Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

khanhaho

Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

PnS và Nex lấy nét rất chậm ah 8->

PnS và Nex chụp mẫu, mẫu đứng yên nhoẻn miệng nhìn mình...cười, lấy nét vô tư. Thử vừa chạy theo thằng cu vừa lấy nét chụp cho nó, chắc là mệt hơn DSLR đó...

NATASA

Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

tiền này bác mua con 40D kèm kit hộ em cái

jumpy

Well-Known Member
Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

PnS và Nex chụp mẫu, mẫu đứng yên nhoẻn miệng nhìn mình...cười, lấy nét vô tư. Thử vừa chạy theo thằng cu vừa lấy nét chụp cho nó, chắc là mệt hơn DSLR đó...

Không biết DSLR nó khác gì mà hơn Nex được khoản này nhỉ? Nex có Autofocus và Tracking Object lấy nét vật thể đang chuyển động ngon lành.
Em chưa thấy ai vừa chạy vừa lấy nét mà lấy nét chuẩn được cả, trừ khi bác lấy DSLR để chụp ảnh PnS:)):)):))

oldfriend

Moderator

em chắc là bác chưa xài qua Nex =))

p/s: bác jumpy đã nói qua Tracking Object, bác có thể google để biết :D

tqta2608

Member

Acc, 450D 9tr hả, bữa e bán body + lens + từa lưa cóa 6tr5 =((
Bác chụp hội nghị, lung tung chơi con D80 + kit cũng tầm tiền đó

dh201hy

Well-Known Member

Không biết DSLR nó khác gì mà hơn Nex được khoản này nhỉ? Nex có Autofocus và Tracking Object lấy nét vật thể đang chuyển động ngon lành.
Em chưa thấy ai vừa chạy vừa lấy nét mà lấy nét chuẩn được cả, trừ khi bác lấy DSLR để chụp ảnh PnS:)):)):))

DSLR nó hơn NEX ở cái..........nặng hơn =))

vit-bau

Lời khuyên chân thành : never hỏi ý kiến trên cái chỗ này vì hỏi xong còn hoang mang hơn chưa hỏi. Cứ ra tiệm nhìn con nào mình thấy đẹp nhất, giá thành hợp lý nhất là xúc vì cuối cùng bạn cũng sẽ nhanh chóng thích 1 cái khác đắt hơn.

sirius:)

Banned
Re: Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

Lời khuyên chân thành : never hỏi ý kiến trên cái chỗ này vì hỏi xong còn hoang mang hơn chưa hỏi. Cứ ra tiệm nhìn con nào mình thấy đẹp nhất, giá thành hợp lý nhất là xúc vì cuối cùng bạn cũng sẽ nhanh chóng thích 1 cái khác đắt hơn.

Like. ,,

khanhaho

Ðề: Re: Ðề: Re: Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

đúng là Nex có chế độ AF-C thật, vậy thì tốt rồi.

gianghuy2502

Active Member

Chào các pak! Cuối cùng e cũng "hốt" e Nikon D3100 về rùi, đồ NEW 100%, các pak tư vấn dùm e cái len cho e nó với! Chân thành cảm ơn, e nó đang xài len 18-55, muốn cái len 105 thì loại nào dc ah và $ là nhiu???

nguyenvantrung2410

Active Member

Chào các pak! Cuối cùng e cũng "hốt" e Nikon D3100 về rùi, đồ NEW 100%, các pak tư vấn dùm e cái len cho e nó với! Chân thành cảm ơn, e nó đang xài len 18-55, muốn cái len 105 thì loại nào dc ah và $ là nhiu???

105 AFS micro, giá khoảng 900usd =((

vit-bau

Hơ hơ, e có cái lens đó. Chụp chân dung hình mịn và căng mỗi tội để f2 thì hơi bị viền tím

sirius:)

Banned
Re: Ðề: Tư vấn dùm em 2 con "vợ" với!

Lense 105 mà để làm gì, chân dung hay micro, mf hay af?

vit-bau

Chân dung. Af mà chứ mấy cái lon mf ais làm gì có giá đó hả lão

meamthanh11

Active Member

định hóng hớt kêu chủ thớt lấy ca 30D hay 40D kèm kit xài mà nghe bác này nói cũng đúng hỏi rồi ra tiệm lại thích cái mắc hơn và pro hơn
trước e chưa biết chơi hỏi han rồi chọn con 60D,giời khá hài lòng nhưng lại mê mẩn 5D II rồi mấy e L nữa,khổ thân quá:))

nguyenvantrung2410

Active Member

định hóng hớt kêu chủ thớt lấy ca 30D hay 40D kèm kit xài mà nghe bác này nói cũng đúng hỏi rồi ra tiệm lại thích cái mắc hơn và pro hơn
trước e chưa biết chơi hỏi han rồi chọn con 60D,giời khá hài lòng nhưng lại mê mẩn 5D II rồi mấy e L nữa,khổ thân quá:))

trong này có mấy ông chuẩn bị bán 5d2 để lên đời 5d3 đó bác, nhất là ông sirius, bác hỏi xem có bán không, nhớ ép giá mạnh mạnh vào, máy sắp mốc rồi \:D/

Bên trên