

Member

bạn mua LG 904TA nghe được lắm

hoang2008

Logitech z5500 phù hợp với yêu cầu của bác

buonnguqua

Active Member

Logitech z5500 phù hợp với yêu cầu của bác
Z5500 7 triệu cơ mà
Ở đâu có giá 6 triệu thì đích xác là hàng fake

LG 904TA là ổn rồi , vừa xem lại Dark Knight ở nhà thằng bạn thấy hay hơn Z5500 fake :D

Z5500 thật chưa nghe bao giờ nên chưa thể phán được

Mình đang băn khoăn giữa dàn loa Z5500 và dàn LG 904TA. Các bạn nào có kinh nghiệm tư vấn giúp với.

junyvu231990

z5500 bây giờ có 6t6 thôi. ko tới 7t đâu. chính xác là 345$ bao hanh 24t. . nếu bạn ở SG bạn có thể mua ở andy việt nam. 2 là song tấn.3 là tầm nhìn số hàng chĩnh hãng không hề fake. còn LG thì tớ ko bíc. nhưng LG thì cứ lên siêu thị điện máy mà fang thôi..

Camly

Chính xác là bác nên lấy chú Z5500 đi, Mà phòng bác bao nhiu m2 a? Bác đang phân vân 2 con đó thì đi nghe thử cả 2 con ấy...Các cửa hàng bán đồ công nghệ chắc cho thử thoải mái :D

phòng mình 12m2. Mua loa chủ yếu để xem phim là chính, thỉnh thoảng mới nghe nhạc giải trí. Nên chọn cái nào thích hợp đây???

onggia

Well-Known Member

thế thì cũng vẫn cứ Z5500 đi bác.

Camly

Đúng rồi, bác lấy Z5500 đi

nsh9999

Thấy các bro có vẻ kết con Z5500 này nhỉ, nhưng em nềy chỉ xem phim được thôi hở mấy bro. Có em nào vừa xem phim vừa nghe nhạc mà giá chỉ tầm xiền như thế này không mấy bác. Tính em được cái tham lam, xem phim mà chuẩn rồi thì em nghĩ nghe nhạc cũng chuẩn chứ nhỉ. Quan trọng là phục thuộc vào đĩa có phải đĩa chuẩn không thôi.

jonidontcry

Active Member

Muốn cả phim cả nhạc mà hay ngang ngửa Z5500 xịn thì bác chơi cái LG kia đi, chứ bi h đòi 1 cái xem phim như Z5500 mà nghe nhạc lại hay hơn nữa thì làm sao có; nếu có thì chắc Logitech đóng cửa luôn rùi :D

junyvu231990

bác mún cả 2 thì cứ nghĩ đến dân dụng. nhưng tầm tiền đó mà chơi dân dụng thì... cũng ko ổn đâu. nếu bác hiểu bíc nhìu thì chơi 2 hand bíc đâu cũng có những món ưng ý..

tieuthieugia

Well-Known Member

thêm tí xíu qua TNS quất Z5500 cho xong chuyện :D

cobra4eye

Active Member

e cũng vote cho z5500, lụm lun đi bác chủ, k thể hoãn cái sự sung sướng lại................

Tình hình là vừa đập cái LG 904TA, vì bà xã kêu xài LG cho nó đồng bộ với LCD:(.
Nhưng dàn này mua xong cũng khá ưng ý,vừa xem fim giải mã DTS vừa nghe nhạc cũng hay.
Theo mình, dàn này thích hợp cho những phòng <20m2 như mình.
Cám ơn anh em đã tư vấn.

Bên trên